Littafi ko e-book?

A matsayina na mutum mai yawan karatu kuma a kai a kai, na bar littattafan takarda da dadewa. Kuma kawai babban ɗakin karatu (ta ma'auni na ƙarshen zamanin Soviet) yana tunatar da waɗannan lokutan lokacin da littafi mai kyau ya kasance a takaice, kuma kasancewarsa ya zama tabbaci ba kawai na hankali da hankali ba, amma har ma da matsayi na zamantakewa. na mai shi. Na'urorin tafi-da-gidanka sun zama manyan na'urorin karatu, kuma sun bi ta hanyar juyin halitta na ci gaba. Tun farko dai wadannan su ne wayoyin hannu na yau da kullun da ke da tallafin Java, sannan aka maye gurbinsu da wayoyin Nokia, wadanda su kuma suka canza masu sadarwa zuwa Windows Mobile. Na'urori na baya-bayan nan a cikin wannan jerin sune kwamfutar Intanet Nokia 810 da iPhone na ƙarni na farko. Bugu da ƙari, dangane da sauƙin amfani da aiki gaba ɗaya, Ina matukar son Nokia 810, musamman tunda ya zo da ƙarin baturi. Don haka na yi amfani da damar don gwada ainihin "littafin lantarki" na Orsio tare da sha'awa da sha'awa. Bugu da ƙari, ban taɓa yin hulɗa da irin waɗannan na'urori ba a baya. Don haka, na ƙyale kaina in bar balaguro zuwa cikin ka'idar tawada na lantarki da na'urori bisa su - waɗanda suke so suna iya samun abubuwan da suka dace akan gidan yanar gizo cikin sauƙi. Abin da kawai zan so in yi magana game da shi a yanzu shine game da tatsuniyoyi da fuska mai sassauƙa. Kodayake na yarda da cewa akwai irin waɗannan fuska, ba su da alaƙa da Orsio b721. Dalilin da ya sa nake ƙoƙarin mayar da hankali ga mai karatu a kan wannan batu zai bayyana a cikin gabatarwa mai zuwa. Don haka…

Saitin bayarwa

 • E-littafi
 • Kayan fata
 • USB Cable
 • Caja
 • Jagorar farawa mai sauri
 • Na'urar kai ta sitiriyo mai waya tare da jack 2.5 mm
 • Madaidaicin hannu
 • 2 GB SD katin ƙwaƙwalwar ajiya tare da tarin ɗakin karatu na wallafe-wallafen gargajiya na Rasha
 • Kundin siyan littattafai akan 50 rubles

Duba da Tsara

Littafin e-littafin yana da siffa kamar firam ɗin dijital. Girman waje na na'urar shine 188x118x8 mm, wato, girman littafin yana ɗan ƙasa da rabin shafi na A4. Babban wurin da ke gaban panel yana shagaltar da allo. Girmansa shine 120x90 mm. Lokacin da aka tattara a cikin akwati, littafin yana ɗaukar ƙarin sarari kaɗan. A kowane hali, wannan a fili ba na'urar aljihu ba ne, an tsara littafin don ɗaukar shi a cikin jaka, jakar baya ko don karantawa a cikin yanayi na tsaye, misali, a gida a cikin kujera ko a kan kujera. Rataye a kan madauri a hannu, yana kama da girma sosai, kodayake wannan lamari ne na ɗanɗano. An yi jikin littafin da filastik duhu tare da laushi mai laushi. An yi allon da gilashi, baƙar fata ne, yana da launin toka guda hudu. Allon gilashi ne kuma mai rauni sosai. Don haka, sarrafa littafin yana buƙatar kulawa.

Panel ɗin gaba yana da maɓallin sarrafa matsayi huɗu tare da maɓallin tabbatarwa da aka rubuta a tsakiya. A saman allon gaban akwai alamar wuta, wanda yake ja yayin caji, kuma kore lokacin karantawa. Tambarin masana'anta yana a kusurwar hagu na sama na ɓangaren gaba.

A fuskar hagu akwai maɓallan kayan masarufi don sarrafa mai kunna mp3, menu, maɓallin baya da maɓallin gogewa. Maɓallan sarrafa ƙarar mai kunnawa suna gefen dama. A saman panel ɗin akwai maɓallin kunna littafin da ramin katin ƙwaƙwalwar ajiya. A kasan panel ɗin akwai masu haɗin kebul don haɗa wutar lantarki (yana da tsarin mini-USB) da jackphone. Ana rufe masu haɗin da ke ƙasan panel tare da filogi na roba, wanda aka haɗa a gefe ɗaya zuwa jikin littafin. Lokacin amfani da na'urar azaman mai kunna mp3, filogi ya shiga hanya, musamman idan an yi amfani da littafin tare da murfin. A cikin ƙananan kusurwar hagu akwai rami don haɗa lace. A bangon baya akwai maɓallin sake saiti da sashin baturi, wanda murfinsa ke aminta da screw.

Al'amarin da ya zo da kit ɗin an yi shi da fata na gaske kuma ya yi kyau sosai. Har ma yana wari kamar fata na gaske, ƙira mai kyau, tsada. Idan muka yi magana game da ingancin murfin, to, yana da daraja a ambata cewa an ɗora shi tare da babban inganci, har ma da stitches ba tare da lahani ba. Murfin yana da aljihu don shigar da littafi da duk ramukan fasaha masu mahimmanci don samun damar maɓalli da ramummuka. Bayan murfin yana da ƙafar ƙafa, wanda ke ba ka damar saita littafin yayin karantawa a saman tebur. Mafarin juye sama na harka yana da ginanniyar maganadisu wanda ke kiyaye ta amintacce. Don bayyanarsa da ƙira, na'urar ta cancanci kyakkyawan ƙima kuma ta dace da kyauta.

Fasalolin fasaha

Na'urar ta dogara ne akan tsarin aiki na Linux, tana da na'urar sarrafa Samsung 200 MHz kuma tana iya kunna fayilolin HTML, TXT, FB2, RTF da DjVu. Ana tallafawa ma'aunin tarihin ZIP, wanda ke ba ka damar adana sarari lokacin adana fayiloli akan katin ƙwaƙwalwar ajiya. Tsarin yana da 64 MB na ginanniyar ƙwaƙwalwar ajiya, wanda ake nunawa azaman diski na waje a cikin yanayin aiki tare. Kuna iya faɗaɗa adadin ƙwaƙwalwar ajiya don adana fayiloli ta amfani da katunan waje. Fayil ɗin da aka gina a ciki yana ba ku damar amfani da littafin don kunna fayilolin kiɗa a tsarin mp3. Yana da wuya a yi amfani da mai kunnawa lokaci guda tare da karantawa - a ƙaramin agogon na'ura mai sarrafawa, ana katse sauti akai-akai yayin kunna shafuka. Na'urar ba ta da lasifikarta, don haka kuna buƙatar amfani da na'urar kai don kunna fayilolin kiɗa.

Fasalolin fasaha na allo ba su ba ku damar samun babban lokacin amsawa ba, kuma motsawa cikin abubuwan menu ta hanyar danna joystick akai-akai baya samun tallafi. Tare da kowane danna, hoton yana sake zana akan allon, yayin da hoton da ke kansa ya ɓace nan da nan sannan ya sake bayyana. Saboda haka, babu gungurawa ta atomatik, kowane latsa maɓallin joystick a yanayin karatu yana jujjuya rubutun shafi ɗaya sama / ƙasa. Ba za ku iya saita matakin shafi na matsakaici ba (misali, layi ta layi). Ta hanyar matsar da joystick zuwa dama/hagu, zaku iya canza girman font. An sake zana allon. A wannan yanayin, saƙon sabis yana bayyana akan allon game da sake lissafin girman rubutun. Hakanan ba za ku iya tsalle zuwa lambar shafin da aka shigar ba. Gabaɗaya, littafin yana da hankali sosai, kuma sadarwa tare da shi yana saita ku a cikin hanyar falsafa da aunawa. Wannan ba mai kyau ko mara kyau ba ne, an ba da cewa kana buƙatar saba da shi. Saboda haka, jarabar yin amfani da littafin don kallon hotuna masu ƙarfi ko bidiyoyi ta ɓace nan da nan, don wannan ba a yi niyya ba. Fasahar tawada ta lantarki tana amfani da hasken haske don nuna hoto, wanda ke haifar da rashin yiwuwar karatu idan babu hasken yanayi. Idan dole ne ku karanta a cikin duhu, to kuna buƙatar kula da kasancewar wani abu mai haske a kan tufafin tufafi wanda za a iya haɗe zuwa allon. A matsayin zaɓi, za ku iya amfani da fitilar da ke makale a kan ku.

Wani, yanzu mai daɗi, sakamakon fasahar e-ink shine mafi girman sassaucin ra'ayi dangane da amfani da na'urar ta layi. Tare da cikakken cajin baturi, na yi amfani da littafin har tsawon mako guda ba tare da caji ba. A wannan makon dai ya zo daidai da tafiya ta kasuwanci, don haka littafin ya tsira daga jirgin sama na sa’o’i takwas (tafiya zagayawa) sannan kuma kamar sa’o’i biyu a rana har tsawon kwanaki biyar. Littafin kuma yana caji da sauri isa. An cika cajin baturin cikin kusan awanni biyu.

Amma yin amfani da na'urar mp3 yayin karantawa zai kawar da baturin zuwa sifili a cikin sa'o'i 4 kacal. An duba shi a sauƙaƙe. Ba kamar sauran na'urori ba, hoton da aka kafa akan allon za a iya adana shi na dogon lokaci ko da an kashe na'urar. Don haka na fara mai kunnawa don sake kunnawa akai-akai, bude shafin littafin kuma na lura da lokacin. Daidai awa 4 da mintuna 7 sun shuɗe kafin rufewar. Wato awa hudu a yanayin wasan /littafi shine awa hudu na azaba, la'akari da cewa lokacin kunna shafuka, mai kunnawa koyaushe yana dannawa kuma sauti yana katsewa.

Don ƙare wannan ɓangaren, ƴan kalmomi game da sabunta firmware. Wadannan sabuntawa suna fitowa sau da yawa, don shigar da sabuntawar kuna buƙatar yin rajista akan rukunin yanar gizon, zazzage sabuntawar, buɗe shi zuwa katin ƙwaƙwalwa, sannan “sake saita” na'urar kuma kunna wuta yayin riƙe maɓallin joystick. Za a sabunta firmware ta atomatik.

Kuma yanzu mafi mahimmancin sashi -

Abubuwan gani da abubuwan aikace-aikacen

Da farko, bari mu kalli tsarin da aka goyan baya. Tare da takaddun rubutu, duka a cikin ma'ajiyar bayanai da kuma ba tare da, babu matsaloli buɗewa. Ni da kaina ban yi tsammanin cewa rubutun DOS za su yi wasa daidai ba, amma na'urar kuma ta bi su. Babu matsaloli tare da fayilolin a cikin FB2 - sun kuma buɗe tare da bang. Ganin cewa wannan shi ne ya zuwa yanzu mafi shaharar tsarin da kuma goyon bayan graphics, za mu iya cewa za ka iya bude kashi 90 na duk rubutu ba tare da matsala. Tare da tsarin HTML, matsaloli na iya tasowa ne kawai lokacin da aka gauraya rikodi. Ana nuna wani misali mai ban mamaki a hoton da ke ƙasa.

Littafin ba ya so ya zama abokantaka da fayilolin DjVu, ko da yake yana da'awar yana tallafa musu. Bugu da ƙari, na yi ƙoƙarin buɗe fayil mai girman megabytes 1 da 50 tare da nasara daidai (wato gazawa). Hakanan PDF ba a tallafawa. Ganin cewa a cikin waɗannan nau'o'in ne ake rarraba littattafan ilimi da na kimiyya, rashin irin wannan tallafin ba za a iya yin nadama ba. Don haka, ɗalibi da masu sauraron kimiyya an cire su daga yuwuwar da'irar masu amfani. Ina rubuta game da wannan ne kawai saboda kuna iya samun na'ura mai rahusa don karanta litattafai na yau da kullun a cikin TXT, amma galibi ana rarraba littattafan kimiyya tsakanin abokan aiki ta hanyar fayilolin DjVu. Kuma sau da yawa littafin da kuke buƙata ba shi da wahala a iya siyan shi. Kuma farashin wallafe-wallafen kimiyya tare da misalai masu kyau shine cewa siyan littattafai 3-5 ya yi daidai da farashin wannan na'urar. Na sami damar samun kwafin lantarki a tsarin DjVu na littafin Watson mai suna "Molecular Biology of the Gene" daga abokan aiki na, bisa ga abin da na taɓa ƙware tushen ilimin kwayoyin halitta, amma ban iya buɗe shi a kan littafin Orsio ba. Kuma abin bakin ciki ne matuka. Ina tsammanin cewa duk abin anan shine ƙaramin adadin RAM, tunda fayilolin RTF kuma suna buɗe kowane lokaci. Wato, har zuwa megabyte guda a buɗe (kimanin), da ƙari - ba.

Yanzu bari mu yi magana game da ta'aziyya. Littafin yana da girma da za a iya riƙe da hannu ɗaya. Bugu da ƙari, ga na hannun dama, wurin da joystick ɗin yake tare da "mai hannu ɗaya" (wanda zai so a ce - 'yan fashi) ba shi da kyau. Don haka littafin yana buƙatar matsayi mai daɗi a cikin kujera da amfani da hannaye biyu. A zahiri, tare da haske na waje mai kyau. Kuma idan kun saita murfin fata a kan tebur kuma ku karanta labari a hankali kuma a hankali, to duk abin yana cikin tsari - babu rashin jin daɗi. Na yi mamakin rashin yanayin yanayin fuskar allo. Zai zama mafi ma'ana da dacewa don kiyaye littafin e-book Samfuran Kaya. /a> kamar littafin takarda, tare da hannaye biyu a wuri a kwance, juya allon a kwance kuma kuna jujjuya shafukan da babban yatsan ku. Ina rubutu game da wannan saboda ana fitar da sabon firmware sau da yawa, kuma masu haɓakawa suna da ikon gyara waɗannan ƙananan, a ganina, kasawa.

Yanzu 'yan kalmomi game da sassaucin allo. Na yi amfani da littafin sosai yayin balaguron kasuwanci, ban bar shi daga hannuna ba yayin tashin jirgi. Kuma na yi mamakin bayyanar wata farar mashaya a kasan allo bayan an kammala tafiyar. Da alama a cikin wannan ɓangaren tsiri, tawada na lantarki kawai ya gangaro zuwa wani wuri. Daga hanyar sadarwa tare da masu haɓakawa, wani zato ya taso cewa allon ya tsage, kuma ya fashe a ciki, tun da ba a iya samun alamar fashewa a kan gilashin waje. Daga nan ne jikin littafin, saboda kaurinsa, bai isa ya jure wa nakasu ba, kuma ya kamata a yi la'akari da wannan lokacin amfani da na'urar. Idan sigar masu haɓakawa ta yi daidai, to na yi baƙin ciki da gaske cewa allon da ke cikin wannan na'urar ba ta sassauƙa ba, amma na yau da kullun.

Amma a dunkule, ra’ayoyin sadarwa da littafin abu biyu ne. Idan kun karanta a cikin haske mai kyau, to, irin wannan na'urar na iya maye gurbin ɗakin ɗakin karatu na kundin littattafai da yawa. Yin la'akari da gaskiyar cewa katunan ƙwaƙwalwar ajiya kawai sun faɗi cikin farashi mara kyau, tambayar girman ɗakin karatu na sirri yana iyakance kawai ta tunanin mutum. An bayyana abubuwan da ba su da kyau a sama, ya rage don jira sabon firmware. Na'urar ta juya ta zama alkuki sosai, kuma ba kowa bane zai yi sha'awar littafin e-book. Duk da haka, cewa a cikin ƴan makonni na tallace-tallace na farko da aka sayar da su gaba daya ya nuna cewa irin waɗannan na'urori suna da damar da za su iya samun dama a kasuwarmu. Duk da cewa ba za a iya kiran farashin littafin kasafin kuɗi ba (kusan 8,000 rubles), har yanzu bai hana ba, kuma littafin ya sami wanda ya saya.

Ana tsammanin fashewa

Kuma yanzu bari in yi mafarki kadan. An riga an rubuta fiye da sau ɗaya cewa jaridar a cikin takarda ta gaskiya a matsayin hanyar isar da bayanai a hankali ya zama marar amfani. Wataƙila ana iya faɗi haka game da littattafan takarda, kodayake ni mai fata ne kuma na yi imani cewa kamar yadda silima ba ta kashe gidan wasan kwaikwayo ba, kuma bidiyon gida bai kashe fim ɗin ba, don haka e-littafin zai kasance tare daidai kusa da takarda. littafi. Amma yawanci ba ma adana littattafan lokaci-lokaci, don haka za a iya la'akari da zaɓi na amfani da na'urorin lantarki don karanta littattafan labarai fiye da yuwuwar. A halin yanzu, farashin irin waɗannan na'urori suna riƙe jaridu baya, amma zan iya ɗauka cewa lokaci zai zo ba da daɗewa ba lokacin da mai biyan kuɗi zuwa ɗaba'ar zai karɓi na'urar karantawa ta lantarki a lokaci guda. Tare da samarwa da yawa, farashin irin waɗannan na'urori ba makawa za su faɗi. A zahiri, don canzawa zuwa irin wannan hanyar rarraba jaridu, dole ne na'urori su bi ta hanyar juyin halitta. Fuskoki za su buƙaci su kasance masu launi da sassauƙa, na'urori za su buƙaci samun tashar jiragen ruwa don haɗawa da Intanet kuma zazzage jaridu da mujallu na yau da kullun da kansu. Sa'an nan kuma farin ciki na lantarki zai zo ga 'yan jarida. Ba za a buƙaci kashe kuɗi da yawa kan bugu da bugu ba - za a isar da sigar lantarki zuwa na'urar mabukaci ta Intanet. Don haka kada mu kasance masu tsauri da na'urar da aka kwatanta a cikin bita. A kowane hali, kasancewar irin wannan littafi a cikin jakar baya kuma wata hanya ce ta jaddada ƙarfin ku. Musamman idan kuna son karanta littattafai.

Littafi ko e-book?

A matsayina na mutum mai yawan karatu kuma a kai a kai, na bar littattafan takarda da dadewa. Kuma kawai babban ɗakin karatu (ta ma'auni na ƙarshen zamanin Soviet) yana tunatar da waɗannan lokutan lokacin da littafi mai kyau ya kasance a takaice, kuma kasancewarsa ya zama tabbaci ba kawai na hankali da hankali ba, amma har ma da matsayi na zamantakewa. na mai shi. Na'urorin tafi-da-gidanka sun zama manyan na'urorin karatu, kuma sun bi ta hanyar juyin halitta na ci gaba. Tun farko dai wadannan su ne wayoyin hannu na yau da kullun da ke da tallafin Java, sannan aka maye gurbinsu da wayoyin Nokia, wadanda su kuma suka canza masu sadarwa zuwa Windows Mobile. Na'urori na baya-bayan nan a cikin wannan jerin sune kwamfutar Intanet Nokia 810 da iPhone na ƙarni na farko. Bugu da ƙari, dangane da sauƙin amfani da aiki gaba ɗaya, Ina matukar son Nokia 810, musamman tunda ya zo da ƙarin baturi. Don haka na yi amfani da damar don gwada ainihin "littafin lantarki" na Orsio tare da sha'awa da sha'awa. Bugu da ƙari, ban taɓa yin hulɗa da irin waɗannan na'urori ba a baya. Don haka, na ƙyale kaina in bar balaguro zuwa cikin ka'idar tawada na lantarki da na'urori bisa su - waɗanda suke so suna iya samun abubuwan da suka dace akan gidan yanar gizo cikin sauƙi. Abin da kawai zan so in yi magana game da shi a yanzu shine game da tatsuniyoyi da fuska mai sassauƙa. Kodayake na yarda da cewa akwai irin waɗannan fuska, ba su da alaƙa da Orsio b721. Dalilin da ya sa nake ƙoƙarin mayar da hankali ga mai karatu a kan wannan batu zai bayyana a cikin gabatarwa mai zuwa. Don haka…

Saitin bayarwa

 • E-littafi
 • Kayan fata
 • USB Cable
 • Caja
 • Jagorar farawa mai sauri
 • Na'urar kai ta sitiriyo mai waya tare da jack 2.5 mm
 • Madaidaicin hannu
 • 2 GB SD katin ƙwaƙwalwar ajiya tare da tarin ɗakin karatu na wallafe-wallafen gargajiya na Rasha
 • Kundin siyan littattafai akan 50 rubles

Duba da Tsara

Littafin e-littafin yana da siffa kamar firam ɗin dijital. Girman waje na na'urar shine 188x118x8 mm, wato, girman littafin yana ɗan ƙasa da rabin shafi na A4. Babban wurin da ke gaban panel yana shagaltar da allo. Girmansa shine 120x90 mm. Lokacin da aka tattara a cikin akwati, littafin yana ɗaukar ƙarin sarari kaɗan. A kowane hali, wannan a fili ba na'urar aljihu ba ne, an tsara littafin don ɗaukar shi a cikin jaka, jakar baya ko don karantawa a cikin yanayi na tsaye, misali, a gida a cikin kujera ko a kan kujera. Rataye a kan madauri a hannu, yana kama da girma sosai, kodayake wannan lamari ne na ɗanɗano. An yi jikin littafin da filastik duhu tare da laushi mai laushi. An yi allon da gilashi, baƙar fata ne, yana da launin toka guda hudu. Allon gilashi ne kuma mai rauni sosai. Don haka, sarrafa littafin yana buƙatar kulawa.

Panel ɗin gaba yana da maɓallin sarrafa matsayi huɗu tare da maɓallin tabbatarwa da aka rubuta a tsakiya. A saman allon gaban akwai alamar wuta, wanda yake ja yayin caji, kuma kore lokacin karantawa. Tambarin masana'anta yana a kusurwar hagu na sama na ɓangaren gaba.

A fuskar hagu akwai maɓallan kayan masarufi don sarrafa mai kunna mp3, menu, maɓallin baya da maɓallin gogewa. Maɓallan sarrafa ƙarar mai kunnawa suna gefen dama. A saman panel ɗin akwai maɓallin kunna littafin da ramin katin ƙwaƙwalwar ajiya. A kasan panel ɗin akwai masu haɗin kebul don haɗa wutar lantarki (yana da tsarin mini-USB) da jackphone. Ana rufe masu haɗin da ke ƙasan panel tare da filogi na roba, wanda aka haɗa a gefe ɗaya zuwa jikin littafin. Lokacin amfani da na'urar azaman mai kunna mp3, filogi ya shiga hanya, musamman idan an yi amfani da littafin tare da murfin. A cikin ƙananan kusurwar hagu akwai rami don haɗa lace. A bangon baya akwai maɓallin sake saiti da sashin baturi, wanda murfinsa ke aminta da screw.

Al'amarin da ya zo da kit ɗin an yi shi da fata na gaske kuma ya yi kyau sosai. Har ma yana wari kamar fata na gaske, ƙira mai kyau, tsada. Idan muka yi magana game da ingancin murfin, to, yana da daraja a ambata cewa an ɗora shi tare da babban inganci, har ma da stitches ba tare da lahani ba. Murfin yana da aljihu don shigar da littafi da duk ramukan fasaha masu mahimmanci don samun damar maɓalli da ramummuka. Bayan murfin yana da ƙafar ƙafa, wanda ke ba ka damar saita littafin yayin karantawa a saman tebur. Mafarin juye sama na harka yana da ginanniyar maganadisu wanda ke kiyaye ta amintacce. Don bayyanarsa da ƙira, na'urar ta cancanci kyakkyawan ƙima kuma ta dace da kyauta.

Fasalolin fasaha

Na'urar ta dogara ne akan tsarin aiki na Linux, tana da na'urar sarrafa Samsung 200 MHz kuma tana iya kunna fayilolin HTML, TXT, FB2, RTF da DjVu. Ana tallafawa ma'aunin tarihin ZIP, wanda ke ba ka damar adana sarari lokacin adana fayiloli akan katin ƙwaƙwalwar ajiya. Tsarin yana da 64 MB na ginanniyar ƙwaƙwalwar ajiya, wanda ake nunawa azaman diski na waje a cikin yanayin aiki tare. Kuna iya faɗaɗa adadin ƙwaƙwalwar ajiya don adana fayiloli ta amfani da katunan waje. Fayil ɗin da aka gina a ciki yana ba ku damar amfani da littafin don kunna fayilolin kiɗa a tsarin mp3. Yana da wuya a yi amfani da mai kunnawa lokaci guda tare da karantawa - a ƙaramin agogon na'ura mai sarrafawa, ana katse sauti akai-akai yayin kunna shafuka. Na'urar ba ta da lasifikarta, don haka kuna buƙatar amfani da na'urar kai don kunna fayilolin kiɗa.

Fasalolin fasaha na allo ba su ba ku damar samun babban lokacin amsawa ba, kuma motsawa cikin abubuwan menu ta hanyar danna joystick akai-akai baya samun tallafi. Kowane danna yana sake zana hoton da ke kan allon, yayin da hoton da ke kan shi ya ɓace nan da nan sannan ya sake bayyana. Saboda haka, babu gungurawa ta atomatik, kowane latsa maɓallin joystick a yanayin karatu yana jujjuya rubutun shafi ɗaya sama / ƙasa. Ba za ku iya saita matakin shafi na matsakaici ba (misali, layi ta layi). Ta hanyar matsar da joystick zuwa dama/hagu, zaku iya canza girman font. An sake zana allon. A lokaci guda, saƙon sabis game da sake kirga girman font yana bayyana akan allon. Hakanan ba za ku iya tsalle zuwa lambar shafin da aka shigar ba. Gabaɗaya, littafin yana da hankali sosai, kuma sadarwa tare da shi yana saita ku a cikin hanyar falsafa da aunawa. Wannan ba mai kyau ko mara kyau ba ne, an ba da cewa kana buƙatar saba da shi. Saboda haka, jarabar yin amfani da littafin don kallon hotuna masu ƙarfi ko bidiyoyi ta ɓace nan da nan, don wannan ba a yi niyya ba. Fasahar tawada ta lantarki tana amfani da hasken haske don nuna hoto, wanda ke haifar da rashin yiwuwar karatu idan babu hasken yanayi. Idan dole ne ku karanta a cikin duhu, to kuna buƙatar kula da kasancewar wani abu mai haske a kan tufafin tufafi wanda za a iya haɗe zuwa allon. A matsayin zaɓi, za ku iya amfani da fitilar da ke makale a kan ku.

Wani, yanzu mai daɗi, sakamakon fasahar e-ink shine mafi girman sassaucin ra'ayi dangane da amfani da na'urar ta layi. Tare da cikakken cajin baturi, na yi amfani da littafin har tsawon mako guda ba tare da caji ba. A wannan makon dai ya zo daidai da tafiya ta kasuwanci, don haka littafin ya tsira daga jirgin sama na sa’o’i takwas (tafiya zagayawa) sannan kuma kamar sa’o’i biyu a rana har tsawon kwanaki biyar. Littafin kuma yana caji da sauri isa. An cika cajin baturin cikin kusan awanni biyu.

Amma amfani da na'urar mp3 yayin karantawa zai kawar da baturin zuwa sifili a cikin sa'o'i 4 kacal. An duba shi a sauƙaƙe. Ba kamar sauran na'urori ba, hoton da aka kafa akan allon yana iya adana na dogon lokaci ko da an kashe na'urar. Don haka na fara mai kunnawa don sake kunnawa akai-akai, bude shafin littafin kuma na lura da lokacin. Daidai awa 4 da mintuna 7 sun shuɗe kafin rufewar. Wato awa hudu a yanayin wasan /littafi shine awa hudu na azaba, la'akari da cewa lokacin kunna shafuka, mai kunnawa koyaushe yana dannawa kuma sauti yana katsewa.

Littafin bai so ya zama abokantaka da fayilolin DjVu ba, kodayake an bayyana goyon bayansu. Bugu da ƙari, na yi ƙoƙarin buɗe fayil mai girman megabytes 1 da 50 tare da nasara daidai (wato gazawa). Hakanan PDF ba a tallafawa. Ganin cewa a cikin waɗannan nau'o'in ne ake rarraba littattafan ilimi da na kimiyya, rashin irin wannan tallafin ba za a iya yin nadama ba. Don haka, ɗalibi da masu sauraron kimiyya an cire su daga yuwuwar da'irar masu amfani. Ina rubuta game da wannan ne kawai saboda kuna iya samun na'ura mai rahusa don karanta litattafai na yau da kullun a cikin TXT, amma galibi ana rarraba littattafan kimiyya tsakanin abokan aiki ta hanyar fayilolin DjVu. Kuma sau da yawa littafin da kuke buƙata ba shi da wahala a iya siyan shi. Kuma farashin wallafe-wallafen kimiyya tare da misalai masu kyau shine cewa siyan littattafai 3-5 ya yi daidai da farashin wannan na'urar. Na sami damar samun kwafin lantarki a tsarin DjVu na littafin Watson mai suna "Molecular Biology of the Gene" daga abokan aiki na, bisa ga abin da na taɓa ƙware tushen ilimin kwayoyin halitta, amma ban iya buɗe shi a kan littafin Orsio ba. Kuma abin bakin ciki ne matuka. Ina tsammanin cewa komai game da ƙaramin adadin RAM ne, tunda fayilolin RTF kuma suna buɗe kowane lokaci. Wato, har zuwa megabyte guda a buɗe (kimanin), da ƙari - ba.

Yanzu bari mu yi magana game da ta'aziyya. Littafin yana da girma da za a iya riƙe da hannu ɗaya. Bugu da ƙari, ga na hannun dama, wurin da joystick ɗin yake tare da "mai hannu ɗaya" (wanda zai so a ce - 'yan fashi) ba shi da kyau. Don haka littafin yana buƙatar matsayi mai daɗi a cikin kujera da amfani da hannaye biyu. A zahiri, tare da haske na waje mai kyau. Kuma idan kun saita murfin fata a kan tebur kuma ku karanta labari a hankali kuma a hankali, to duk abin yana cikin tsari - babu rashin jin daɗi. Na yi mamakin rashin yanayin yanayin fuskar allo. Zai zama mafi ma'ana da dacewa don kiyaye littafin e-book
Samfuran Kaya. /a> kamar littafin takarda, tare da hannaye biyu a wuri a kwance, juya allon a kwance kuma kuna jujjuya shafukan da babban yatsan ku. Ina rubutu game da wannan saboda ana fitar da sabon firmware sau da yawa, kuma masu haɓakawa suna da ikon gyara waɗannan ƙananan, a ganina, kasawa.

Yanzu 'yan kalmomi game da sassaucin allo. Na yi amfani da littafin sosai yayin balaguron kasuwanci, ban bar shi daga hannuna ba yayin tashin jirgi. Kuma na yi mamakin bayyanar wata farar mashaya a kasan allo bayan an kammala tafiyar. Da alama a cikin wannan ɓangaren tsiri, tawada na lantarki kawai ya gangaro zuwa wani wuri. Daga hanyar sadarwa tare da masu haɓakawa, wani zato ya taso cewa allon ya tsage, kuma ya fashe a ciki, tun da ba a iya samun alamar fashewa a kan gilashin waje. Daga nan ne jikin littafin, saboda kaurinsa, bai isa ya jure wa nakasu ba, kuma ya kamata a yi la'akari da wannan lokacin amfani da na'urar. Idan sigar masu haɓakawa ta yi daidai, to na yi baƙin ciki da gaske cewa allon da ke cikin wannan na'urar ba ta sassauƙa ba, amma na yau da kullun.

Amma a dunkule, ra’ayoyin sadarwa da littafin abu biyu ne. Idan kun karanta a cikin haske mai kyau, to, irin wannan na'urar na iya maye gurbin ɗakin ɗakin karatu na kundin littattafai da yawa. Yin la'akari da gaskiyar cewa katunan ƙwaƙwalwar ajiya kawai sun faɗi cikin farashi mara kyau, tambayar girman ɗakin karatu na sirri yana iyakance kawai ta tunanin mutum. An bayyana abubuwan da ba su da kyau a sama, ya rage don jira sabon firmware. Na'urar ta juya ta zama alkuki sosai, kuma ba kowa bane zai yi sha'awar littafin e-book. Duk da haka, cewa a cikin ƴan makonni na tallace-tallace na farko da aka sayar da su gaba daya ya nuna cewa irin waɗannan na'urori suna da damar da za su iya samun dama a kasuwarmu. Duk da cewa ba za a iya kiran farashin littafin kasafin kuɗi ba (kusan 8,000 rubles), har yanzu bai hana ba, kuma littafin ya sami wanda ya saya.

Ana tsammanin fashewa

Kuma yanzu bari in yi mafarki kadan. An riga an rubuta fiye da sau ɗaya cewa jaridar a cikin takarda ta gaskiya a matsayin hanyar isar da bayanai a hankali ya zama marar amfani. Wataƙila ana iya faɗi haka game da littattafan takarda, kodayake ni mai fata ne kuma na yi imani cewa kamar yadda silima ba ta kashe gidan wasan kwaikwayo ba, kuma bidiyon gida bai kashe fim ɗin ba, don haka e-littafin zai kasance tare daidai kusa da takarda. littafi. Amma yawanci ba ma adana littattafan lokaci-lokaci, don haka za a iya la'akari da zaɓi na amfani da na'urorin lantarki don karanta littattafan labarai fiye da yuwuwar. A halin yanzu, farashin irin waɗannan na'urori suna riƙe jaridu baya, amma zan iya ɗauka cewa lokaci zai zo ba da daɗewa ba lokacin da mai biyan kuɗi zuwa ɗaba'ar zai karɓi na'urar karantawa ta lantarki a lokaci guda. Tare da samarwa da yawa, farashin irin waɗannan na'urori ba makawa za su faɗi. A zahiri, don canzawa zuwa irin wannan hanyar rarraba jaridu, dole ne na'urori su bi ta hanyar juyin halitta. Fuskoki za su buƙaci su kasance masu launi da sassauƙa, na'urori za su buƙaci samun tashar jiragen ruwa don haɗawa da Intanet kuma zazzage jaridu da mujallu na yau da kullun da kansu. Sa'an nan kuma farin ciki na lantarki zai zo ga 'yan jarida. Ba za a buƙaci kashe kuɗi da yawa kan bugu da bugu ba - za a isar da sigar lantarki zuwa na'urar mabukaci ta Intanet. Don haka kada mu kasance masu tsauri da na'urar da aka kwatanta a cikin bita. A kowane hali, kasancewar irin wannan littafi a cikin jakar baya kuma wata hanya ce ta jaddada ƙarfin ku. Musamman idan kuna son karanta littattafai.

Littafi ko e-book?

A matsayina na mutum mai yawan karatu kuma a kai a kai, na bar littattafan takarda da dadewa. Kuma kawai babban ɗakin karatu (ta ma'auni na ƙarshen zamanin Soviet) yana tunatar da waɗannan lokutan lokacin da littafi mai kyau ya kasance a takaice, kuma kasancewarsa ya zama tabbaci ba kawai na hankali da hankali ba, amma har ma da matsayi na zamantakewa. na mai shi. Na'urorin tafi-da-gidanka sun zama manyan na'urorin karatu, kuma sun bi ta hanyar juyin halitta na ci gaba. Tun farko dai wadannan su ne wayoyin hannu na yau da kullun da ke da tallafin Java, sannan aka maye gurbinsu da wayoyin Nokia, wadanda su kuma suka canza masu sadarwa zuwa Windows Mobile. Na'urori na baya-bayan nan a cikin wannan jerin sune kwamfutar Intanet Nokia 810 da iPhone na ƙarni na farko. Bugu da ƙari, dangane da sauƙin amfani da aiki gaba ɗaya, Ina matukar son Nokia 810, musamman tunda ya zo da ƙarin baturi. Don haka na yi amfani da damar don gwada ainihin "littafin lantarki" na Orsio tare da sha'awa da sha'awa. Bugu da ƙari, ban taɓa yin hulɗa da irin waɗannan na'urori ba a baya. Don haka, na ƙyale kaina in bar balaguro zuwa cikin ka'idar tawada na lantarki da na'urori bisa su - waɗanda suke so suna iya samun abubuwan da suka dace akan gidan yanar gizo cikin sauƙi. Abin da kawai zan so in yi magana game da shi a yanzu shine game da tatsuniyoyi da fuska mai sassauƙa. Kodayake na yarda da cewa akwai irin waɗannan fuska, ba su da alaƙa da Orsio b721. Dalilin da ya sa nake ƙoƙarin mayar da hankali ga mai karatu a kan wannan batu zai bayyana a cikin gabatarwa mai zuwa. Don haka…

Saitin bayarwa

 • E-littafi
 • Kayan fata
 • USB Cable
 • Caja
 • Jagorar farawa mai sauri
 • Na'urar kai ta sitiriyo mai waya tare da jack 2.5 mm
 • Madaidaicin hannu
 • 2 GB SD katin ƙwaƙwalwar ajiya tare da tarin ɗakin karatu na wallafe-wallafen gargajiya na Rasha
 • Kundin siyan littattafai akan 50 rubles

Duba da Tsara

Littafin e-littafin yana da siffa kamar firam ɗin dijital. Girman waje na na'urar shine 188x118x8 mm, wato, girman littafin yana ɗan ƙasa da rabin shafi na A4. Babban wurin da ke gaban panel yana shagaltar da allo. Girmansa shine 120x90 mm. Lokacin da aka tattara a cikin akwati, littafin yana ɗaukar ƙarin sarari kaɗan. A kowane hali, wannan a fili ba na'urar aljihu ba ne, an tsara littafin don ɗaukar shi a cikin jaka, jakar baya ko don karantawa a cikin yanayi na tsaye, misali, a gida a cikin kujera ko a kan kujera. Rataye a kan madauri a hannu, yana kama da girma sosai, kodayake wannan lamari ne na ɗanɗano. An yi jikin littafin da filastik duhu tare da laushi mai laushi. An yi allon da gilashi, baƙar fata ne, yana da launin toka guda hudu. Allon gilashi ne kuma mai rauni sosai. Don haka, sarrafa littafin yana buƙatar kulawa.

Panel ɗin gaba yana da maɓallin sarrafa matsayi huɗu tare da maɓallin tabbatarwa da aka rubuta a tsakiya. A saman allon gaban akwai alamar wuta, wanda yake ja yayin caji, kuma kore lokacin karantawa. Tambarin masana'anta yana a kusurwar hagu na sama na ɓangaren gaba.

A fuskar hagu akwai maɓallan kayan masarufi don sarrafa mai kunna mp3, menu, maɓallin baya da maɓallin gogewa. Maɓallan sarrafa ƙarar mai kunnawa suna gefen dama. A saman panel ɗin akwai maɓallin kunna littafin da ramin katin ƙwaƙwalwar ajiya. A kasan panel ɗin akwai masu haɗin kebul don haɗa wutar lantarki (yana da tsarin mini-USB) da jackphone. Ana rufe masu haɗin da ke ƙasan panel tare da filogi na roba, wanda aka haɗa a gefe ɗaya zuwa jikin littafin. Lokacin amfani da na'urar azaman mai kunna mp3, filogi ya shiga hanya, musamman idan an yi amfani da littafin tare da murfin. A cikin ƙananan kusurwar hagu akwai rami don haɗa lace. A bangon baya akwai maɓallin sake saiti da sashin baturi, wanda murfinsa ke aminta da screw.

Al'amarin da ya zo da kit ɗin an yi shi da fata na gaske kuma ya yi kyau sosai. Har ma yana wari kamar fata na gaske, ƙira mai kyau, tsada. Idan muka yi magana game da ingancin murfin, to, yana da daraja a ambata cewa an ɗora shi tare da babban inganci, har ma da stitches ba tare da lahani ba. Murfin yana da aljihu don shigar da littafi da duk ramukan fasaha masu mahimmanci don samun damar maɓalli da ramummuka. Bayan murfin yana da ƙafar ƙafa, wanda ke ba ka damar saita littafin yayin karantawa a saman tebur. Mafarin juye sama na harka yana da ginanniyar maganadisu wanda ke kiyaye ta amintacce. Don bayyanarsa da ƙira, na'urar ta cancanci kyakkyawan ƙima kuma ta dace da kyauta.

Fasalolin fasaha

Na'urar ta dogara ne akan tsarin aiki na Linux, tana da na'urar sarrafa Samsung 200 MHz kuma tana iya kunna fayilolin HTML, TXT, FB2, RTF da DjVu. Ana tallafawa ma'aunin tarihin ZIP, wanda ke ba ka damar adana sarari lokacin adana fayiloli akan katin ƙwaƙwalwar ajiya. Tsarin yana da 64 MB na ginanniyar ƙwaƙwalwar ajiya, wanda ake nunawa azaman diski na waje a cikin yanayin aiki tare. Kuna iya faɗaɗa adadin ƙwaƙwalwar ajiya don adana fayiloli ta amfani da katunan waje. Fayil ɗin da aka gina a ciki yana ba ku damar amfani da littafin don kunna fayilolin kiɗa a tsarin mp3. Yana da wuya a yi amfani da mai kunnawa lokaci guda tare da karantawa - a ƙaramin agogon na'ura mai sarrafawa, ana katse sauti akai-akai yayin kunna shafuka. Na'urar ba ta da lasifikarta, don haka kuna buƙatar amfani da na'urar kai don kunna fayilolin kiɗa.

Fasalolin fasaha na allo ba su ba ku damar samun babban lokacin amsawa ba, kuma motsawa cikin abubuwan menu ta hanyar danna joystick akai-akai baya samun tallafi. Kowane danna yana sake zana hoton da ke kan allon, yayin da hoton da ke kan shi ya ɓace nan da nan sannan ya sake bayyana. Saboda haka, babu gungurawa ta atomatik, kowane latsa maɓallin joystick a yanayin karatu yana jujjuya rubutun shafi ɗaya sama / ƙasa. Ba za ku iya saita matakin shafi na matsakaici ba (misali, layi ta layi). Ta hanyar matsar da joystick zuwa dama/hagu, zaku iya canza girman font. An sake zana allon. A lokaci guda, saƙon sabis game da sake kirga girman font yana bayyana akan allon. Hakanan ba za ku iya tsalle zuwa lambar shafin da aka shigar ba. Gabaɗaya, littafin yana da hankali sosai, kuma sadarwa tare da shi yana saita ku a cikin hanyar falsafa da aunawa. Wannan ba mai kyau ko mara kyau ba ne, an ba da cewa kana buƙatar saba da shi. Saboda haka, jarabar yin amfani da littafin don kallon hotuna masu ƙarfi ko bidiyoyi ta ɓace nan da nan, don wannan ba a yi niyya ba. Fasahar tawada ta lantarki tana amfani da hasken haske don nuna hoto, wanda ke haifar da rashin yiwuwar karatu idan babu hasken yanayi. Idan dole ne ku karanta a cikin duhu, to kuna buƙatar kula da kasancewar wani abu mai haske a kan tufafin tufafi wanda za a iya haɗe zuwa allon. A matsayin zaɓi, za ku iya amfani da fitilar da ke makale a kan ku.

Wani, yanzu mai daɗi, sakamakon fasahar e-ink shine mafi girman sassaucin ra'ayi dangane da amfani da na'urar ta layi. Tare da cikakken cajin baturi, na yi amfani da littafin har tsawon mako guda ba tare da caji ba. A wannan makon dai ya zo daidai da tafiya ta kasuwanci, don haka littafin ya tsira daga jirgin sama na sa’o’i takwas (tafiya zagayawa) sannan kuma kamar sa’o’i biyu a rana har tsawon kwanaki biyar. Littafin kuma yana caji da sauri isa. An cika cajin baturin cikin kusan awanni biyu.

Amma amfani da na'urar mp3 yayin karantawa zai kawar da baturin zuwa sifili a cikin sa'o'i 4 kacal. An duba shi a sauƙaƙe. Ba kamar sauran na'urori ba, hoton da aka kafa akan allon yana iya adana na dogon lokaci ko da an kashe na'urar. Don haka na fara mai kunnawa don sake kunnawa akai-akai, bude shafin littafin kuma na lura da lokacin. Daidai awa 4 da mintuna 7 sun shuɗe kafin rufewar. Wato awa hudu a yanayin wasan /littafi shine awa hudu na azaba, la'akari da cewa lokacin kunna shafuka, mai kunnawa koyaushe yana dannawa kuma sauti yana katsewa.

Don ƙare wannan ɓangaren, ƴan kalmomi game da sabunta firmware. Wadannan sabuntawa suna fitowa sau da yawa, don shigar da sabuntawar kuna buƙatar yin rajista akan rukunin yanar gizon, zazzage sabuntawar, buɗe shi zuwa katin ƙwaƙwalwa, sannan “sake saita” na'urar kuma kunna wuta yayin riƙe maɓallin joystick. Za a sabunta firmware ta atomatik.

Kuma yanzu mafi mahimmancin sashi -

Abubuwan gani da abubuwan aikace-aikacen

Da farko, bari mu kalli tsarin da aka goyan baya. Tare da takaddun rubutu, duka a cikin ma'ajiyar bayanai da kuma ba tare da, babu matsaloli buɗewa. Ni da kaina ban yi tsammanin cewa rubutun DOS za su yi wasa daidai ba, amma na'urar kuma ta bi su. Babu matsaloli tare da fayilolin a cikin FB2 - sun kuma buɗe tare da bang. Ganin cewa wannan shi ne ya zuwa yanzu mafi shaharar tsarin da kuma goyon bayan graphics, za mu iya cewa za ka iya bude kashi 90 na duk rubutu ba tare da matsala. Tare da tsarin HTML, matsaloli na iya tasowa ne kawai lokacin da aka gauraya rikodi. Ana nuna wani misali mai ban mamaki a hoton da ke ƙasa.

Littafin bai so ya zama abokantaka da fayilolin DjVu ba, kodayake an bayyana goyon bayansu. Bugu da ƙari, na yi ƙoƙarin buɗe fayil mai girman megabytes 1 da 50 tare da nasara daidai (wato gazawa). Hakanan PDF ba a tallafawa. Ganin cewa a cikin waɗannan nau'o'in ne ake rarraba littattafan ilimi da na kimiyya, rashin irin wannan tallafin ba za a iya yin nadama ba. Don haka, ɗalibi da masu sauraron kimiyya an cire su daga yuwuwar da'irar masu amfani. Ina rubuta game da wannan ne kawai saboda kuna iya samun na'ura mai rahusa don karanta litattafai na yau da kullun a cikin TXT, amma galibi ana rarraba littattafan kimiyya tsakanin abokan aiki ta hanyar fayilolin DjVu. Kuma sau da yawa littafin da kuke buƙata ba shi da wahala a iya siyan shi. Kuma farashin wallafe-wallafen kimiyya tare da misalai masu kyau shine cewa siyan littattafai 3-5 ya yi daidai da farashin wannan na'urar. Na sami damar samun kwafin lantarki a tsarin DjVu na littafin Watson mai suna "Molecular Biology of the Gene" daga abokan aiki na, bisa ga abin da na taɓa ƙware tushen ilimin kwayoyin halitta, amma ban iya buɗe shi a kan littafin Orsio ba. Kuma abin bakin ciki ne matuka. Ina tsammanin cewa komai game da ƙaramin adadin RAM ne, tunda fayilolin RTF kuma suna buɗe kowane lokaci. Wato, har zuwa megabyte guda a buɗe (kimanin), da ƙari - ba.

Yanzu bari mu yi magana game da ta'aziyya. Littafin yana da girma da za a iya riƙe da hannu ɗaya. Bugu da ƙari, ga na hannun dama, wurin da joystick ɗin yake tare da "mai hannu ɗaya" (wanda zai so a ce - 'yan fashi) ba shi da kyau. Don haka littafin yana buƙatar matsayi mai daɗi a cikin kujera da amfani da hannaye biyu. A zahiri, tare da haske na waje mai kyau. Kuma idan kun saita murfin fata a kan tebur kuma ku karanta labari a hankali kuma a hankali, to duk abin yana cikin tsari - babu rashin jin daɗi. Na yi mamakin rashin yanayin yanayin fuskar allo. Zai zama mafi ma'ana da dacewa don kiyaye littafin e-book
Samfuran Kaya. /a> kamar littafin takarda, tare da hannaye biyu a wuri a kwance, juya allon a kwance kuma kuna jujjuya shafukan da babban yatsan ku. Ina rubutu game da wannan saboda ana fitar da sabon firmware sau da yawa, kuma masu haɓakawa suna da ikon gyara waɗannan ƙananan, a ganina, kasawa.

Yanzu 'yan kalmomi game da sassaucin allo. Na yi amfani da littafin sosai yayin balaguron kasuwanci, ban bar shi daga hannuna ba yayin tashin jirgi. Kuma na yi mamakin bayyanar wata farar mashaya a kasan allo bayan an kammala tafiyar. Da alama a cikin wannan ɓangaren tsiri, tawada na lantarki kawai ya gangaro zuwa wani wuri. Daga hanyar sadarwa tare da masu haɓakawa, wani zato ya taso cewa allon ya tsage, kuma ya fashe a ciki, tun da ba a iya samun alamar fashewa a kan gilashin waje. Daga nan ne jikin littafin, saboda kaurinsa, bai isa ya jure wa nakasu ba, kuma ya kamata a yi la'akari da wannan lokacin amfani da na'urar. Idan sigar masu haɓakawa ta yi daidai, to na yi baƙin ciki da gaske cewa allon da ke cikin wannan na'urar ba ta sassauƙa ba, amma na yau da kullun.

Amma a dunkule, ra’ayoyin sadarwa da littafin abu biyu ne. Idan kun karanta a cikin haske mai kyau, to, irin wannan na'urar na iya maye gurbin ɗakin ɗakin karatu na kundin littattafai da yawa. Yin la'akari da gaskiyar cewa katunan ƙwaƙwalwar ajiya kawai sun faɗi cikin farashi mara kyau, tambayar girman ɗakin karatu na sirri yana iyakance kawai ta tunanin mutum. An bayyana abubuwan da ba su da kyau a sama, ya rage don jira sabon firmware. Na'urar ta juya ta zama alkuki sosai, kuma ba kowa bane zai yi sha'awar littafin e-book. Duk da haka, cewa a cikin ƴan makonni na tallace-tallace na farko da aka sayar da su gaba daya ya nuna cewa irin waɗannan na'urori suna da damar da za su iya samun dama a kasuwarmu. Duk da cewa ba za a iya kiran farashin littafin kasafin kuɗi ba (kusan 8,000 rubles), har yanzu bai hana ba, kuma littafin ya sami wanda ya saya.

Ana tsammanin fashewa

Kuma yanzu bari in yi mafarki kadan. An riga an rubuta fiye da sau ɗaya cewa jaridar a cikin takarda ta gaskiya a matsayin hanyar isar da bayanai a hankali ya zama marar amfani. Wataƙila ana iya faɗi haka game da littattafan takarda, kodayake ni mai fata ne kuma na yi imani cewa kamar yadda silima ba ta kashe gidan wasan kwaikwayo ba, kuma bidiyon gida bai kashe fim ɗin ba, don haka e-littafin zai kasance tare daidai kusa da takarda. littafi. Amma yawanci ba ma adana littattafan lokaci-lokaci, don haka za a iya la'akari da zaɓi na amfani da na'urorin lantarki don karanta littattafan labarai fiye da yuwuwar. A halin yanzu, farashin irin waɗannan na'urori suna riƙe jaridu baya, amma zan iya ɗauka cewa lokaci zai zo ba da daɗewa ba lokacin da mai biyan kuɗi zuwa ɗaba'ar zai karɓi na'urar karantawa ta lantarki a lokaci guda. Tare da samarwa da yawa, farashin irin waɗannan na'urori ba makawa za su faɗi. A zahiri, don canzawa zuwa irin wannan hanyar rarraba jaridu, dole ne na'urori su bi ta hanyar juyin halitta. Fuskoki za su buƙaci su kasance masu launi da sassauƙa, na'urori za su buƙaci samun tashar jiragen ruwa don haɗawa da Intanet kuma zazzage jaridu da mujallu na yau da kullun da kansu. Sa'an nan kuma farin ciki na lantarki zai zo ga 'yan jarida. Ba za a buƙaci kashe kuɗi da yawa kan bugu da bugu ba - za a isar da sigar lantarki zuwa na'urar mabukaci ta Intanet. Don haka kada mu kasance masu tsauri da na'urar da aka kwatanta a cikin bita. A kowane hali, kasancewar irin wannan littafi a cikin jakar baya kuma wata hanya ce ta jaddada ƙarfin ku. Musamman idan kuna son karanta littattafai.

Littafi ko e-book?

A matsayina na mutum mai yawan karatu kuma a kai a kai, na bar littattafan takarda da dadewa. Kuma kawai babban ɗakin karatu (ta ma'auni na ƙarshen zamanin Soviet) yana tunatar da waɗannan lokutan lokacin da littafi mai kyau ya kasance a takaice, kuma kasancewarsa ya zama tabbaci ba kawai na hankali da hankali ba, amma har ma da matsayi na zamantakewa. na mai shi. Na'urorin tafi-da-gidanka sun zama manyan na'urorin karatu, kuma sun bi ta hanyar juyin halitta na ci gaba. Tun farko dai wadannan su ne wayoyin hannu na yau da kullun da ke da tallafin Java, sannan aka maye gurbinsu da wayoyin Nokia, wadanda su kuma suka canza masu sadarwa zuwa Windows Mobile. Na'urori na baya-bayan nan a cikin wannan jerin sune kwamfutar Intanet Nokia 810 da iPhone na ƙarni na farko. Bugu da ƙari, dangane da sauƙin amfani da aiki gaba ɗaya, Ina matukar son Nokia 810, musamman tunda ya zo da ƙarin baturi. Don haka na yi amfani da damar don gwada ainihin "littafin lantarki" na Orsio tare da sha'awa da sha'awa. Bugu da ƙari, ban taɓa yin hulɗa da irin waɗannan na'urori ba a baya. Don haka, na ƙyale kaina in bar balaguro zuwa cikin ka'idar tawada na lantarki da na'urori bisa su - waɗanda suke so suna iya samun abubuwan da suka dace akan gidan yanar gizo cikin sauƙi. Abin da kawai zan so in yi magana game da shi a yanzu shine game da tatsuniyoyi da fuska mai sassauƙa. Kodayake na yarda da cewa akwai irin waɗannan fuska, ba su da alaƙa da Orsio b721. Dalilin da ya sa nake ƙoƙarin mayar da hankali ga mai karatu a kan wannan batu zai bayyana a cikin gabatarwa mai zuwa. Don haka…

Saitin bayarwa

 • E-littafi
 • Kayan fata
 • USB Cable
 • Caja
 • Jagorar farawa mai sauri
 • Na'urar kai ta sitiriyo mai waya tare da jack 2.5 mm
 • Madaidaicin hannu
 • 2 GB SD katin ƙwaƙwalwar ajiya tare da tarin ɗakin karatu na wallafe-wallafen gargajiya na Rasha
 • Kundin siyan littattafai akan 50 rubles

Duba da Tsara

Littafin e-littafin yana da siffa kamar firam ɗin dijital. Girman waje na na'urar shine 188x118x8 mm, wato, girman littafin yana ɗan ƙasa da rabin shafi na A4. Babban wurin da ke gaban panel yana shagaltar da allo. Girmansa shine 120x90 mm. Lokacin da aka tattara a cikin akwati, littafin yana ɗaukar ƙarin sarari kaɗan. A kowane hali, wannan a fili ba na'urar aljihu ba ne, an tsara littafin don ɗaukar shi a cikin jaka, jakar baya ko don karantawa a cikin yanayi na tsaye, misali, a gida a cikin kujera ko a kan kujera. Rataye a kan madauri a hannu, yana kama da girma sosai, kodayake wannan lamari ne na ɗanɗano. An yi jikin littafin da filastik duhu tare da laushi mai laushi. An yi allon da gilashi, baƙar fata ne, yana da launin toka guda hudu. Allon gilashi ne kuma mai rauni sosai. Don haka, sarrafa littafin yana buƙatar kulawa.

Panel ɗin gaba yana da maɓallin sarrafa matsayi huɗu tare da maɓallin tabbatarwa da aka rubuta a tsakiya. A saman allon gaban akwai alamar wuta, wanda yake ja yayin caji, kuma kore lokacin karantawa. Tambarin masana'anta yana a kusurwar hagu na sama na ɓangaren gaba.

A fuskar hagu akwai maɓallan kayan masarufi don sarrafa mai kunna mp3, menu, maɓallin baya da maɓallin gogewa. Maɓallan sarrafa ƙarar mai kunnawa suna gefen dama. A saman panel ɗin akwai maɓallin kunna littafin da ramin katin ƙwaƙwalwar ajiya. A kasan panel ɗin akwai masu haɗin kebul don haɗa wutar lantarki (yana da tsarin mini-USB) da jackphone. Ana rufe masu haɗin da ke ƙasan panel tare da filogi na roba, wanda aka haɗa a gefe ɗaya zuwa jikin littafin. Lokacin amfani da na'urar azaman mai kunna mp3, filogi ya shiga hanya, musamman idan an yi amfani da littafin tare da murfin. A cikin ƙananan kusurwar hagu akwai rami don haɗa lace. A bangon baya akwai maɓallin sake saiti da sashin baturi, wanda murfinsa ke aminta da screw.

Al'amarin da ya zo da kit ɗin an yi shi da fata na gaske kuma ya yi kyau sosai. Har ma yana wari kamar fata na gaske, ƙira mai kyau, tsada. Idan muka yi magana game da ingancin murfin, to, yana da daraja a ambata cewa an ɗora shi tare da babban inganci, har ma da stitches ba tare da lahani ba. Murfin yana da aljihu don shigar da littafi da duk ramukan fasaha masu mahimmanci don samun damar maɓalli da ramummuka. Bayan murfin yana da ƙafar ƙafa, wanda ke ba ka damar saita littafin yayin karantawa a saman tebur. Mafarin juye sama na harka yana da ginanniyar maganadisu wanda ke kiyaye ta amintacce. Don bayyanarsa da ƙira, na'urar ta cancanci kyakkyawan ƙima kuma ta dace da kyauta.

Fasalolin fasaha

Na'urar ta dogara ne akan tsarin aiki na Linux, tana da na'urar sarrafa Samsung 200 MHz kuma tana iya kunna fayilolin HTML, TXT, FB2, RTF da DjVu. Ana tallafawa ma'aunin tarihin ZIP, wanda ke ba ka damar adana sarari lokacin adana fayiloli akan katin ƙwaƙwalwar ajiya. Tsarin yana da 64 MB na ginanniyar ƙwaƙwalwar ajiya, wanda ake nunawa azaman diski na waje a cikin yanayin aiki tare. Kuna iya faɗaɗa adadin ƙwaƙwalwar ajiya don adana fayiloli ta amfani da katunan waje. Fayil ɗin da aka gina a ciki yana ba ku damar amfani da littafin don kunna fayilolin kiɗa a tsarin mp3. Yana da wuya a yi amfani da mai kunnawa lokaci guda tare da karantawa - a ƙaramin agogon na'ura mai sarrafawa, ana katse sauti akai-akai yayin kunna shafuka. Na'urar ba ta da lasifikarta, don haka kuna buƙatar amfani da na'urar kai don kunna fayilolin kiɗa.

Fasalolin fasaha na allo ba su ba ku damar samun babban lokacin amsawa ba, kuma motsawa cikin abubuwan menu ta hanyar danna joystick akai-akai baya samun tallafi. Kowane danna yana sake zana hoton da ke kan allon, yayin da hoton da ke kan shi ya ɓace nan da nan sannan ya sake bayyana. Saboda haka, babu gungurawa ta atomatik, kowane latsa maɓallin joystick a yanayin karatu yana jujjuya rubutun shafi ɗaya sama / ƙasa. Ba za ku iya saita matakin shafi na matsakaici ba (misali, layi ta layi). Ta hanyar matsar da joystick zuwa dama/hagu, zaku iya canza girman font. An sake zana allon. A lokaci guda, saƙon sabis game da sake kirga girman font yana bayyana akan allon. Hakanan ba za ku iya tsalle zuwa lambar shafin da aka shigar ba. Gabaɗaya, littafin yana da hankali sosai, kuma sadarwa tare da shi yana saita ku a cikin hanyar falsafa da aunawa. Wannan ba mai kyau ko mara kyau ba ne, an ba da cewa kana buƙatar saba da shi. Saboda haka, jarabar yin amfani da littafin don kallon hotuna masu ƙarfi ko bidiyoyi ta ɓace nan da nan, don wannan ba a yi niyya ba. Fasahar tawada ta lantarki tana amfani da hasken haske don nuna hoto, wanda ke haifar da rashin yiwuwar karatu idan babu hasken yanayi. Idan dole ne ku karanta a cikin duhu, to kuna buƙatar kula da kasancewar wani abu mai haske a kan tufafin tufafi wanda za a iya haɗe zuwa allon. A matsayin zaɓi, za ku iya amfani da fitilar da ke makale a kan ku.

Wani, yanzu mai daɗi, sakamakon fasahar e-ink shine mafi girman sassaucin ra'ayi dangane da amfani da na'urar ta layi. Tare da cikakken cajin baturi, na yi amfani da littafin har tsawon mako guda ba tare da caji ba. A wannan makon dai ya zo daidai da tafiya ta kasuwanci, don haka littafin ya tsira daga jirgin sama na sa’o’i takwas (tafiya zagayawa) sannan kuma kamar sa’o’i biyu a rana har tsawon kwanaki biyar. Littafin kuma yana caji da sauri isa. An cika cajin baturin cikin kusan awanni biyu.

Amma amfani da na'urar mp3 yayin karantawa zai kawar da baturin zuwa sifili a cikin sa'o'i 4 kacal. An duba shi a sauƙaƙe. Ba kamar sauran na'urori ba, hoton da aka kafa akan allon yana iya adana na dogon lokaci ko da an kashe na'urar. Don haka na fara mai kunnawa don sake kunnawa akai-akai, bude shafin littafin kuma na lura da lokacin. Daidai awa 4 da mintuna 7 sun shuɗe kafin rufewar. Wato awa hudu a yanayin wasan /littafi shine awa hudu na azaba, la'akari da cewa lokacin kunna shafuka, mai kunnawa koyaushe yana dannawa kuma sauti yana katsewa.

Don ƙare wannan ɓangaren, ƴan kalmomi game da sabunta firmware. Wadannan sabuntawa suna fitowa sau da yawa, don shigar da sabuntawar kuna buƙatar yin rajista akan rukunin yanar gizon, zazzage sabuntawar, buɗe shi zuwa katin ƙwaƙwalwa, sannan “sake saita” na'urar kuma kunna wuta yayin riƙe maɓallin joystick. Za a sabunta firmware ta atomatik.

Kuma yanzu mafi mahimmancin sashi -

Abubuwan gani da abubuwan aikace-aikacen

Da farko, bari mu kalli tsarin da aka goyan baya. Tare da takaddun rubutu, duka a cikin ma'ajiyar bayanai da kuma ba tare da, babu matsaloli buɗewa. Ni da kaina ban yi tsammanin cewa rubutun DOS za su yi wasa daidai ba, amma na'urar kuma ta bi su. Babu matsaloli tare da fayilolin a cikin FB2 - sun kuma buɗe tare da bang. Ganin cewa wannan shi ne ya zuwa yanzu mafi shaharar tsarin da kuma goyon bayan graphics, za mu iya cewa za ka iya bude kashi 90 na duk rubutu ba tare da matsala. Tare da tsarin HTML, matsaloli na iya tasowa ne kawai lokacin da aka gauraya rikodi. Ana nuna wani misali mai ban mamaki a hoton da ke ƙasa.

Littafin bai so ya zama abokantaka da fayilolin DjVu ba, kodayake an bayyana goyon bayansu. Bugu da ƙari, na yi ƙoƙarin buɗe fayil mai girman megabytes 1 da 50 tare da nasara daidai (wato gazawa). Hakanan PDF ba a tallafawa. Ganin cewa a cikin waɗannan nau'o'in ne ake rarraba littattafan ilimi da na kimiyya, rashin irin wannan tallafin ba za a iya yin nadama ba. Don haka, ɗalibi da masu sauraron kimiyya an cire su daga yuwuwar da'irar masu amfani. Ina rubuta game da wannan ne kawai saboda kuna iya samun na'ura mai rahusa don karanta litattafai na yau da kullun a cikin TXT, amma galibi ana rarraba littattafan kimiyya tsakanin abokan aiki ta hanyar fayilolin DjVu. Kuma sau da yawa littafin da kuke buƙata ba shi da wahala a iya siyan shi. Kuma farashin wallafe-wallafen kimiyya tare da misalai masu kyau shine cewa siyan littattafai 3-5 ya yi daidai da farashin wannan na'urar. Na sami damar samun kwafin lantarki a tsarin DjVu na littafin Watson mai suna "Molecular Biology of the Gene" daga abokan aiki na, bisa ga abin da na taɓa ƙware tushen ilimin kwayoyin halitta, amma ban iya buɗe shi a kan littafin Orsio ba. Kuma abin bakin ciki ne matuka. Ina tsammanin cewa komai game da ƙaramin adadin RAM ne, tunda fayilolin RTF kuma suna buɗe kowane lokaci. Wato, har zuwa megabyte guda a buɗe (kimanin), da ƙari - ba.

Samfuran Kaya fashion model kamar littafin takarda, tare da hannaye biyu a cikin matsayi a kwance, juya allon a cikin matsayi a kwance kuma kuna jujjuya shafukan tare da babban yatsan ku. Ina rubutu game da wannan saboda sabon firmware yana fitowa sau da yawa, kuma masu haɓakawa suna da ikon gyara waɗannan ƙananan, a ganina, kasawa.

Yanzu 'yan kalmomi game da sassaucin allo. Na yi amfani da littafin sosai yayin balaguron kasuwanci, ban bar shi daga hannuna ba yayin tashin jirgi. Kuma na yi mamakin bayyanar wata farar mashaya a kasan allo bayan an kammala tafiyar. Da alama a cikin wannan ɓangaren tsiri, tawada na lantarki kawai ya gangaro zuwa wani wuri. Daga hanyar sadarwa tare da masu haɓakawa, wani zato ya taso cewa allon ya tsage, kuma ya fashe a ciki, tun da ba a iya samun alamar fashewa a kan gilashin waje. Daga nan ne jikin littafin, saboda kaurinsa, bai isa ya jure wa nakasu ba, kuma ya kamata a yi la'akari da wannan lokacin amfani da na'urar. Idan sigar masu haɓakawa ta yi daidai, to na yi baƙin ciki da gaske cewa allon da ke cikin wannan na'urar ba ta sassauƙa ba, amma na yau da kullun.

Amma a dunkule, ra’ayoyin sadarwa da littafin abu biyu ne. Idan kun karanta a cikin haske mai kyau, to, irin wannan na'urar na iya maye gurbin ɗakin ɗakin karatu na kundin littattafai da yawa. Yin la'akari da gaskiyar cewa katunan ƙwaƙwalwar ajiya kawai sun faɗi cikin farashi mara kyau, tambayar girman ɗakin karatu na sirri yana iyakance kawai ta tunanin mutum. An bayyana abubuwan da ba su da kyau a sama, ya rage don jira sabon firmware. Na'urar ta juya ta zama alkuki sosai, kuma ba kowa bane zai yi sha'awar littafin e-book. Duk da haka, cewa a cikin ƴan makonni na tallace-tallace na farko da aka sayar da su gaba daya ya nuna cewa irin waɗannan na'urori suna da damar da za su iya samun dama a kasuwarmu. Duk da cewa ba za a iya kiran farashin littafin kasafin kuɗi ba (kusan 8,000 rubles), har yanzu bai hana ba, kuma littafin ya sami wanda ya saya.

Ana tsammanin fashewa

Kuma yanzu bari in yi mafarki kadan. An riga an rubuta fiye da sau ɗaya cewa jaridar a cikin takarda ta gaskiya a matsayin hanyar isar da bayanai a hankali ya zama marar amfani. Wataƙila ana iya faɗi haka game da littattafan takarda, kodayake ni mai fata ne kuma na yi imani cewa kamar yadda silima ba ta kashe gidan wasan kwaikwayo ba, kuma bidiyon gida bai kashe fim ɗin ba, don haka e-littafin zai kasance tare daidai kusa da takarda. littafi. Amma yawanci ba ma adana littattafan lokaci-lokaci, don haka za a iya la'akari da zaɓi na amfani da na'urorin lantarki don karanta littattafan labarai fiye da yuwuwar. A halin yanzu, farashin irin waɗannan na'urori suna riƙe jaridu baya, amma zan iya ɗauka cewa lokaci zai zo ba da daɗewa ba lokacin da mai biyan kuɗi zuwa ɗaba'ar zai karɓi na'urar karantawa ta lantarki a lokaci guda.Tare da samarwa da yawa, farashin irin waɗannan na'urori ba makawa za su faɗi. A zahiri, don canzawa zuwa irin wannan hanyar rarraba jaridu, dole ne na'urori su bi ta hanyar juyin halitta. Fuskoki za su buƙaci su kasance masu launi da sassauƙa, na'urori za su buƙaci samun tashar jiragen ruwa don haɗawa da Intanet kuma zazzage jaridu da mujallu na yau da kullun da kansu. Sa'an nan kuma farin ciki na lantarki zai zo ga 'yan jarida. Ba za a buƙaci kashe kuɗi da yawa kan bugu da bugu ba - za a isar da sigar lantarki zuwa na'urar mabukaci ta Intanet. Don haka kada mu kasance masu tsauri da na'urar da aka kwatanta a cikin bita. A kowane hali, kasancewar irin wannan littafi a cikin jakar baya kuma wata hanya ce ta jaddada ƙarfin ku. Musamman idan kuna son karanta littattafai.