Jagorar mai siye. Kwatanta Apple iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

A kowace shekara, flagship kwatanta ya juya zuwa wani kima na yadda nisa a baya da iPhone aka kwatanta da na yanzu ƙarni na Android na'urorin, kamar yadda bambanci zama a bayyane ga tsirara ido, wani abu yawo daga tsara zuwa tsara, wasu bambance-bambancen bayyana ga. karo na farko. Ba ni da sha'awar yin kwatancen gabaɗaya, tunda ba shi da ma'ana saboda bambance-bambancen tsarin aiki, da ƙarfi a baya na iOS da Android ta kowane fanni, da kusancin wannan tsarin. Ga masu son ganin waɗannan lokutan, kuna iya kallon bidiyo akan tasharmu ta YouTube game da dalilin da yasa iOS ke da muni.

A cikin wannan kwatancen, za mu tantance waɗancan sigogi waɗanda basu da alaƙa da software, amma suna da alaƙa kai tsaye da hardware da sauƙin amfani. Wato ga abin da mai saye ya ba da kuɗinsa. Kuma bari mu yi ƙoƙari mu kimanta yadda isassun kuɗin kowane tayin ya kasance a kwatanta kai tsaye.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Abin ciki

Farashin kasuwa

Duk da cewa Apple iPhone 11 Pro ya bayyana kusan watanni shida da suka gabata, farashinsa bai canza ba, a cikin ainihin sigar ana ba da wannan na'urar akan 89,990 rubles. Wannan shine farashin sigar 64 GB.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Samfurin tushe na Galaxy S20 yana biyan 69,990 rubles, wato, 20 dubu rubles ƙasa da haka. Ba na la'akari da kasuwar launin toka, daidai daidai da daidaito a darajar zai kasance a can. Dangane da farashin, zaku iya magana game da abin da ya fi kyau da abin da ya fi muni a kowane ɗayan na'urorin. Don bayyana hujjar, bayan kowane abu, za a ba da maki ɗaya ga kowane ɗayan na'urorin. Kuna iya kimanta abin da ke da mahimmanci a gare ku ta hanyar taƙaita wasu abubuwa kawai.

A cikin kwatankwacin farashi, nasarar da babu shakka ga Galaxy S20, ya fi araha sosai - batun yana kan wannan na'urar.

Kira, girma, kayan jiki

Mu fara da ma'auni na haƙiƙa, girma da nauyi:

 • iPhone 11 Pro - 144x71.4x8.1 mm, gram 188;
 • Galaxy S20 - 151.7x69.1x7.9 mm, gram 163.
The kauri na biyu model ne kwatankwacinsu, amma yanayin iPhone yanke a cikin hannu, babu masu lankwasa a cikin akwati. Ergonomics na wannan na'urar yana da ƙasa, kuɗi ne na bakin karfe da gilashin satin a saman baya. Wani yana ganin nauyi a matsayin muhimmin abu na na'ura mai tsada, amma a aikace, wannan ba shi da ma'ana. S20 yana amfani da chassis na aluminium da kuma Corning Gorilla Glass 6.

Al'amarin matte na iPhone yana da kyau saboda baya barin sawun yatsa, yayin da akan S20 mai sheki suna bayyane. Ga wadanda suka sanya na'urorinsu a lokuta, wannan ba kome ba ne.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Yana da ɗanɗano yadda kuke son toshe kyamarar da ke bayan kowace na'urorin, a cikin iPhone an yi shi da kitsch sosai, ya fito fili don rashin hankali. Wannan alama ce ta gaskiyar cewa kun sayi na'ura mai tsada. A cikin S20, toshe yana kama da yawancin samfuran Samsung a cikin 2020, ba ya fice ta kowace hanya. Wannan na'ura ce ta rayuwa, amma ba don nuna rashin hankali ba. Dukansu tubalan sun fito daga harka, don haka da yawa za su yi la'akari da cewa lamarin ya zama dole a karawa na'urar.

Abubuwan dandano sun bambanta, don haka za'a iya yin zane a nan, amma ergonomics na na'urar shine abin da ya ba su damar yin amfani da su cikin kwanciyar hankali, kuma wannan shine abin da ya dace da lokacin masu zanen kaya waɗanda ke da hannu a cikin samfurin. Ergonomics yana gefen Galaxy S20, don haka tare da ɗan gefe za mu ba da maki ɗaya ga wannan na'urar.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 2

Nuni da fasali

Apple yana amfani da allon Samsung a cikin na'urorin su, saboda babu sauran masu samar da allon OLED na wannan ingancin. A lokaci guda, Samsung ba ya ba abokin hamayyarsa kai tsaye mafi kyawun allo, ba za su iya samun su ba. Saitunan allo akan iPhone 11 Pro ba su da yawa - zaku iya kunna TrueTone (hasken baya mai daidaitawa da gyaran launi akan allo), da kuma matatar haske mai shuɗi. A kan wannan, a zahiri, damar ku ta ƙare.

Jagorancin Mai siye iPhone 11 Pro kwatancen da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Galaxy S20 yana da Nuni Koyaushe, yana ba ku damar ganin lokaci da sanarwa akan allon ba tare da kunna na'urar ba. Wannan fasalin Apple bai sake yin shi ba shekaru da yawa, kodayake kwanan nan an ƙara shi cikin Apple Watch, wanda ya gane buƙatarsa. Kasancewar tutocin Apple ba su da AoD yana nuna matakin injiniyoyi da gaskiyar cewa ba za su iya samun mafi kyawun allo ba, koyaushe suna da aibi ɗaya ko wata.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Yanzu bari mu kalli wasu mabuɗin halayen allo, kamar ƙuduri. Galaxy S20 tana goyan bayan canje-canjen ƙuduri - 1600x720, 2400x1080 (tsoho) kuma a ƙarshe 3200x1440 pixels.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

IPhone yana da ƙudurin allo ɗaya kawai - 2436x1125 pixels. Sakamakon haka, girman hoton ya bambanta, 463 ppi a cikin iPhone da 566 ppi a cikin Samsung. Hasken hasken baya a cikin nau'ikan guda biyu iri ɗaya ne a cikin yanayin hannu, a cikin atomatik kuma yana da kwatankwacinsa. Samsung yana da algorithm wanda ya dace da hasken baya ga abubuwan da kake so, na'urar tana koyon yadda kake son allon yin aiki a yanayi daban-daban, yana tunawa da abubuwan da kake so. Wannan zabin ya kasance a cikin wayoyin hannu na Samsung shekaru da yawa, kuma yana ci gaba da haɓakawa, babu wani abu makamancin haka a cikin iphone, saboda samfuri ne na baya baya sosai.

Ikon daidaita launukan akan allon - cikakken ko na halitta (zaɓi na biyu shine analogue na TrueTone, a zahiri, daga nan Apple ya sami nasa fasahar, aro ne daga Samsung).

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Na zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa - ikon juyar da ƙimar farfadowar allo zuwa 120 Hz maimakon 60 Hz, gungurawa ya zama mai santsi, ƙirar tana aiki daban. A kan iPhone, 60 Hz ne kawai, babu zabi.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Ba zan ma yi magana game da irin waɗannan "kananan abubuwa" kamar ƙara girman allo don aiki tare da safofin hannu, bincike da haɓaka hotuna a cikin bidiyo da hotuna kafin a nuna su akan allon - waɗannan su ne daidaitattun fasalulluka don Samsung da wani abu da ke da. ko da yaushe suna ɓacewa daga iPhone , ba su sake samun irin waɗannan fasahohin.

Bai isa ka ɗauki allo mai kyau daga Samsung kuma saka shi a cikin samfur ɗinka ba. Har yanzu kuna buƙatar samun fasaha don juya wannan allon zuwa abin mamaki na injiniya, babu fasaha a Apple kuma bai taɓa kasancewa ba. Wannan yana haifar da tabbataccen ƙarshe na ƙarshe - iPhone ɗin ya yi hasarar dangane da damar allo, amma Galaxy S20 tana kaiwa da babban tazara.

Ba zan ambaci firikwensin yatsa da aka gina a cikin allo a cikin Galaxy S20 ba, wannan wata fasaha ce da ba ta samuwa ga iPhone.

Rashin raunin gilashin da ke cikin nunin iPhone yana haifar da gaskiyar cewa lokacin da ya faɗi sau da yawa yana karyewa (wannan shine karyewar da aka fi sani da shi), ƙari kuma an rufe shi da ƙarancin ƙima a cikin ƴan watanni, gilashin kariya dole ne. a yi amfani ba tare da kasala ba. Babu wani abu makamancin wannan da ke faruwa akan Samsung.

Jagorancin Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 3

Batir, caji da lokacin aiki

Don haka, haƙiƙanin halayen batura sune kamar haka:

 • iPhone 11 Pro - Li-Ion 3046 mAh;
 • Galaxy S20 - Li-Ion 4000 mAh
IPhone yana zuwa tare da caji mai sauri 18W, yayin da Galaxy S20 ya zo tare da caji mai sauri 25W. A baya can, masu amfani da iPhone ba su gamsu da saurin caji a cikin kayan kwata-kwata ba. Jimlar lokacin caji ga kowace na'ura tare da daidaitaccen caja:

 • iPhone 11 Pro - awa 1 mintuna 44;
 • Galaxy S20 - Minti 65

Lokacin cajin mara waya shima ya bambanta:

 • iPhone 11 Pro - 4 hours;
 • Galaxy S20 - awanni 2 mintuna 20.

Me zan iya cewa? Duk da girman ƙarfin baturin, Galaxy S20 yana da mafi kyawun ƙarfin baturi, yana yin caji da sauri a kowane yanayi. Hakanan yana da cajin mara waya ta baya, inda zaku iya cajin kayan aikin ku yayin tafiya, kamar agogo ko belun kunne, gami da na Apple. Tsarin muhalli na Apple ya kasance kamar ba za ku iya cajin AirPods tare da wayoyinku ba tukuna.

Amma yanzu lokaci ya yi da za a yi maganar lokacin aiki, domin akwai tatsuniyoyi da yawa. Wai, layin Galaxy yana rayuwa kaɗan, amma iPhone yana iya aiki, aiki da aiki. Kuma wannan shi ne ɗan wakilci na gaskiya, tun da iPhone ba shi da nau'in fasalin da Galaxy ke bayarwa, da kuma amfani. Kashe allon a 120Hz, kashe apps da ke gudana a bango, da yin wasu abubuwa makamantan haka kuma zaku sami rayuwar batir iri ɗaya akan Galaxy S20. Amma me yasa? Me yasa ake juya wayar zamani tare da tarin abubuwan ban sha'awa zuwa takarce? Amma ni, yana da kyau a yi amfani da su, musamman tunda samun caji kowane lokaci kuma a ko'ina akan Galaxy S20 ba shi da wahala, ba a ɗaure ku da tashar wutar lantarki, kamar yadda yake tare da iPhone. Kuma a sake, ga bayyanannen nasarar da ba za a iya musantawa ta Galaxy S20.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 4

5G, katunan SIM da sauran ƙananan abubuwa

A halin yanzu babu cibiyoyin sadarwa na 5G a Rasha, don haka kasancewar irin wannan tsarin a cikin S20 yana da sha'awa mai ban sha'awa ga yawancin masu siye. A gefe guda, wannan tsarin yana ba da wasu fasalulluka waɗanda bai kamata a yi la'akari da su ba: mafi kyawun aiki a cibiyoyin sadarwar 4G, musamman, haɓaka mitar a cikin LTE Advanced. Manne wa hanyar sadarwar ta fi dogaro da inganci fiye da samfuran da suka gabata.

Kamar yadda kuka sani, injiniyoyin Qualcomm ba su shiga cikin wannan ƙarni na iPhone ba, don haka sashin rediyo ya kasance mai rauni, wanda a fakaice ya tabbatar da alamar SAR, wanda shine matsakaicin a nan.

Kuna iya shigar da katunan nanoSIM guda biyu a cikin Galaxy S20, yayin da iPhone ɗin da aka aika zuwa Rasha yana da ramin katin guda ɗaya kawai (zaku iya sanya eSIM na biyu, alhali ba su da yawa a Rasha). Don haka, ya zama cewa talaka zai iya, idan ana so, yi amfani da katunan SIM guda biyu a cikin Galaxy S20, amma kusan yin hakan a cikin iPhone yana da wahala sosai. Ee, kuma sashin rediyo a cikin Galaxy S20 yana aiki da kyau sosai, kuma mai nasara shine na'urar daga Samsung.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 5

Memory, aiki, tanadi akan ƙananan abubuwa

IPhone yana da 64 GB na ƙwaƙwalwar ajiya a cikin ƙirar tushe, wanda yayi kama da wani abu mai ban mamaki a cikin 2020, wannan a fili bai isa ba a cikin na'urar wannan matakin. A cikin S20, wannan shine 128 GB na ƙwaƙwalwar ajiya da ikon shigar dr6G8Tk5yVJVIC0l"> katin ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 1 TB! Adadin RAM ba ya ga mai amfani, amma a cikin iPhone 4 GB ne, yayin da Samsung ba shi da kwadayi kuma ya sanya 8 GB.

Zaku iya ganin wannan a sarari a cikin aiki - zaku iya buɗe ƙarin shafuka a cikin burauzar ku, aikace-aikacen ɓangare na uku suna buɗewa da sauri, kodayake yana da wahala a kwatanta tsarin daban-daban kai tsaye. Amma Android ya dade yana da inganci fiye da iOS, kuma wannan yana da alaƙa kai tsaye da adadin ƙwaƙwalwar ajiya. A cikin iPhone, masu sana'a suna da ƙima da tattalin arziki, wanda ya dubi abin ba'a, tun da ana cajin masu siye da cikakken shirin, ga kowane GB na ƙwaƙwalwar ajiya, mai siyan iPhone ya biya sau 2-3 fiye da farashinsa. Ga lissafin.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 6

Kyamara

Muna rayuwa ne a zamanin da masana'antun Android ke gogayya kan yadda kyamarorinsu ke da kyau. Kafin wannan, an ƙara ƙirar kusurwa mai faɗi a kakar da ta gabata, an shigar da irin wannan a cikin iPhone 11 Pro. Tun da ingancin harbi da hoto na ƙarshe abu ne na zahiri, ba zan kimanta wannan siga ba. Zan iya faɗi kawai cewa hotunan suna da ƙari ko ragi kwatankwacin akan iPhone da Galaxy S20, amma damar yin harbi sun fi kan S20. Anan shine zuƙowa x30, kuma zuƙowa matasan x10 ya dace sosai, kuma x3 na yau da kullun yana ba da ƙarin zaɓuɓɓuka fiye da x2 akan iPhone. Irin wannan yanayin aiki, Yanayin Pro, lokacin da zaku iya daidaita komai, kowane siga don hotuna da bidiyo. Babu wani abu ko da nisa kamar wannan a cikin iPhone, an ɗaure ku zuwa mafi ƙarancin saitunan kuma ba za ku iya yin wani abu da kanku ba. Yin rikodin bidiyo a cikin 8K zai zama abin wasa ga mutane da yawa, amma kuma kyakkyawar sanarwa ce ta talla, S20 yana da shi, amma iPhone ba ta da shi.

Duba wasu hotunan kwatance:

Wani na iya cewa akwai daidaito cikin iyawa, amma, kash, ba: rikodin bidiyo, damar hoto - duk wannan yanke ne a sama a cikin Galaxy S20. Wannan na'ura ce da ke ba ku damar ɗaukar hotuna masu kyau a yanayin atomatik, kamar a kan iPhone, kuma yana ba ku 'yancin yin ƙirƙira tare da saitunan hannu idan kuna buƙatar su.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 7

A takaice bayan kalma

A kowace shekara, gibin da ke tsakanin wayoyin Apple da layin Galaxy na karuwa, farashin iPhone ya yi tashin gwauron zabi, kuma karuwar fasaharsu tana kara komawa baya ga wayoyin Samsung. Ta kowane ma'auni za ku iya tunani, kuna biya fiye da biya don iPhone. Kowane inch na allo akan sa yana da tsada, kowane GB yana da ƙari sau 2-3, kuma waɗannan tsoffin ƙirar ƙwaƙwalwar ajiya ne. Sabili da haka a cikin komai ba tare da togiya ba, wannan labari ne na tallace-tallace na musamman, lokacin da a zahiri ana siyar da na'urar da ke baya akan farashin sabon salo na gaske. Me za a iya cewa a nan? Wannan zabin mutane ne, amma raguwar tallace-tallacen iPhone da kasuwar kasuwa ya tabbatar da cewa wannan hanya ba ta dace da talakawa ba, ba za a iya yaudare su har abada ba, a wani lokaci sukan gaji da taken talla.

IPhone 11 na yanzu yana da fa'ida ɗaya kawai - wannan shine sunan masana'anta, waɗannan na'urorin ba su da wasu fa'idodi na gaske. Kodayake, wannan shine mai yiwuwa farashin da damar da za ku nuna cewa kun jefar da kuɗi don irin wannan iyakataccen bayani kuma kuna alfahari da shi, yana nuna dodo mai ido uku. Wannan babban zaɓi ne ga waɗanda abin ya shafa tallace-tallace.

Jagorar mai siye. Kwatanta Apple iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

A kowace shekara, flagship kwatanta ya juya zuwa wani kima na yadda nisa a baya da iPhone aka kwatanta da na yanzu ƙarni na Android na'urorin, kamar yadda bambanci zama a bayyane ga tsirara ido, wani abu yawo daga tsara zuwa tsara, wasu bambance-bambancen bayyana ga. karo na farko. Ba ni da sha'awar yin kwatancen gabaɗaya, tunda ba shi da ma'ana saboda bambance-bambancen tsarin aiki, da ƙarfi a baya na iOS da Android ta kowane fanni, da kusancin wannan tsarin. Ga masu son ganin waɗannan lokutan, kuna iya kallon bidiyo akan tasharmu ta YouTube game da dalilin da yasa iOS ke da muni.

A cikin wannan kwatancen, za mu tantance waɗancan sigogi waɗanda basu da alaƙa da software, amma suna da alaƙa kai tsaye da hardware da sauƙin amfani. Wato ga abin da mai saye ya ba da kuɗinsa. Kuma bari mu yi ƙoƙari mu kimanta yadda isassun kuɗin kowane tayin ya kasance a kwatanta kai tsaye.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Abin ciki

Farashin kasuwa

Duk da cewa Apple iPhone 11 Pro ya bayyana kusan watanni shida da suka gabata, farashinsa bai canza ba, a cikin ainihin sigar ana ba da wannan na'urar akan 89,990 rubles. Wannan shine farashin sigar 64 GB.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Samfurin tushe na Galaxy S20 yana biyan 69,990 rubles, wato, 20 dubu rubles ƙasa da haka. Ba na la'akari da kasuwar launin toka, daidai daidai da daidaito a darajar zai kasance a can. Dangane da farashin, zaku iya magana game da abin da ya fi kyau da abin da ya fi muni a kowane ɗayan na'urorin. Don bayyana hujjar, bayan kowane abu, za a ba da maki ɗaya ga kowane ɗayan na'urorin. Kuna iya kimanta abin da ke da mahimmanci a gare ku ta hanyar taƙaita wasu abubuwa kawai.

A cikin kwatankwacin farashi, nasarar da babu shakka ga Galaxy S20, ya fi araha sosai - batun yana kan wannan na'urar.

Kira, girma, kayan jiki

Mu fara da ma'auni na haƙiƙa, girma da nauyi:

 • iPhone 11 Pro - 144x71.4x8.1 mm, gram 188;
 • Galaxy S20 - 151.7x69.1x7.9 mm, gram 163.
The kauri na biyu model ne kwatankwacinsu, amma yanayin iPhone yanke a cikin hannu, babu masu lankwasa a cikin akwati. Ergonomics na wannan na'urar yana da ƙasa, kuɗi ne na bakin karfe da gilashin satin a saman baya. Wani yana ganin nauyi a matsayin muhimmin abu na na'ura mai tsada, amma a aikace, wannan ba shi da ma'ana. S20 yana amfani da chassis na aluminium da kuma Corning Gorilla Glass 6.

Al'amarin matte na iPhone yana da kyau saboda baya barin sawun yatsa, yayin da akan S20 mai sheki suna bayyane. Ga wadanda suka sanya na'urorinsu a lokuta, wannan ba kome ba ne.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Yana da ɗanɗano yadda kuke son toshe kyamarar da ke bayan kowace na'urorin, a cikin iPhone an yi shi da kitsch sosai, ya fito fili don rashin hankali. Wannan alama ce ta gaskiyar cewa kun sayi na'ura mai tsada. A cikin S20, toshe yana kama da yawancin samfuran Samsung a cikin 2020, ba ya fice ta kowace hanya. Wannan na'ura ce ta rayuwa, amma ba don nuna rashin hankali ba. Dukansu tubalan sun fito daga harka, don haka da yawa za su yi la'akari da cewa lamarin ya zama dole a karawa na'urar.

Dadi ya bambanta, don haka za'a iya yin zane a nan, amma ergonomics na na'urar shine abin da ke ba su damar yin amfani da su cikin kwanciyar hankali, kuma wani abu ne wanda ya dace da lokacin masu zanen kaya waɗanda ke da hannu a cikin samfurin. Ergonomics yana gefen Galaxy S20, don haka tare da ɗan gefe za mu ba da maki ɗaya ga wannan na'urar.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 2

Nuni da fasali

Apple yana amfani da allon Samsung a cikin na'urorin su, saboda babu sauran masu samar da allon OLED na wannan ingancin. A lokaci guda, Samsung ba ya ba abokin hamayyarsa kai tsaye mafi kyawun allo, ba za su iya samun su ba. Saitunan allo akan iPhone 11 Pro ba su da yawa - zaku iya kunna TrueTone (hasken baya mai daidaitawa da gyaran launi akan allo), da kuma matatar haske mai shuɗi. A kan wannan, a zahiri, damar ku ta ƙare.

Jagorancin Mai siye iPhone 11 Pro kwatancen da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Galaxy S20 yana da Nuni Koyaushe, yana ba ku damar ganin lokaci da sanarwa akan allon ba tare da kunna na'urar ba. Wannan fasalin Apple bai sake yin shi ba shekaru da yawa, kodayake kwanan nan an ƙara shi cikin Apple Watch, wanda ya gane buƙatarsa. Kasancewar tutocin Apple ba su da AoD yana nuna matakin injiniyoyi da gaskiyar cewa ba za su iya samun mafi kyawun allo ba, koyaushe suna da aibi ɗaya ko wata.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Yanzu bari mu kalli wasu mabuɗin halayen allo, kamar ƙuduri. Galaxy S20 tana goyan bayan canje-canjen ƙuduri - 1600x720, 2400x1080 (tsoho) kuma a ƙarshe 3200x1440 pixels.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

IPhone yana da ƙudurin allo ɗaya kawai - 2436x1125 pixels. Sakamakon haka, girman hoton ya bambanta, 463 ppi a cikin iPhone da 566 ppi a cikin Samsung. Hasken hasken baya a cikin nau'ikan guda biyu iri ɗaya ne a cikin yanayin hannu, a cikin atomatik kuma yana da kwatankwacinsa. Samsung yana da algorithm wanda ya dace da hasken baya ga abubuwan da kake so, na'urar tana koyon yadda kake son allon yin aiki a yanayi daban-daban, yana tunawa da abubuwan da kake so. Wannan zabin ya kasance a cikin wayoyin hannu na Samsung shekaru da yawa, kuma yana ci gaba da haɓakawa, babu wani abu makamancin haka a cikin iphone, saboda samfuri ne na baya baya sosai.

Ikon daidaita launukan akan allon - cikakken ko na halitta (zaɓi na biyu shine analogue na TrueTone, a zahiri, daga nan Apple ya sami nasa fasahar, aro ne daga Samsung).

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Na zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa - ikon juyar da ƙimar farfadowar allo zuwa 120 Hz maimakon 60 Hz, gungurawa ya zama mai santsi, ƙirar tana aiki daban. A kan iPhone 60 Hz ne kawai, babu zabi.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Ba zan ma yi magana game da irin waɗannan "kananan abubuwa" kamar ƙara girman allo don aiki tare da safofin hannu, bincike da haɓaka hotuna a cikin bidiyo da hotuna kafin a nuna su akan allon - waɗannan su ne daidaitattun fasalulluka don Samsung da wani abu da ke da. ko da yaushe suna ɓacewa daga iPhone , ba su sake samun irin waɗannan fasahohin.

Bai isa ka ɗauki allo mai kyau daga Samsung kuma saka shi a cikin samfur ɗinka ba. Har yanzu kuna buƙatar samun fasaha don juya wannan allon zuwa abin mamaki na injiniya, babu fasaha a Apple kuma bai taɓa kasancewa ba. Wannan yana haifar da tabbataccen ƙarshe na ƙarshe - iPhone ɗin ya yi hasarar dangane da damar allo, amma Galaxy S20 tana kaiwa da babban tazara.

Ba zan ambaci firikwensin yatsa da aka gina a cikin allo a cikin Galaxy S20 ba, wannan wata fasaha ce da ba ta samuwa ga iPhone.

Rashin raunin gilashin da ke cikin nunin iPhone yana haifar da gaskiyar cewa lokacin da ya faɗi sau da yawa yana karyewa (wannan shine karyewar da aka fi sani da shi), ƙari kuma an rufe shi da ƙarancin ƙima a cikin ƴan watanni, gilashin kariya dole ne. a yi amfani ba tare da kasala ba. Babu wani abu makamancin wannan da ke faruwa akan Samsung.

Jagorancin Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 3

Batir, caji da lokacin aiki

Don haka, haƙiƙanin halayen batura sune kamar haka:

 • iPhone 11 Pro - Li-Ion 3046 mAh;
 • Galaxy S20 - Li-Ion 4000 mAh
IPhone yana zuwa tare da caji mai sauri 18W, yayin da Galaxy S20 ya zo tare da caji mai sauri 25W. A baya can, masu amfani da iPhone ba su gamsu da saurin caji a cikin kayan kwata-kwata ba. Jimlar lokacin caji ga kowace na'ura tare da daidaitaccen caja:

 • iPhone 11 Pro - awa 1 mintuna 44;
 • Galaxy S20 - Minti 65

Lokacin cajin mara waya shima ya bambanta:

 • iPhone 11 Pro - 4 hours;
 • Galaxy S20 - awanni 2 mintuna 20.

Me zan iya cewa? Duk da girman ƙarfin baturin, Galaxy S20 yana da mafi kyawun ƙarfin baturi, yana yin caji da sauri a kowane yanayi. Hakanan yana da cajin mara waya ta baya, inda zaku iya cajin kayan aikin ku yayin tafiya, kamar agogo ko belun kunne, gami da na Apple. Tsarin muhalli na Apple ya kasance kamar ba za ku iya cajin AirPods tare da wayoyinku ba tukuna.

Amma yanzu lokaci ya yi da za a yi maganar lokacin aiki, domin akwai tatsuniyoyi da yawa. Wai, layin Galaxy yana rayuwa kaɗan, amma iPhone yana iya aiki, aiki da aiki. Kuma wannan shi ne ɗan wakilci na gaskiya, tun da iPhone ba shi da nau'in fasalin da Galaxy ke bayarwa, da kuma amfani. Kashe allon a 120Hz, kashe apps da ke gudana a bango, da yin wasu abubuwa makamantan haka kuma zaku sami rayuwar batir iri ɗaya akan Galaxy S20. Amma me yasa? Me yasa ake juya wayar zamani tare da tarin abubuwan ban sha'awa zuwa takarce? Amma ni, yana da kyau a yi amfani da su, musamman tunda samun caji kowane lokaci kuma a ko'ina akan Galaxy S20 ba shi da wahala, ba a ɗaure ku da tashar wutar lantarki, kamar yadda yake tare da iPhone. Kuma a sake, ga bayyanannen nasarar da ba za a iya musantawa ta Galaxy S20.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 4

5G, katunan SIM da sauran ƙananan abubuwa

A halin yanzu babu cibiyoyin sadarwa na 5G a Rasha, don haka kasancewar irin wannan tsarin a cikin S20 yana da sha'awa mai ban sha'awa ga yawancin masu siye. A gefe guda, wannan tsarin yana ba da wasu fasalulluka waɗanda bai kamata a yi la'akari da su ba: mafi kyawun aiki a cibiyoyin sadarwar 4G, musamman, haɓaka mitar a cikin LTE Advanced. Manne wa hanyar sadarwar ta fi dogaro da inganci fiye da samfuran da suka gabata.

Kamar yadda kuka sani, injiniyoyin Qualcomm ba su shiga cikin wannan ƙarni na iPhone ba, don haka sashin rediyo ya kasance mai rauni, wanda a fakaice ya tabbatar da alamar SAR, wanda shine matsakaicin a nan.

Kuna iya shigar da katunan nanoSIM guda biyu a cikin Galaxy S20, yayin da iPhone ɗin da aka aika zuwa Rasha yana da ramin katin guda ɗaya kawai (zaku iya sanya eSIM na biyu, alhali ba su da yawa a Rasha). Don haka, ya zama cewa talaka zai iya, idan ana so, yi amfani da katunan SIM guda biyu a cikin Galaxy S20, amma kusan yin hakan a cikin iPhone yana da wahala sosai. Ee, kuma sashin rediyo a cikin Galaxy S20 yana aiki da kyau sosai, kuma mai nasara shine na'urar daga Samsung.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 5

Memory, aiki, tanadi akan ƙananan abubuwa

IPhone yana da 64 GB na ƙwaƙwalwar ajiya a cikin ƙirar tushe, wanda yayi kama da wani abu mai ban mamaki a cikin 2020, wannan a fili bai isa ba a cikin na'urar wannan matakin. A cikin S20, wannan shine 128 GB na ƙwaƙwalwar ajiya da ikon shigar dr6G8Tk5yVJVIC0l"> katin ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 1 TB! Adadin RAM ba ya ga mai amfani, amma a cikin iPhone 4 GB ne, yayin da Samsung ba shi da kwadayi kuma ya sanya 8 GB.

Zaku iya ganin wannan a sarari a cikin aiki - zaku iya buɗe ƙarin shafuka a cikin burauzar ku, aikace-aikacen ɓangare na uku suna buɗewa da sauri, kodayake yana da wahala a kwatanta tsarin daban-daban kai tsaye. Amma Android ya dade yana da inganci fiye da iOS, kuma wannan yana da alaƙa kai tsaye da adadin ƙwaƙwalwar ajiya. A cikin iPhone, masu sana'a suna da ƙima da tattalin arziki, wanda ya dubi abin ba'a, tun da ana cajin masu siye da cikakken shirin, ga kowane GB na ƙwaƙwalwar ajiya, mai siyan iPhone ya biya sau 2-3 fiye da farashinsa. Ga lissafin.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 6

Kyamara

Muna rayuwa ne a zamanin da masana'antun Android ke gogayya kan yadda kyamarorinsu ke da kyau. Kafin wannan, an ƙara ƙirar kusurwa mai faɗi a kakar da ta gabata, an shigar da irin wannan a cikin iPhone 11 Pro. Tun da ingancin harbi da hoto na ƙarshe abu ne na zahiri, ba zan kimanta wannan siga ba. Zan iya faɗi kawai cewa hotunan suna da ƙari ko ragi kwatankwacin akan iPhone da Galaxy S20, amma damar yin harbi sun fi kan S20. Anan shine zuƙowa x30, kuma zuƙowa matasan x10 ya dace sosai, kuma x3 na yau da kullun yana ba da ƙarin zaɓuɓɓuka fiye da x2 akan iPhone. Irin wannan yanayin aiki, Yanayin Pro, lokacin da zaku iya daidaita komai, kowane siga don hotuna da bidiyo. Babu wani abu ko da nisa kamar wannan a cikin iPhone, an ɗaure ku zuwa mafi ƙarancin saitunan kuma ba za ku iya yin wani abu da kanku ba. Yin rikodin bidiyo a cikin 8K zai zama abin wasa ga mutane da yawa, amma kuma kyakkyawar sanarwa ce ta talla, S20 yana da shi, amma iPhone ba ta da shi.

Duba wasu hotunan kwatance:

Wani na iya cewa akwai daidaito cikin iyawa, amma, kash, ba: rikodin bidiyo, damar hoto - duk wannan yanke ne a sama a cikin Galaxy S20. Wannan na'ura ce da ke ba ku damar ɗaukar hotuna masu kyau a yanayin atomatik, kamar a kan iPhone, kuma yana ba ku 'yancin yin ƙirƙira tare da saitunan hannu idan kuna buƙatar su.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 7

A takaice bayan kalma

A kowace shekara, gibin da ke tsakanin wayoyin Apple da layin Galaxy na karuwa, farashin iPhone ya yi tashin gwauron zabi, kuma karuwar fasaharsu tana kara komawa baya ga wayoyin Samsung. Ta kowane ma'auni za ku iya tunani, kuna biya fiye da biya don iPhone. Kowane inch na allo akan sa yana da tsada, kowane GB yana da ƙari sau 2-3, kuma waɗannan tsoffin ƙirar ƙwaƙwalwar ajiya ne. Sabili da haka a cikin komai, ba tare da togiya ba, wannan labari ne na tallace-tallace na musamman, lokacin da aka siyar da na'urar da ke da baya a zahiri akan farashin sabon salo, na gaske. Me za a iya cewa a nan? Wannan zabin mutane ne, amma faduwar tallace-tallacen iPhone da kasuwar kasuwa ya tabbatar da cewa wannan hanyar ba ta dace da talakawa ba, ba za a iya yaudare su har abada ba, a wani lokaci sukan gaji da taken talla.

IPhone 11 na yanzu yana da fa'ida ɗaya kawai - wannan shine sunan masana'anta, waɗannan na'urorin ba su da wasu fa'idodi na gaske. Kodayake, wannan shine mai yiwuwa farashin da damar da za ku nuna cewa kun jefar da kuɗi don irin wannan iyakataccen bayani kuma kuna alfahari da shi, yana nuna dodo mai ido uku. Wannan babban zaɓi ne ga waɗanda abin ya shafa tallace-tallace.

Jagorar mai siye. Kwatanta Apple iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

A kowace shekara, flagship kwatanta ya juya zuwa wani kima na yadda nisa a baya da iPhone aka kwatanta da na yanzu ƙarni na Android na'urorin, kamar yadda bambanci zama a bayyane ga tsirara ido, wani abu yawo daga tsara zuwa tsara, wasu bambance-bambancen bayyana ga. karo na farko. Ba ni da sha'awar yin kwatancen gabaɗaya, tunda ba shi da ma'ana saboda bambance-bambancen tsarin aiki, da ƙarfi a baya na iOS da Android ta kowane fanni, da kusancin wannan tsarin. Ga masu son ganin waɗannan lokutan, kuna iya kallon bidiyo akan tasharmu ta YouTube game da dalilin da yasa iOS ke da muni.

A cikin wannan kwatancen, za mu tantance waɗancan sigogi waɗanda basu da alaƙa da software, amma suna da alaƙa kai tsaye da hardware da sauƙin amfani. Wato ga abin da mai saye ya ba da kuɗinsa. Kuma bari mu yi ƙoƙari mu kimanta yadda isassun kuɗin kowane tayin ya kasance a kwatanta kai tsaye.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Abin ciki

Farashin kasuwa

Duk da cewa Apple iPhone 11 Pro ya bayyana kusan watanni shida da suka gabata, farashinsa bai canza ba, a cikin ainihin sigar ana ba da wannan na'urar akan 89,990 rubles. Wannan shine farashin sigar 64 GB.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Samfurin tushe na Galaxy S20 yana biyan 69,990 rubles, wato, 20 dubu rubles ƙasa da haka. Ba na la'akari da kasuwar launin toka, daidai daidai da daidaito a darajar zai kasance a can. Dangane da farashin, zaku iya magana game da abin da ya fi kyau da abin da ya fi muni a kowane ɗayan na'urorin. Don bayyana hujjar, bayan kowane abu, za a ba da maki ɗaya ga kowane ɗayan na'urorin. Kuna iya kimanta abin da ke da mahimmanci a gare ku ta hanyar taƙaita wasu abubuwa kawai.

A cikin kwatankwacin farashi, nasarar da babu shakka ga Galaxy S20, ya fi araha sosai - batun yana kan wannan na'urar.

Kira, girma, kayan jiki

Mu fara da ma'auni na haƙiƙa, girma da nauyi:

 • iPhone 11 Pro - 144x71.4x8.1 mm, gram 188;
 • Galaxy S20 - 151.7x69.1x7.9 mm, gram 163.
The kauri na biyu model ne kwatankwacinsu, amma yanayin iPhone yanke a cikin hannu, babu masu lankwasa a cikin akwati. Ergonomics na wannan na'urar yana da ƙasa, kuɗi ne na bakin karfe da gilashin satin a saman baya. Wani yana ganin nauyi a matsayin muhimmin abu na na'ura mai tsada, amma a aikace, wannan ba shi da ma'ana. S20 yana amfani da chassis na aluminium da kuma Corning Gorilla Glass 6.

Al'amarin matte na iPhone yana da kyau saboda baya barin sawun yatsa, yayin da akan S20 mai sheki suna bayyane. Ga wadanda suka sanya na'urorinsu a lokuta, wannan ba kome ba ne.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Yana da ɗanɗano yadda kuke son toshe kyamarar da ke bayan kowace na'urorin, a cikin iPhone an yi shi da kitsch sosai, ya fito fili don rashin hankali. Wannan alama ce ta gaskiyar cewa kun sayi na'ura mai tsada. A cikin S20, toshe yana kama da yawancin samfuran Samsung a cikin 2020, ba ya fice ta kowace hanya. Wannan na'ura ce ta rayuwa, amma ba don nuna rashin hankali ba. Dukansu tubalan sun fito daga harka, don haka da yawa za su yi la'akari da cewa lamarin ya zama dole a karawa na'urar.

Dadi ya bambanta, don haka za'a iya yin zane a nan, amma ergonomics na na'urar shine abin da ke ba su damar yin amfani da su cikin kwanciyar hankali, kuma wani abu ne wanda ya dace da lokacin masu zanen kaya waɗanda ke da hannu a cikin samfurin. Ergonomics yana gefen Galaxy S20, don haka tare da ɗan gefe za mu ba da maki ɗaya ga wannan na'urar.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 2

Nuni da fasali

Apple yana amfani da allon Samsung a cikin na'urorin su, saboda babu sauran masu samar da allon OLED na wannan ingancin. A lokaci guda, Samsung ba ya ba abokin hamayyarsa kai tsaye mafi kyawun allo, ba za su iya samun su ba. Saitunan allo akan iPhone 11 Pro ba su da yawa - zaku iya kunna TrueTone (hasken baya mai daidaitawa da gyaran launi akan allo), da kuma matatar haske mai shuɗi. A kan wannan, a zahiri, damar ku ta ƙare.

Jagorancin Mai siye iPhone 11 Pro kwatancen da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Galaxy S20 yana da Nuni Koyaushe, yana ba ku damar ganin lokaci da sanarwa akan allon ba tare da kunna na'urar ba. Wannan fasalin Apple bai sake yin shi ba shekaru da yawa, kodayake kwanan nan an ƙara shi cikin Apple Watch, wanda ya gane buƙatarsa. Kasancewar tutocin Apple ba su da AoD yana nuna matakin injiniyoyi da gaskiyar cewa ba za su iya samun mafi kyawun allo ba, koyaushe suna da aibi ɗaya ko wata.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Yanzu bari mu kalli wasu mabuɗin halayen allo, kamar ƙuduri. Galaxy S20 tana goyan bayan canje-canjen ƙuduri - 1600x720, 2400x1080 (tsoho) kuma a ƙarshe 3200x1440 pixels.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

IPhone yana da ƙudurin allo ɗaya kawai - 2436x1125 pixels. Sakamakon haka, girman hoton ya bambanta, 463 ppi a cikin iPhone da 566 ppi a cikin Samsung. Hasken hasken baya a cikin nau'ikan guda biyu iri ɗaya ne a cikin yanayin hannu, a cikin atomatik kuma yana da kwatankwacinsa. Samsung yana da algorithm wanda ya dace da hasken baya ga abubuwan da kake so, na'urar tana koyon yadda kake son allon yin aiki a yanayi daban-daban, yana tunawa da abubuwan da kake so. Wannan zabin ya kasance a cikin wayoyin hannu na Samsung shekaru da yawa, kuma yana ci gaba da haɓakawa, babu wani abu makamancin haka a cikin iphone, saboda samfuri ne na baya baya sosai.

Ikon daidaita launukan akan allon - cikakken ko na halitta (zaɓi na biyu shine analogue na TrueTone, a zahiri, daga nan Apple ya sami nasa fasahar, aro ne daga Samsung).

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Na zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa - ikon juyar da ƙimar farfadowar allo zuwa 120 Hz maimakon 60 Hz, gungurawa ya zama mai santsi, ƙirar tana aiki daban. A kan iPhone 60 Hz ne kawai, babu zabi.

Jagorar Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

Ba zan ma yi magana game da irin waɗannan "kananan abubuwa" kamar ƙara girman allo don aiki tare da safofin hannu, bincike da haɓaka hotuna a cikin bidiyo da hotuna kafin a nuna su akan allon - waɗannan su ne daidaitattun fasalulluka don Samsung da wani abu da ke da. ko da yaushe suna ɓacewa daga iPhone , ba su sake samun irin waɗannan fasahohin.

Bai isa ka ɗauki allo mai kyau daga Samsung kuma saka shi a cikin samfur ɗinka ba. Har yanzu kuna buƙatar samun fasaha don juya wannan allon zuwa abin mamaki na injiniya, babu fasaha a Apple kuma bai taɓa kasancewa ba. Wannan yana haifar da tabbataccen ƙarshe na ƙarshe - iPhone ɗin ya yi hasarar dangane da damar allo, amma Galaxy S20 tana kaiwa da babban tazara.

Ba zan iya tunawa da gaske game da firikwensin yatsa da aka gina a cikin allon a cikin Galaxy S20 ba, wannan wata fasaha ce da ba ta samuwa ga iPhone.

Rashin raunin gilashin da ke cikin nunin iPhone yana haifar da gaskiyar cewa lokacin da ya faɗi sau da yawa yana karyewa (wannan shine karyewar da aka fi sani da shi), ƙari kuma an rufe shi da ƙarancin ƙima a cikin ƴan watanni, gilashin kariya dole ne. a yi amfani ba tare da kasala ba. Babu wani abu makamancin wannan da ke faruwa akan Samsung.

Jagorancin Mai siye Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20 Jagorancin Mai siye. Kwatanta iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 3

Batir, caji da lokacin aiki

Don haka, haƙiƙanin halayen batura sune kamar haka:

 • iPhone 11 Pro - Li-Ion 3046 mAh;
 • Galaxy S20 - Li-Ion 4000 mAh
IPhone yana zuwa tare da caji mai sauri 18W, yayin da Galaxy S20 ya zo tare da caji mai sauri 25W. A baya can, masu amfani da iPhone ba su gamsu da saurin caji a cikin kayan kwata-kwata ba. Jimlar lokacin caji ga kowace na'ura tare da daidaitaccen caja:

 • iPhone 11 Pro - awa 1 mintuna 44;
 • Galaxy S20 - Minti 65

Lokacin cajin mara waya shima ya bambanta:

 • iPhone 11 Pro - 4 hours;
 • Galaxy S20 - awanni 2 mintuna 20.

Me zan iya cewa? Duk da girman ƙarfin baturin, Galaxy S20 yana da mafi kyawun ƙarfin baturi, yana yin caji da sauri a kowane yanayi. Hakanan yana da cajin mara waya ta baya, inda zaku iya cajin kayan aikin ku yayin tafiya, kamar agogo ko belun kunne, gami da na Apple. Tsarin muhalli na Apple ya kasance kamar ba za ku iya cajin AirPods tare da wayoyinku ba tukuna.

Amma yanzu lokaci ya yi da za a yi maganar lokacin aiki, domin akwai tatsuniyoyi da yawa. Wai, layin Galaxy yana rayuwa kaɗan, amma iPhone yana iya aiki, aiki da aiki. Kuma wannan shi ne ɗan wakilci na gaskiya, tun da iPhone ba shi da nau'in fasalin da Galaxy ke bayarwa, da kuma amfani. Kashe allon a 120Hz, kashe apps da ke gudana a bango, da yin wasu abubuwa makamantan haka kuma zaku sami rayuwar batir iri ɗaya akan Galaxy S20. Amma me yasa? Me yasa ake juya wayar zamani tare da tarin abubuwan ban sha'awa zuwa takarce? Amma ni, yana da kyau a yi amfani da su, musamman tunda samun caji kowane lokaci kuma a ko'ina akan Galaxy S20 ba shi da wahala, ba a ɗaure ku da tashar wutar lantarki, kamar yadda yake tare da iPhone. Kuma a sake, ga bayyanannen nasarar da ba za a iya musantawa ta Galaxy S20.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 4

5G, katunan SIM da sauran ƙananan abubuwa

A halin yanzu babu cibiyoyin sadarwa na 5G a Rasha, don haka kasancewar irin wannan tsarin a cikin S20 yana da sha'awa mai ban sha'awa ga yawancin masu siye. A gefe guda, wannan tsarin yana ba da wasu fasalulluka waɗanda bai kamata a yi la'akari da su ba: mafi kyawun aiki a cibiyoyin sadarwar 4G, musamman, haɓaka mitar a cikin LTE Advanced. Manne wa hanyar sadarwar ta fi dogaro da inganci fiye da samfuran da suka gabata.

Kamar yadda kuka sani, injiniyoyin Qualcomm ba su shiga cikin wannan ƙarni na iPhone ba, don haka sashin rediyo ya kasance mai rauni, wanda a fakaice ya tabbatar da alamar SAR, wanda shine matsakaicin a nan.

Kuna iya shigar da katunan nanoSIM guda biyu a cikin Galaxy S20, yayin da iPhone ɗin da aka aika zuwa Rasha yana da ramin katin guda ɗaya kawai (zaku iya sanya eSIM na biyu, alhali ba su da yawa a Rasha). Don haka, ya zama cewa talaka zai iya, idan ana so, yi amfani da katunan SIM guda biyu a cikin Galaxy S20, amma kusan yin hakan a cikin iPhone yana da wahala sosai. Ee, kuma sashin rediyo a cikin Galaxy S20 yana aiki da kyau sosai, kuma mai nasara shine na'urar daga Samsung.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 5

Memory, aiki, tanadi akan ƙananan abubuwa

IPhone yana da 64 GB na ƙwaƙwalwar ajiya a cikin ƙirar tushe, wanda yayi kama da wani abu mai ban mamaki a cikin 2020, wannan a fili bai isa ba a cikin na'urar wannan matakin. A cikin S20, wannan shine 128 GB na ƙwaƙwalwar ajiya da ikon shigar dr6G8Tk5yVJVIC0l"> katin ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 1 TB! Adadin RAM ba ya ga mai amfani, amma a cikin iPhone 4 GB ne, yayin da Samsung ba shi da kwadayi kuma ya sanya 8 GB.

Zaku iya ganin wannan a sarari a cikin aiki - zaku iya buɗe ƙarin shafuka a cikin burauzar ku, aikace-aikacen ɓangare na uku suna buɗewa da sauri, kodayake yana da wahala a kwatanta tsarin daban-daban kai tsaye. Amma Android ya dade yana da inganci fiye da iOS, kuma wannan yana da alaƙa kai tsaye da adadin ƙwaƙwalwar ajiya. A cikin iPhone, masu sana'a suna da ƙima da tattalin arziki, wanda ya dubi abin ba'a, tun da ana cajin masu siye da cikakken shirin, ga kowane GB na ƙwaƙwalwar ajiya, mai siyan iPhone ya biya sau 2-3 fiye da farashinsa. Ga lissafin.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 6

Kyamara

Muna rayuwa ne a zamanin da masana'antun Android ke gogayya kan yadda kyamarorinsu ke da kyau. Kafin wannan, an ƙara ƙirar kusurwa mai faɗi a kakar da ta gabata, an shigar da irin wannan a cikin iPhone 11 Pro. Tun da ingancin harbi da hoto na ƙarshe abu ne na zahiri, ba zan kimanta wannan siga ba. Zan iya faɗi kawai cewa hotunan suna da ƙari ko ragi kwatankwacin akan iPhone da Galaxy S20, amma damar yin harbi sun fi kan S20. Anan shine zuƙowa x30, kuma zuƙowa matasan x10 ya dace sosai, kuma x3 na yau da kullun yana ba da ƙarin zaɓuɓɓuka fiye da x2 akan iPhone. Irin wannan yanayin aiki, Yanayin Pro, lokacin da zaku iya daidaita komai, kowane siga don hotuna da bidiyo. Babu wani abu ko da nisa kamar wannan a cikin iPhone, an ɗaure ku zuwa mafi ƙarancin saitunan kuma ba za ku iya yin wani abu da kanku ba. Yin rikodin bidiyo a cikin 8K zai zama abin wasa ga mutane da yawa, amma kuma kyakkyawar sanarwa ce ta talla, S20 yana da shi, amma iPhone ba ta da shi.

Duba wasu hotunan kwatance:

Wani na iya cewa akwai daidaito cikin iyawa, amma, kash, ba: rikodin bidiyo, damar hoto - duk wannan yanke ne a sama a cikin Galaxy S20. Wannan na'ura ce da ke ba ku damar ɗaukar hotuna masu kyau a yanayin atomatik, kamar a kan iPhone, kuma yana ba ku 'yancin yin ƙirƙira tare da saitunan hannu idan kuna buƙatar su.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 7

A takaice bayan kalma

A kowace shekara, gibin da ke tsakanin wayoyin Apple da layin Galaxy na karuwa, farashin iPhone ya yi tashin gwauron zabi, kuma karuwar fasaharsu tana kara komawa baya ga wayoyin Samsung. Ta kowane ma'auni za ku iya tunani, kuna biya fiye da biya don iPhone. Kowane inch na allo akan sa yana da tsada, kowane GB yana da ƙari sau 2-3, kuma waɗannan tsoffin ƙirar ƙwaƙwalwar ajiya ne. Sabili da haka a cikin komai ba tare da togiya ba, wannan labari ne na tallace-tallace na musamman, lokacin da a zahiri ana siyar da na'urar da ke baya akan farashin sabon salo na gaske. Me za a iya cewa a nan? Wannan zabin mutane ne, amma raguwar tallace-tallacen iPhone da kasuwar kasuwa ya tabbatar da cewa wannan hanya ba ta dace da talakawa ba, ba za a iya yaudare su har abada ba, a wani lokaci sukan gaji da taken talla.

IPhone 11 na yanzu yana da fa'ida ɗaya kawai - wannan shine sunan masana'anta, waɗannan na'urorin ba su da wasu fa'idodi na gaske. Kodayake, wannan shine mai yiwuwa farashin da damar da za ku nuna cewa kun jefar da kuɗi don irin wannan iyakataccen bayani kuma kuna alfahari da shi, yana nuna dodo mai ido uku. Wannan babban zaɓi ne ga waɗanda abin ya shafa tallace-tallace.

Jagorar mai siye. Kwatanta Apple iPhone 11 Pro da Samsung Galaxy S20

A kowace shekara, flagship kwatanta ya juya zuwa wani kima na yadda nisa a baya da iPhone aka kwatanta da na yanzu ƙarni na Android na'urorin, kamar yadda bambanci zama a bayyane ga tsirara ido, wani abu yawo daga tsara zuwa tsara, wasu bambance-bambancen bayyana ga. karo na farko. Ba ni da sha'awar yin kwatancen gabaɗaya, tunda ba shi da ma'ana saboda bambance-bambancen tsarin aiki, da ƙarfi a baya na iOS da Android ta kowane fanni, da kusancin wannan tsarin. Ga masu son ganin waɗannan lokutan, kuna iya kallon bidiyo akan tasharmu ta YouTube game da dalilin da yasa iOS ke da muni.

A cikin wannan kwatancen, za mu tantance waɗancan sigogi waɗanda basu da alaƙa da software, amma suna da alaƙa kai tsaye da hardware da sauƙin amfani. Wato ga abin da mai saye ya ba da kuɗinsa. Kuma bari mu yi ƙoƙari mu kimanta yadda isassun kuɗin kowane tayin ya kasance a kwatanta kai tsaye.

Abin ciki

Farashin kasuwa

Duk da cewa Apple iPhone 11 Pro ya bayyana kusan watanni shida da suka gabata, farashinsa bai canza ba, a cikin ainihin sigar ana ba da wannan na'urar akan 89,990 rubles. Wannan shine farashin sigar 64 GB.

Samfurin tushe na Galaxy S20 yana biyan 69,990 rubles, wato, 20 dubu rubles ƙasa da haka. Ba na la'akari da kasuwar launin toka, daidai daidai da daidaito a darajar zai kasance a can. Dangane da farashin, zaku iya magana game da abin da ya fi kyau da abin da ya fi muni a kowane ɗayan na'urorin. Don bayyana hujjar, bayan kowane abu, za a ba da maki ɗaya ga kowane ɗayan na'urorin. Kuna iya kimanta abin da ke da mahimmanci a gare ku ta hanyar taƙaita wasu abubuwa kawai.

A cikin kwatankwacin farashi, nasarar da babu shakka ga Galaxy S20, ya fi araha sosai - batun yana kan wannan na'urar.

Kira, girma, kayan jiki

Mu fara da ma'auni na haƙiƙa, girma da nauyi:

 • iPhone 11 Pro - 144x71.4x8.1 mm, gram 188;
 • Galaxy S20 - 151.7x69.1x7.9 mm, gram 163.
The kauri na biyu model ne kwatankwacinsu, amma yanayin iPhone yanke a cikin hannu, babu masu lankwasa a cikin akwati. Ergonomics na wannan na'urar yana da ƙasa, kuɗi ne na bakin karfe da gilashin satin a saman baya. Wani yana ganin nauyi a matsayin muhimmin abu na na'ura mai tsada, amma a aikace, wannan ba shi da ma'ana. S20 yana amfani da chassis na aluminium da kuma Corning Gorilla Glass 6.

Al'amarin matte na iPhone yana da kyau saboda baya barin sawun yatsa, yayin da akan S20 mai sheki suna bayyane. Ga wadanda suka sanya na'urorinsu a lokuta, wannan ba kome ba ne.

Yana da ɗanɗano yadda kuke son toshe kyamarar da ke bayan kowace na'urorin, a cikin iPhone an yi shi kitsch da ƙarfi, ya fito fili don rashin hankali. Wannan alama ce ta gaskiyar cewa kun sayi na'ura mai tsada. A cikin S20, toshe yana kama da yawancin samfuran Samsung a cikin 2020, ba ya fice ta kowace hanya. Wannan na'ura ce ta rayuwa, amma ba don nuna rashin hankali ba. Dukansu tubalan sun fito daga harka, don haka da yawa za su yi la'akari da cewa lamarin ya zama dole a karawa na'urar.

Dadi ya bambanta, don haka za'a iya yin zane a nan, amma ergonomics na na'urar shine abin da ke ba su damar yin amfani da su cikin kwanciyar hankali, kuma wani abu ne wanda ya dace da lokacin masu zanen kaya waɗanda ke da hannu a cikin samfurin. Ergonomics yana gefen Galaxy S20, don haka tare da ɗan gefe za mu ba da maki ɗaya ga wannan na'urar.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 2

Nuni da fasali

Apple yana amfani da allon Samsung a cikin na'urorin su, saboda babu sauran masu samar da allon OLED na wannan ingancin. A lokaci guda, Samsung ba ya ba abokin hamayyarsa kai tsaye mafi kyawun allo, ba za su iya samun su ba. Saitunan allo akan iPhone 11 Pro ba su da yawa - zaku iya kunna TrueTone (hasken baya mai daidaitawa da gyaran launi akan allo), da kuma matatar haske mai shuɗi. A kan wannan, a zahiri, damar ku ta ƙare.

Galaxy S20 tana da Nuni koyaushe, wanda ke ba ku damar ganin lokaci da sanarwa akan allon ba tare da kunna na'urar ba. Wannan fasalin Apple bai sake yin shi ba shekaru da yawa, kodayake kwanan nan an ƙara shi cikin Apple Watch, wanda ya gane buƙatarsa. Kasancewar tutocin Apple ba su da AoD yana nuna matakin injiniyoyi da gaskiyar cewa ba za su iya samun mafi kyawun allo ba, koyaushe suna da aibi ɗaya ko wata.

Yanzu bari mu kalli wasu mabuɗin halayen allo, kamar ƙuduri. Galaxy S20 tana goyan bayan canje-canjen ƙuduri - 1600x720, 2400x1080 (tsoho) kuma a ƙarshe 3200x1440 pixels.

IPhone yana da ƙudurin allo ɗaya kawai - 2436x1125 pixels. Sakamakon haka, girman hoton ya bambanta, 463 ppi a cikin iPhone da 566 ppi a cikin Samsung. Hasken hasken baya a cikin nau'ikan guda biyu iri ɗaya ne a cikin yanayin hannu, a cikin atomatik kuma yana da kwatankwacinsa. Samsung yana da algorithm wanda ya dace da hasken baya ga abubuwan da kake so, na'urar tana koyon yadda kake son allon yin aiki a yanayi daban-daban, yana tunawa da abubuwan da kake so. Wannan zabin ya kasance a cikin wayoyin hannu na Samsung shekaru da yawa, kuma yana ci gaba da haɓakawa, babu wani abu makamancin haka a cikin iphone, saboda samfuri ne na baya baya sosai.

Ikon daidaita launukan akan allon - cikakken ko na halitta (zaɓi na biyu shine analogue na TrueTone, a zahiri, daga nan Apple ya sami nasa fasahar, aro ne daga Samsung).

Na zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa - ikon juyar da ƙimar farfadowar allo zuwa 120 Hz maimakon 60 Hz, gungurawa ya zama mai santsi, ƙirar tana aiki daban. A kan iPhone 60 Hz ne kawai, babu zabi.

Ba zan ma yi magana game da irin waɗannan "kananan abubuwa" kamar ƙara girman allo don aiki tare da safofin hannu, bincike da haɓaka hotuna a cikin bidiyo da hotuna kafin a nuna su akan allon - waɗannan su ne daidaitattun fasalulluka don Samsung da wani abu da ke da. ko da yaushe suna ɓacewa daga iPhone , ba su sake samun irin waɗannan fasahohin.

Bai isa ka ɗauki allo mai kyau daga Samsung kuma saka shi a cikin samfur ɗinka ba. Har yanzu kuna buƙatar samun fasaha don juya wannan allon zuwa abin mamaki na injiniya, babu fasaha a Apple kuma bai taɓa kasancewa ba. Wannan yana haifar da tabbataccen ƙarshe na ƙarshe - iPhone ɗin ya yi hasarar dangane da damar allo, amma Galaxy S20 tana kaiwa da babban tazara.

Ba zan iya tunawa da gaske game da firikwensin yatsa da aka gina a cikin allon a cikin Galaxy S20 ba, wannan wata fasaha ce da ba ta samuwa ga iPhone.

Rashin raunin gilashin da ke cikin nunin iPhone yana haifar da gaskiyar cewa lokacin da ya faɗi sau da yawa yana karyewa (wannan shine karyewar da aka fi sani da shi), ƙari kuma an rufe shi da ƙarancin ƙima a cikin ƴan watanni, gilashin kariya dole ne. a yi amfani ba tare da kasala ba. Babu wani abu makamancin wannan da ke faruwa akan Samsung.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 3

Batir, caji da lokacin aiki

Don haka, haƙiƙanin halayen batura sune kamar haka:

 • iPhone 11 Pro - Li-Ion 3046 mAh;
 • Galaxy S20 - Li-Ion 4000 mAh
IPhone yana zuwa tare da caji mai sauri 18W, yayin da Galaxy S20 ya zo tare da caji mai sauri 25W. A baya can, masu amfani da iPhone ba su ji daɗin yin caji da sauri a cikin kayan kwata-kwata ba. Jimlar lokacin caji ga kowace na'ura tare da daidaitaccen caja:

 • iPhone 11 Pro - awa 1 mintuna 44;
 • Galaxy S20 - Minti 65

Lokacin cajin mara waya shima ya bambanta:

 • iPhone 11 Pro - 4 hours;
 • Galaxy S20 - awanni 2 mintuna 20.

Me zan iya cewa? Duk da girman ƙarfin baturin, Galaxy S20 yana da mafi kyawun ƙarfin baturi, yana yin caji da sauri a kowane yanayi. Hakanan yana da cajin mara waya ta baya, inda zaku iya cajin kayan aikin ku yayin tafiya, kamar agogo ko belun kunne, gami da na Apple. Tsarin muhalli na Apple ya kasance kamar ba za ku iya cajin AirPods tare da wayoyinku ba tukuna.

Amma yanzu lokaci ya yi da za a yi maganar lokacin aiki, domin akwai tatsuniyoyi da yawa. Wai, layin Galaxy yana rayuwa kaɗan, amma iPhone yana iya aiki, aiki da aiki. Kuma wannan shi ne ɗan wakilci na gaskiya, tun da iPhone ba shi da irin abubuwan da Galaxy ke bayarwa, ko kuma amfani. Kashe allon a 120Hz, kashe apps da ke gudana a bango, da yin wasu abubuwa makamantan haka kuma zaku sami rayuwar batir iri ɗaya akan Galaxy S20. Amma me yasa? Me yasa ake juya wayar zamani tare da tarin abubuwan ban sha'awa zuwa takarce? Amma ni, yana da kyau a yi amfani da su, musamman tunda samun caji kowane lokaci kuma a ko'ina akan Galaxy S20 ba shi da wahala, ba a ɗaure ku da tashar wutar lantarki, kamar yadda yake tare da iPhone. Kuma a sake, ga bayyanannen nasarar da ba za a iya musantawa ta Galaxy S20.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 4

5G, katunan SIM da sauran ƙananan abubuwa

A halin yanzu babu cibiyoyin sadarwa na 5G a Rasha, don haka kasancewar irin wannan tsarin a cikin S20 yana da sha'awa mai ban sha'awa ga yawancin masu siye. A gefe guda, wannan tsarin yana ba da wasu fasalulluka waɗanda bai kamata a yi la'akari da su ba: mafi kyawun aiki a cibiyoyin sadarwar 4G, musamman, haɓaka mitar a cikin LTE Advanced. Manne wa hanyar sadarwar ta fi dogaro da inganci fiye da samfuran da suka gabata.

Kamar yadda kuka sani, injiniyoyin Qualcomm ba su shiga cikin wannan ƙarni na iPhone ba, don haka sashin rediyo ya kasance mai rauni, wanda a fakaice ya tabbatar da alamar SAR, wanda shine matsakaicin a nan.

Kuna iya shigar da katunan nanoSIM guda biyu a cikin Galaxy S20, yayin da iPhone ɗin da aka aika zuwa Rasha yana da ramin katin guda ɗaya kawai (zaku iya sanya eSIM na biyu, alhali ba su da yawa a Rasha). Don haka, ya zama cewa talaka zai iya, idan ana so, yi amfani da katunan SIM guda biyu a cikin Galaxy S20, amma kusan yin hakan a cikin iPhone yana da wahala sosai. Ee, kuma sashin rediyo a cikin Galaxy S20 yana aiki da kyau sosai, kuma mai nasara shine na'urar daga Samsung.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 5

Memory, aiki, tanadi akan ƙananan abubuwa

IPhone yana da 64 GB na ƙwaƙwalwar ajiya a cikin ƙirar tushe, wanda yayi kama da wani abu mai ban mamaki a cikin 2020, wannan a fili bai isa ba a cikin na'urar wannan matakin. A cikin S20, wannan shine 128 GB na ƙwaƙwalwar ajiya da ikon shigar da katin ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 1 TB! Adadin RAM ba ya ga mai amfani, amma a cikin iPhone 4 GB ne, yayin da Samsung ba shi da kwadayi kuma ya sanya 8 GB.

IPhone yana da 64 GB na ƙwaƙwalwar ajiya a cikin ƙirar tushe, wanda a cikin 2020 yayi kama da wani abu mai ban mamaki, wannan a fili bai isa ba a cikin na'urar wannan matakin. A cikin S20, wannan shine 128 GB na ƙwaƙwalwar ajiya da ikon shigarwa yVJ8 katin ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 1 TB! Adadin RAM ba a bayyane ga mai amfani ba, amma a cikin iPhone yana da 4 GB, yayin da Samsung ba shi da kwadayi kuma ya sanya 8 GB.

Zaku iya ganin wannan a sarari a cikin aiki - zaku iya buɗe ƙarin shafuka a cikin burauzar ku, aikace-aikacen ɓangare na uku suna buɗewa da sauri, kodayake yana da wahala a kwatanta tsarin daban-daban kai tsaye. Amma Android ya dade yana da inganci fiye da iOS, kuma wannan yana da alaƙa kai tsaye da adadin ƙwaƙwalwar ajiya. A cikin iPhone, mai sana'anta yana da ƙima da tattalin arziki, wanda ya dubi abin ba'a, tun da ana cajin masu siye da cikakken shirin, ga kowane GB na ƙwaƙwalwar ajiya, mai siyan iPhone ya biya sau 2-3 fiye da yadda ake kashewa. Ga lissafin.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 6

Kyamara

Muna rayuwa ne a zamanin da masana'antun Android ke gogayya kan yadda kyamarorinsu ke da kyau. Kafin wannan, an ƙara ƙirar kusurwa mai faɗi a kakar da ta gabata, an shigar da irin wannan a cikin iPhone 11 Pro. Tun da ingancin harbi da hoto na ƙarshe abu ne na zahiri, ba zan kimanta wannan siga ba. Zan iya faɗi kawai cewa hotunan suna da ƙari ko ragi kwatankwacinsu akan iPhone da Galaxy S20, amma yuwuwar harbi sun fi kan S20. Anan shine zuƙowa x30, kuma zuƙowa matasan x10 ya dace sosai, kuma x3 na yau da kullun yana ba da ƙarin zaɓuɓɓuka fiye da x2 akan iPhone. Irin wannan yanayin aiki, Yanayin Pro, lokacin da zaku iya daidaita komai, kowane siga don hotuna da bidiyo. A cikin iPhone, babu wani abu ko da nisa kamar wannan, an ɗaure ku zuwa mafi ƙarancin saitunan kuma ba za ku iya yin wani abu da kanku ba. Yin rikodin bidiyo a cikin 8K zai zama abin wasa ga mutane da yawa, amma kuma kyakkyawar sanarwa ce ta talla, S20 yana da shi, amma iPhone ba ta da shi.

Duba wasu hotunan kwatance:

Wani na iya cewa akwai daidaito cikin iyawa, amma, kash, ba: rikodin bidiyo, damar hoto - duk wannan yanke ne a sama a cikin Galaxy S20. Wannan na'ura ce da ke ba ku damar ɗaukar hotuna masu kyau a yanayin atomatik, kamar a kan iPhone, kuma yana ba ku 'yancin yin ƙirƙira tare da saitunan hannu idan kuna buƙatar su.

 • iPhone 11 Pro - maki 0
 • Galaxy S20 - maki 7

A takaice bayan kalma

A kowace shekara, gibin da ke tsakanin wayoyin Apple da layin Galaxy na karuwa, farashin iPhone ya yi tashin gwauron zabi, kuma karuwar fasaharsu tana kara komawa baya ga wayoyin Samsung. Ta kowane ma'auni za ku iya tunani, kuna biya fiye da biya don iPhone. Kowane inch na allo akan sa yana da tsada, kowane GB yana da ƙari sau 2-3, kuma waɗannan tsoffin ƙirar ƙwaƙwalwar ajiya ne. Sabili da haka a cikin komai, ba tare da togiya ba, wannan labari ne na tallace-tallace na musamman, lokacin da aka siyar da na'urar da ke da baya a zahiri akan farashin sabon salo, na gaske. Me za a iya cewa a nan? Wannan zabin mutane ne, amma faduwar tallace-tallacen iPhone da kasuwar kasuwa ya tabbatar da cewa wannan hanyar ba ta dace da talakawa ba, ba za a iya yaudare su har abada ba, a wani lokaci sukan gaji da taken talla.

IPhone 11 na yanzu yana da fa'ida ɗaya kawai - wannan shine sunan masana'anta, waɗannan na'urorin ba su da wasu fa'idodi na gaske. Kodayake, wannan shine mai yiwuwa farashin da damar da za ku nuna cewa kun jefar da kuɗi don irin wannan iyakataccen bayani kuma kuna alfahari da shi, yana nuna dodo mai ido uku. Wannan babban zaɓi ne ga waɗanda abin ya shafa tallace-tallace.