MegaFon: na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa MR100-2

Kamar yadda sunan ke nunawa, samfuri na biyu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na aljihu tare da tallafin 4G. A wannan lokacin, ci gaban na'urorin Yota, masana'anta shine Gemtek Electronics (China). Babban haɓakawa akan MR100-1 shine mafi ingantaccen amfani da wutar lantarki da haɓaka 50% na ƙarfin baturi. Haɗin waɗannan abubuwan guda biyu suna haifar da cikakkiyar ranar amfani da Intanet mai aiki da gaskiya. Kuma a cikin yanayin shiga lokaci-lokaci daga na'urorin hannu guda biyu, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa "tare da gefe" yayi aiki akan hanyar sadarwar 4G na sa'o'i 16 da aka ayyana.

Na asali a cikin ƴan kalmomi. Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana da alamar MegaFon kuma an kulle shi don aiki akan hanyar sadarwar wannan afaretan kawai. Ana sayar da shi a farashin 4,900 rubles, daidai farashin MR100-1 a farkon tallace-tallace. Yana goyan bayan aiki a cikin cibiyoyin sadarwa na 4G/3G/2G, ƙungiyoyin aiki 4G (LTE) 800 da 2600 MHz. Adadin haɗin kai a lokaci guda ya kai masu amfani guda 10. Yana aiki tare da katin microSIM, babu katin microSD da ake buƙata. Babu soket don haɗa eriyar waje, baturin 2100 mAh ne, mara cirewa.

Abin ciki:

Game da dangi

Ƙaramin nuni (1.3-inch) da aka yi ta amfani da fasahar E-ink yana aiki azaman "guntu" na talla. Maganin yana da ban sha'awa kuma yana taimakawa wajen adana makamashi mai daraja, an yi tallan shi sosai a cikin ɗan'uwan tagwaye Yota Many, wanda ya bayyana a wannan lokacin rani. Na'urorin Hardware sun yi kama da juna, idan ba iri ɗaya ba. Babban bambanci tsakanin MR100-2 shine cewa Yota na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa an toshe shi da shirye-shirye daga aiki a cikin 3G/2G, kuma MegaFon na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta duniya ce, wannan ƙari ne mai mahimmanci.

Farashin na'urorin biyu kuma iri ɗaya ne, guda 4,900 rubles. To, launi kuma ana iya la'akari da bambanci: Yota Mutane da yawa sun zo a cikin fararen fata, yayin da MR100-2 ke samuwa a cikin fari da baki. Ana iya la'akari da dangi "fasaha" bisa yanayin yanayin da ya gabata MR100-1 tare da halaye iri ɗaya. Kwatancen suna ba da shawarar kansu, kuma za su kasance a cikin rubutu, kuma an buga bitar mu na MR100-1 kaɗan fiye da shekara guda da ta gabata, zaku iya karantawa anan.

Matsayi

Da wannan, komai a bayyane yake, na riga na rubuta akai-akai. Daga bayyane - samar da allunan ba tare da tsarin salula ba da kwamfyutocin kwamfyutoci tare da Intanet ta hannu. Daga ƙasan bayyane - mahimmin tanadi akan Zaɓuɓɓukan Bayanai don duk gidan zoo na na'urori masu yawa. Farashin dillalan sararin samaniya na megabyte ga duk masu aiki yana ƙarfafa haɗin gwiwa mara iyaka, kuma wannan shine kusan 200 rubles. ga kowace na'ura. Idan akwai fiye da biyu, to, tanadi a bayyane yake.

LTE. Saurin haɓaka hanyoyin sadarwar 4G ya ɗan farfado da shaharar masu amfani da aljihu. Ayyukan hanyar shiga a cikin wayoyin hannu na Android ya yi tasiri sosai ga buƙatun masu amfani da hanyar sadarwa, amma wayoyin hannu tare da LTE har yanzu suna da tsada kuma ba za a daɗe ana amfani da su ba. Don haka, masu amfani da wayar hannu tare da tallafin LTE za su rayu, suna da nasu alkuki.

Zan yi ƙoƙari in faɗi cewa MR100-2 an inganta shi da kyau don kawai "dige-dige" aiki tare da na'urorin hannu. A cikin wannan yanayin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana cin wuta kaɗan kuma, mafi mahimmanci, na'urar ba ta buƙatar ƙarin ayyuka don tashe ta da fita yanayin jiran aiki.

Farashi. Masu kasuwa sun san mafi kyau, amma 5 dubu rubles. don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a yau ya riga ya yi yawa. Na'urar a zahiri ana magana da ita ba ga masu kwamfutar hannu kaɗai ba, har ma ga masu hankali, kuma alamar farashin zai yi kama da girma ga wannan ɓangaren masu sauraro.

Abubuwa

Ƙaƙƙarfan akwati tare da filastik "trough" a ciki don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma jagorar mai amfani, ɗayan shafukansa shine katin garanti. Komai. Karami kuma mai hankali, yawancin mutane suna da isassun caja masu dacewa da igiyoyi masu haɗawa.

Babu ​​korafe-korafe game da littafin, manyan an jera su da hotuna. Kyakkyawan jagora ga sarrafawa da ayyuka, daidaitawa mai kyau tsakanin ƙaƙƙarfan ƙasidar da ba wanda zai karanta, da shafuka biyu na hotuna akan ƙa'idar "Ka kwatanta sauran ko ta yaya don kanka."

Halayen

Kusan duk halayen yanzu ana buga su akan marufi, wanda ya dace. A cikin hanyar sadarwar LTE TDD, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya aiki, amma wannan ba za a iya la'akari da hasara ba, MegaFon baya amfani da TDD don haɗa na'urorin masu biyan kuɗi. Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai akan gidan yanar gizon kantin sayar da kan layi na MegaFon.

Baturin ba cirewa ba ne, yana da ƙarfin 2100 mAh. Hakanan akwai wasu abubuwan ban sha'awa, da farko an nuna 1430 mAh, an gyara su bayan nunawa na akan Twitter. Matsakaicin ma'auni na lokacin aiki yana da girma sosai: sun yi alkawarin sa'o'i 5 na zazzage fayiloli, sa'o'i 10 na kallon bidiyon kan layi, awanni 24 na musayar bayanai tare da wayar hannu, kuma har zuwa kwanaki 39 a yanayin bacci. Har ila yau, da alama, a cikin wasu sanarwar manema labarai, adadi na sa'o'i 16 ya haskaka. Yawancin lokaci, yana da kyau a raba duk waɗannan lambobi masu ban sha'awa ta biyu a lokaci ɗaya, amma ga MR100-2 lambobin ba su da nisa daga ainihin, sai dai sun yi farin ciki da 10 hours na bidiyo, kuma, ba shakka, sun yi. kar a duba tsawon wata guda a yanayin barci. Na riga na rubuta game da tsarin ceton makamashi wanda ba a saba gani ba, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kyar take fitarwa idan babu canja wurin bayanai. Saboda haka, lokacin gudu yana dogara sosai akan mita da tsawon lokacin watsawa na ainihi.

Sa'o'i 16 da aka nuna "marasa gaskiya" sun kasance fiye da na gaske (tare da kyakkyawan gefe) tare da haɗin wayoyin hannu guda biyu, waɗanda na yi amfani da su lokaci-lokaci, da sa'o'i biyu na amfani da Intanet na yau da kullun akan kwamfutar gida ta. Domin kimanin sa'o'i 12, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi aiki tare da yin amfani da Intanet mai aiki daga na'urori da yawa, jimlar zirga-zirga ta kasance game da 350 MB. Akasin haka, ba zan yi mamaki ba idan ci gaba da zazzagewar rafuffukan da ke ci gaba da zubar da batir na cikin sa'o'i hudu, ko ma da sauri.

Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta dace sosai don aiki da na'urorin hannu. Wannan shi ne karo na farko da na ga irin wannan tasirin, lokacin da adadin fitar da baturi ya dogara kadan akan lokacin jiran aiki kuma an ƙayyade shi ne ta hanyar adadin zirga-zirgar da ke wucewa ta hanyar hanyar sadarwa.

Don daina komawa baturin. Cikakken caja a cikin sa'o'i biyu daga caja tare da fitarwa na yanzu na 1.5 A, kamar yadda aka rubuta a cikin jagorar. Na kuma karanta game da wani sabon tsari wanda ke cajin baturi zuwa matakin 70% a cikin awa ɗaya. Ya zama a gare ni cewa duk algorithms na caji na zamani suna aiki kamar haka (aiki cikin sauri har zuwa oda na 80%), amma kada mu yi taƙama akan kalmomin. Yana da kyau cewa mai nuna alama yana nuna halin yanzu na baturin yayin caji, wannan ɗan ƙaramin abu wani lokaci yana ɓacewa a cikin MR100-1.

Kira da gini

Kyakkyawan akwati mai zagayen gefuna yana da ban sha'awa da ban mamaki. Zane ya riga ya saba da masu amfani da sauran na'urorin Yota, ni da kaina ban ga wani abu ba daidai ba tare da bin nasarar gano kamfani na kamfani. Kula da "pimp" mai haske wanda ke fitowa daga sama, wannan injin yana kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma yana canza yanayin. Yana aiki a hankali kuma idan an sanya na'urar a cikin aljihu ko jaka ba a yi nasara ba, za ta iya kunna bazata.

Fuskokin gefen ba su da 'yanci daga masu nuna alama, allon maɓalli da sauran abubuwan sarrafawa, duk abin da ke da ban sha'awa yana kan ƙarshen samfurin. Banda babban LED mai haske mai haske wanda ke haskaka 4G Megafon. Hasken baya ba kayan ado bane, amma yana aiki sosai; ta tsohuwa, yana haskakawa kawai yayin canja wurin bayanai. Kuna iya kashe shi gaba ɗaya (ceton makamashi) ko kunna yanayin haske akai-akai, amma zaɓin tsoho shine mafi ban sha'awa. Eh, idan launi na hasken baya ya canza dangane da nau'in haɗin (4G/3G/2G), to wannan alamar ba za ta sami farashi ba kwata-kwata.

Kebul na USB, rotator mai matsayi biyar, daidai adadin ƙarfin da ya dace don ingantaccen dacewa. Filogi a buɗe yake, kuma wannan, a ganina, shine mafita mara kyau ga na'urar da mutane da yawa ke taɓa hannayensu lokacin da aka haɗa kai tsaye zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka. Hakanan akwai soket ɗin microUSB kuma yana kwafin USB gaba ɗaya, wato, zaku iya haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyarsa kuma caji shima yana aiki.

Fitowar yatsa a kan ledar al'ada ce kuma ba ta da daɗi. Ga alama kamar ƙaramin abu ne, amma yadda wasu modem suka fusata ni (Ban ƙara tunawa da ƙirar ba), wanda da gangan na ɗauki da farce na don buɗe rotator.

Ramin microSIM yana ƙarƙashin rotator, ƙirar ta yau da kullun ce. Amma a nan ne neman hankali da basira ke jiranmu. An saka Simkartu kamar yadda aka saba - ba ya aiki. Ban yi kasala sosai ba don ganin umarnin, in ji shi “. karshen katin SIM ya kamata a gani a ƙarƙashin gefen akwati. Da alama haka ne. Ya juya cewa kana buƙatar fitar da ita, masoyi, har ma da zurfi tare da ƙoƙari mai kyau, kawai sai latch yayi aiki. Ci gaba mai dacewa shine cire katin sim, anan ba za ku iya samun ta da farce na yau da kullun ba. Watakila, tweezers tare da kaifi ƙare shine mafi kyawun mafita.

Babban maɓalli yana da hanyoyi guda uku: ana kashe na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (matsayi na tsakiya), kunna shi a cikin yanayin samun kariya ta kalmar sirri (har zuwa masu amfani 10), kunna a yanayin rufaffiyar da buɗe cibiyoyin sadarwar Wi-Fi a. lokaci guda. A cikin yanayin ƙarshe max. Ana iya canza adadin masu amfani da hanyoyin sadarwa na buɗaɗɗe da rufaffiyar hanyar sadarwa ta hanyar Intanet, jimlar adadin haɗin haɗin gwiwa guda ɗaya ya kai 10. Jajayen ɗigon da ke kusa da injin shine maɓallin Sake saiti, da kaina ba zan taɓa tsammani ba. /p>

Wannan sanannen nunin E-ink. Alamar cibiyar sadarwar Wi-Fi, alamar ƙarfin siginar salula, nau'in haɗi (4G/3G/2G), matakin baturi. Yana da kyau cewa bayanin yana da sauƙin karantawa ba tare da ƙarin amfani da makamashi ba. Ba shi da kyau gaba ɗaya cewa ƙaramin girman allo bai ƙyale a nuna wasu ƙarin bayani akansa ba. Misali, baya nuna yanayin boye-boye, kuma yawan masu amfani da ke da alaka da na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba za a iya samun su ta hanyar Intanet ba.

Da alama an nuna alamar don Yota Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuma MR100-2 na duniya an canza shi zuwa abin da aka ba da izini don nuna nuni da kawai LED akan lamarin. Don son sha'awa, na tattara sigogin da ke nuna MR100-2 da wanda ya gabace shi MR100-1.

MR100-1 MR100-2 Nau'in haɗin kai: 4G (LTE), 3G ko 2G ee ee Ƙarfin siginar cibiyar sadarwa da matsayin yawo ee > Ee Bayanan haɗin Intanet Ee Ee td>Bayani game da kasancewar SMS mara karantawa e a'a Sunan mai aiki e< /td> babu Matakin baturi ye ye Wi-Fi aiki nuna alama ee ee Mai nuna boye-boye ee td> ba Yawancin masu amfani da Wi-Fi da aka haɗa ee a'a < /tr> > Alamar bayanan salula babu ee 75% nunin baturi haske baturi iya ba

Bayyana sunan mai aiki da alama ba shi da mahimmanci sosai (na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana kulle), amma tana iya zama da amfani yayin yawo.

Gudanarwa

Haɗin yanar gizo a bayyane yake kuma dacewa, mai sauƙin fahimta. Akwai a status.megafon.ru. Amma mai amfani yana isa wurin kai tsaye idan ya fara shiga ta browser, za a sa shi ya saita sunan cibiyar sadarwa da kalmar sirri.

Daga mai ban sha'awa - ikon yin hardcode ɗaya daga cikin hanyoyin 4G, 3G ko 2G ban da atomatik tare da fifiko na yau da kullun Tsoron Halitta 4G/3G/2G. An raba mahaɗin zuwa matakai uku: mafi yawan saitunan "gudu" ta danna kan shafin, ƙarin sigogi suna bayyana ta danna kan ƙananan "ƙarin" a kasan shafin. Kuna iya zuwa matakin na uku (wani shafin yana bayyana a cikin menu) ta amfani da hanyar haɗin yanar gizon http://status.megafon.ru/advanced, inda zaku iya wasa tare da isar da tashar jiragen ruwa da jeri na DHCP, sake saita duk saitunan zuwa saitunan masana'anta, da sauransu. .

Abubuwa

Ya kamata a lura cewa sauyawa daga 2G/3G zuwa cibiyar sadarwar 4G yana da hankali sosai, ko da tare da kyakkyawan tsarin 4G, tsarin zai iya ɗaukar har zuwa minti 10 a yanayin atomatik. A karo na farko, na yi tunanin cewa ya kasance. ba a horar da shi don canzawa zuwa LTE da kansa ba, kawai ta hanyar kashewa. Wataƙila ba misali mai kyau ba ne, amma ka tuna. Amma yana riƙe da hanyar sadarwar 4G (LTE) daidai ko da sigina mai rauni sosai kuma yana “tsalle” zuwa 2G/3G kawai lokacin da ya ɓace gaba ɗaya.

Daidaitaccen kasancewar rufaffiyar cibiyoyin sadarwa da buɗewa ya dace, idan ya cancanta, zaku iya raba Intanet cikin sauri ba tare da canza komai akan wayoyinku ba. Daga abin da ba zato ba tsammani - takamaiman ƙirar eriyar Wi-Fi. Na riga na yi nasarar ambaci “matattu” Wi-Fi akan Twitter, amma a’a, nayi kuskure. Zane na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da lebur karshen tsokanar sanya shi a tsaye, wanda na yi. A cikin wannan matsayi, siginar Wi-Fi ya zama mai rauni sosai, kuma ya bazu marar daidaituwa a wurare daban-daban. Amma a cikin matsayi na kwance, komai ya juya da kyau. Mafi muni fiye da magabata MR100-1, amma game da matakin tsammanin. Kuma tabbas ya fi wayar hannu a yanayin hotspot.

Ba tare da ɓata lokaci ba, don gwaje-gwaje, na haɗa fakitin XS na Intanet zuwa katin SIM na tare da tallafin 4G da iyakar saurin zirga-zirga na yau da kullun na 70 MB. Lokacin da ake haɗawa, saboda wasu dalilai, na fara karɓar SMS cewa na riga na ci 70 MB na kuma ba lokacin sayen kari ba? Kuma bayan ƴan mintuna, SMS game da haɗin kai mai nasara. A lokaci guda kuma, sun aika da umarni mai amfani don fayyace adadin sauran zirga-zirgar ababen hawa, yi amfani da shi ga lafiyar ku.

Ƙuntatawa yana aiki ta hanya mai ban dariya, i. Yana kunnawa, yana ɗaukar awa ɗaya da rabi, sannan yana kashe kuma baya damuwa da 64 Kbps. Wataƙila an sami matsala na ɗan lokaci ko kuma na sami lokacin saitin wani wuri da wani abu, amma ya zo da amfani, na tuka na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Bayanan aikin

Sakamakon a cikin 4G yana kusan 20 Mbps ƙasa kuma 7 Mbps sama ana iya ɗaukar shi da kyau sosai, duba hoton da ke sama. Ba Allah ne ya san saurin gudu ba, amma ba sharri ba ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Kuma tabbatacce, ko da yake wani lokacin saurin yana raguwa zuwa 8-9 Mbps. "Don taɓawa" yayin aiki na yau da kullun akan Intanet, ban lura da faduwa da asarar amsawa ba. Tabbas, idan aka kwatanta da 3G, jin ya bambanta sosai, martanin 4G ya fi kama da hanyar sadarwa.

Ban taba ganin fiye da 21 Mbps ba kuma kawai idan na yanke shawarar duba ko an haɗa irin wannan ƙuntatawa a cikin jadawalin kuɗin fito. Da alama ba a haɗa shi ba, tunda katin SIM ɗaya a cikin modem ɗin ya nuna gudun kusa da 30 Mbps.

Wani sakamako mai ban sha'awa, wanda aka auna daga wayar hannu da aka haɗa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin kusan tsakar dare ne, ranar ba hutu ba ce, kuma da kyar ake loda hanyoyin sadarwa. Amma sakamakon dangane da saurin loda bayanai "sau" yana da kyau sosai. Babu shakka an yi sa'a. Amma gaskiyar cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya sami damar loda bayanai zuwa cibiyar sadarwa a cikin wannan saurin yana da ban sha'awa a nan, na ga lambobin haɓakawa kawai lokacin gwada modem.

Kwatanta MR100-2 da wanda ya gabace shi MR100-1 yana da wahala. Duk da kamanceceniya na halaye, waɗannan na'urori sun zama suna da “ɗabi’u” daban-daban. Wataƙila, don gida, ɗan gajeren tafiye-tafiye ko a dacha, MR100-1 ba zai zama mafi muni ba, amma yanzu yana da ƙasa. Amma MR100-2 ya fi dacewa da aiki tare da na'urorin hannu, wannan a bayyane yake.

MegaFon: na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa MR100-2

Kamar yadda sunan ke nunawa, samfuri na biyu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na aljihu tare da tallafin 4G. A wannan lokacin, ci gaban na'urorin Yota, masana'anta shine Gemtek Electronics (China). Babban haɓakawa akan MR100-1 shine mafi ingantaccen amfani da wutar lantarki da haɓaka 50% na ƙarfin baturi. Haɗin waɗannan abubuwan guda biyu suna haifar da cikakkiyar ranar amfani da Intanet mai aiki da gaskiya. Kuma a cikin yanayin shiga lokaci-lokaci daga na'urorin hannu guda biyu, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa "tare da gefe" yayi aiki akan hanyar sadarwar 4G na sa'o'i 16 da aka ayyana.

Na asali a cikin ƴan kalmomi. Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana da alamar MegaFon kuma an kulle shi don aiki akan hanyar sadarwar wannan afaretan kawai. Ana sayar da shi a farashin 4,900 rubles, daidai farashin MR100-1 a farkon tallace-tallace. Yana goyan bayan aiki a cikin cibiyoyin sadarwa na 4G/3G/2G, ƙungiyoyin aiki 4G (LTE) 800 da 2600 MHz. Adadin haɗin kai a lokaci guda ya kai masu amfani guda 10. Yana aiki tare da katin microSIM, babu katin microSD da ake buƙata. Babu soket don haɗa eriyar waje, baturin 2100 mAh ne, mara cirewa.

Abin ciki:

Game da dangi

Ƙaramin nuni (1.3-inch) da aka yi ta amfani da fasahar E-ink yana aiki azaman "guntu" na talla. Maganin yana da ban sha'awa kuma yana taimakawa wajen adana makamashi mai daraja, an yi tallan shi sosai a cikin ɗan'uwan tagwaye Yota Many, wanda ya bayyana a wannan lokacin rani. Na'urorin Hardware sun yi kama da juna, idan ba iri ɗaya ba. Babban bambanci tsakanin MR100-2 shine cewa Yota na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa an toshe shi da shirye-shirye daga aiki a cikin 3G/2G, kuma MegaFon na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta duniya ce, wannan ƙari ne mai mahimmanci.

Farashin na'urorin biyu kuma iri ɗaya ne, guda 4,900 rubles. To, launi kuma ana iya la'akari da bambanci: Yota Mutane da yawa sun zo a cikin fararen fata, yayin da MR100-2 ke samuwa a cikin fari da baki. Ana iya la'akari da dangi "fasaha" bisa yanayin yanayin da ya gabata MR100-1 tare da halaye iri ɗaya. Kwatancen suna ba da shawarar kansu, kuma za su kasance a cikin rubutu, kuma an buga bitar mu na MR100-1 kaɗan fiye da shekara guda da ta gabata, zaku iya karantawa anan.

Matsayi

Da wannan, komai a bayyane yake, na riga na rubuta akai-akai. Daga bayyane - samar da allunan ba tare da tsarin salula ba da kwamfyutocin kwamfyutoci tare da Intanet ta hannu. Daga ƙasan bayyane - mahimmin tanadi akan Zaɓuɓɓukan Bayanai don duk gidan zoo na na'urori masu yawa. Farashin dillalan sararin samaniya na megabyte ga duk masu aiki yana ƙarfafa haɗin gwiwa mara iyaka, kuma wannan shine kusan 200 rubles. ga kowace na'ura. Idan akwai fiye da biyu, to, tanadi a bayyane yake.

LTE. Saurin haɓaka hanyoyin sadarwar 4G ya ɗan farfado da shaharar masu amfani da aljihu. Ayyukan hanyar shiga a cikin wayoyin hannu na Android ya yi tasiri sosai ga buƙatun masu amfani da hanyar sadarwa, amma wayoyin hannu tare da LTE har yanzu suna da tsada kuma ba za a daɗe ana amfani da su ba. Don haka, masu amfani da wayar hannu tare da tallafin LTE za su rayu, suna da nasu alkuki.

Zan yi ƙoƙari in faɗi cewa MR100-2 an inganta shi da kyau don kawai "dige-dige" aiki tare da na'urorin hannu. A cikin wannan yanayin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana cin wuta kaɗan kuma, mafi mahimmanci, na'urar ba ta buƙatar ƙarin ayyuka don tashe ta da fita yanayin jiran aiki.

Farashi. Masu kasuwa sun san mafi kyau, amma 5 dubu rubles. don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a yau ya riga ya yi yawa. Na'urar a zahiri ana magana da ita ba ga masu kwamfutar hannu kaɗai ba, har ma ga masu hankali, kuma alamar farashin zai yi kama da girma ga wannan ɓangaren masu sauraro.

Abubuwa

Ƙaƙƙarfan akwati tare da filastik "trough" a ciki don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma jagorar mai amfani, ɗayan shafukansa shine katin garanti. Komai. Karami kuma mai hankali, yawancin mutane suna da isassun caja masu dacewa da igiyoyi masu haɗawa.

Babu ​​korafe-korafe game da littafin, manyan an jera su da hotuna. Kyakkyawan jagora ga sarrafawa da ayyuka, daidaitawa mai kyau tsakanin ƙaƙƙarfan ƙasidar da ba wanda zai karanta, da shafuka biyu na hotuna akan ƙa'idar "Ka kwatanta sauran ko ta yaya don kanka."

Halayen

Kusan duk halayen yanzu ana buga su akan marufi, wanda ya dace. A cikin hanyar sadarwar LTE TDD, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya aiki, amma wannan ba za a iya la'akari da hasara ba, MegaFon baya amfani da TDD don haɗa na'urorin masu biyan kuɗi. Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai akan gidan yanar gizon kantin sayar da kan layi na MegaFon.

Baturin ba cirewa ba ne, yana da ƙarfin 2100 mAh. Hakanan akwai wasu abubuwan ban sha'awa, da farko an nuna 1430 mAh, an gyara su bayan nunawa na akan Twitter. Matsakaicin ma'auni na lokacin aiki yana da girma sosai: sun yi alkawarin sa'o'i 5 na zazzage fayiloli, sa'o'i 10 na kallon bidiyon kan layi, awanni 24 na musayar bayanai tare da wayar hannu, kuma har zuwa kwanaki 39 a yanayin bacci. Har ila yau, da alama, a cikin wasu sanarwar manema labarai, adadi na sa'o'i 16 ya haskaka. Yawancin lokaci, yana da kyau a raba duk waɗannan lambobi masu ban sha'awa ta biyu a lokaci ɗaya, amma ga MR100-2 lambobin ba su da nisa daga ainihin, sai dai sun yi farin ciki da 10 hours na bidiyo, kuma, ba shakka, sun yi. kar a duba tsawon wata guda a yanayin barci. Na riga na rubuta game da tsarin ceton makamashi wanda ba a saba gani ba, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kyar take fitarwa idan babu canja wurin bayanai. Saboda haka, lokacin gudu yana dogara sosai akan mita da tsawon lokacin watsawa na ainihi.

Sa'o'i 16 da aka nuna "marasa gaskiya" sun kasance fiye da na gaske (tare da kyakkyawan gefe) tare da wayoyin hannu guda biyu da aka haɗa, waɗanda nakan yi amfani da su lokaci-lokaci, da sa'o'i biyu na amfani da Intanet na yau da kullun akan kwamfutar gida ta. Domin kimanin sa'o'i 12, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi aiki tare da yin amfani da Intanet mai aiki daga na'urori da yawa, jimlar zirga-zirga ta kasance game da 350 MB. Kuma akasin haka, ba zan yi mamaki ba idan ci gaba da torrent zai zubar da baturi na a cikin sa'o'i hudu, ko ma da sauri.

Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta dace sosai don aiki da na'urorin hannu. A karon farko na ga irin wannan tasirin, lokacin da adadin fitar da baturi ya dogara kadan da lokacin aiki a cikin yanayin jiran aiki kuma an ƙayyade shi ne ta hanyar adadin zirga-zirgar da ya wuce ta hanyar hanyar sadarwa.

Don daina komawa baturin. Cikakken caja a cikin sa'o'i biyu daga caja tare da fitarwa na yanzu na 1.5 A, kamar yadda aka rubuta a cikin jagorar. Na kuma karanta game da wani sabon tsari wanda ke cajin baturi zuwa matakin 70% a cikin awa ɗaya. Ya zama a gare ni cewa duk algorithms na caji na zamani suna aiki kamar haka (aiki cikin sauri har zuwa oda na 80%), amma bari mu ga laifin kalmomin. Yana da kyau cewa mai nuna alama yana nuna halin yanzu na baturin yayin caji, wannan ɗan ƙaramin abu wani lokaci yana ɓacewa a cikin MR100-1.

Kira da gini

Kyakkyawan akwati mai zagayen gefuna yana da ban sha'awa da ban mamaki. Zane ya riga ya saba da masu amfani da sauran na'urorin Yota, ni da kaina ban ga wani abu ba daidai ba tare da bin nasarar gano kamfani na kamfani. Kula da "pimp" mai haske wanda ke fitowa daga sama, wannan injin yana kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma yana canza yanayin. Yana aiki a hankali kuma idan an sanya na'urar a cikin aljihu ko jaka ba a yi nasara ba, za ta iya kunna bazata.

Fuskokin gefen ba su da 'yanci daga masu nuna alama, allon maɓalli da sauran abubuwan sarrafawa, duk abin da ke da ban sha'awa yana kan ƙarshen samfurin. Banda babban LED mai haske mai haske wanda ke haskaka 4G Megafon. Hasken baya ba kayan ado bane, amma yana aiki sosai; ta tsohuwa, yana haskakawa kawai yayin canja wurin bayanai. Kuna iya kashe shi gaba ɗaya (ceton makamashi) ko kunna yanayin haske akai-akai, amma zaɓin tsoho shine mafi ban sha'awa. Eh, idan launi na hasken baya ya canza dangane da nau'in haɗin (4G/3G/2G), to wannan alamar ba za ta sami farashi ba kwata-kwata.

Kebul na USB, rotator mai matsayi biyar, daidai adadin ƙarfin da ya dace don ingantaccen dacewa. Filogi a buɗe yake, kuma wannan, a ganina, shine mafita mara kyau ga na'urar da mutane da yawa ke taɓa hannayensu lokacin da aka haɗa kai tsaye zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka. Hakanan akwai soket ɗin microUSB kuma yana kwafin USB gaba ɗaya, wato, zaku iya haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyarsa kuma caji shima yana aiki.

Fitowar yatsa a kan ledar al'ada ce kuma ba ta da daɗi. Ga alama kamar ƙaramin abu ne, amma yadda wasu modem suka fusata ni (Ban ƙara tunawa da ƙirar ba), wanda da gangan na ɗauki da farce na don buɗe rotator.

Ramin microSIM yana ƙarƙashin rotator, ƙirar ta yau da kullun ce. Amma a nan ne neman hankali da basira ke jiranmu. An saka Simkartu kamar yadda aka saba - ba ya aiki. Ban yi kasala sosai ba don ganin umarnin, in ji shi “. karshen katin SIM ya kamata a gani a ƙarƙashin gefen akwati. Da alama haka ne. Ya juya cewa kana buƙatar fitar da ita, masoyi, har ma da zurfi tare da ƙoƙari mai kyau, kawai sai latch yayi aiki. Ci gaba mai dacewa shine cire katin sim, anan ba za ku iya samun ta da farce na yau da kullun ba. Watakila, tweezers tare da kaifi ƙare shine mafi kyawun mafita.

Babban maɓalli yana da hanyoyi guda uku: ana kashe na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (matsayi na tsakiya), kunna shi a cikin yanayin samun kariya ta kalmar sirri (har zuwa masu amfani 10), kunna a yanayin rufaffiyar da buɗe cibiyoyin sadarwar Wi-Fi a. lokaci guda. A cikin yanayin ƙarshe max. Ana iya canza adadin masu amfani da hanyoyin sadarwa na buɗaɗɗe da rufaffiyar hanyar sadarwa ta hanyar Intanet, jimlar adadin haɗin haɗin gwiwa guda ɗaya ya kai 10. Jajayen ɗigon da ke kusa da injin shine maɓallin Sake saiti, da kaina ba zan taɓa tsammani ba. /p>

Wannan sanannen nunin E-ink. Alamar cibiyar sadarwar Wi-Fi, alamar ƙarfin siginar salula, nau'in haɗi (4G/3G/2G), matakin baturi. Yana da kyau cewa bayanin yana da sauƙin karantawa ba tare da ƙarin amfani da makamashi ba. Ba shi da kyau gaba ɗaya cewa ƙaramin girman allo bai ƙyale a nuna wasu ƙarin bayani akansa ba. Misali, baya nuna yanayin boye-boye, kuma yawan masu amfani da ke da alaka da na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba za a iya samun su ta hanyar Intanet ba.

Da alama an nuna alamar don Yota Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuma MR100-2 na duniya an canza shi zuwa abin da aka ba da izini don nuna nuni da kawai LED akan lamarin. Don son sha'awa, na tattara sigogin da ke nuna MR100-2 da wanda ya gabace shi MR100-1.

MR100-1 MR100-2 Nau'in haɗin kai: 4G (LTE), 3G ko 2G ee ee Ƙarfin siginar cibiyar sadarwa da matsayin yawo ee > Ee Bayanan haɗin Intanet Ee Ee td>Bayani game da kasancewar SMS mara karantawa e a'a Sunan mai aiki e< /td> babu Matakin baturi ye ye Wi-Fi aiki nuna alama ee ee Mai nuna boye-boye ee td> ba Yawancin masu amfani da Wi-Fi da aka haɗa ee a'a < /tr> > Alamar bayanan salula babu ee 75% nunin baturi haske baturi iya ba

Bayyana sunan mai aiki da alama ba shi da mahimmanci sosai (na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana kulle), amma tana iya zama da amfani yayin yawo.

Gudanarwa

Harkokin mu'amalar yanar gizo a bayyane take kuma dacewa, mai sauƙin fahimta. Akwai a status.megafon.ru. Amma mai amfani yana isa wurin kai tsaye idan ya fara shiga ta browser, za a sa shi ya saita sunan cibiyar sadarwa da kalmar sirri.

Daga mai ban sha'awa - ikon yin hardcode ɗaya daga cikin hanyoyin 4G, 3G ko 2G ban da atomatik tare da fifiko na yau da kullun Tsoron Halitta 4G/3G/2G. An raba mahaɗin zuwa matakai uku: mafi yawan saitunan "gudu" ta danna kan shafin, ƙarin sigogi suna bayyana ta danna kan ƙananan "ƙarin" a kasan shafin. Kuna iya zuwa matakin na uku (wani shafin yana bayyana a cikin menu) ta amfani da hanyar haɗin yanar gizon http://status.megafon.ru/advanced, inda zaku iya wasa tare da isar da tashar jiragen ruwa da jeri na DHCP, sake saita duk saitunan zuwa saitunan masana'anta, da sauransu. .

Abubuwa

Ya kamata a lura cewa sauyawa daga 2G/3G zuwa cibiyar sadarwar 4G yana da hankali sosai, ko da tare da kyakkyawan tsarin 4G, tsarin zai iya ɗaukar har zuwa minti 10 a yanayin atomatik. A karo na farko, na yi tunanin cewa ya kasance. ba a horar da shi don canzawa zuwa LTE da kansa ba, kawai ta hanyar kashewa. Wataƙila ba misali mai kyau ba ne, amma ka tuna. Amma yana riƙe da hanyar sadarwar 4G (LTE) daidai ko da sigina mai rauni sosai kuma yana “tsalle” zuwa 2G/3G kawai lokacin da ya ɓace gaba ɗaya.

Daidaitaccen kasancewar rufaffiyar cibiyoyin sadarwa da buɗewa ya dace, idan ya cancanta, zaku iya raba Intanet cikin sauri ba tare da canza komai akan wayoyinku ba. Daga abin da ba a zata ba - takamaiman ƙirar eriya ta Wi-Fi. Na riga na yi nasarar ambaton Wi-Fi "matattu" akan Twitter, amma a'a, nayi kuskure. Zane na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da lebur karshen tsokanar sanya shi a tsaye, wanda na yi. A cikin wannan matsayi, siginar Wi-Fi ya zama mai rauni sosai, kuma ya bazu marar daidaituwa a wurare daban-daban. Amma a cikin matsayi na kwance, komai ya juya da kyau. Mafi muni fiye da magabata MR100-1, amma game da matakin tsammanin. Kuma tabbas ya fi wayar hannu a yanayin hotspot.

Ba tare da ɓata lokaci ba, don gwaje-gwaje, na haɗa fakitin XS na Intanet zuwa katin SIM na tare da tallafin 4G da iyakar saurin zirga-zirga na yau da kullun na 70 MB. Lokacin da ake haɗawa, saboda wasu dalilai, na fara karɓar SMS cewa na riga na ci 70 MB na kuma ba lokacin sayen kari ba? Kuma bayan ƴan mintuna, SMS game da haɗin kai mai nasara. A lokaci guda kuma, sun aika da umarni mai amfani don fayyace adadin sauran zirga-zirgar ababen hawa, yi amfani da shi ga lafiyar ku.

Ƙuntatawa yana aiki ta hanya mai ban dariya, i. Yana kunnawa, yana ɗaukar awa ɗaya da rabi, sannan yana kashe kuma baya damuwa da 64 Kbps. Wataƙila an sami matsala na ɗan lokaci ko kuma na sami lokacin saitin wani wuri da wani abu, amma ya zo da amfani, na tuka na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Bayanan aikin

Sakamakon a cikin 4G yana kusan 20 Mbps ƙasa kuma 7 Mbps sama ana iya ɗaukar shi da kyau sosai, duba hoton da ke sama. Ba Allah ne ya san saurin gudu ba, amma ba sharri ba ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Kuma tabbatacce, ko da yake wani lokacin saurin yana raguwa zuwa 8-9 Mbps. "Don taɓawa" yayin aiki na yau da kullun akan Intanet, ban lura da faduwa da asarar amsawa ba. Tabbas, idan aka kwatanta da 3G, jin ya bambanta sosai, martanin 4G ya fi kama da hanyar sadarwa.

Ban taba ganin fiye da 21 Mbps ba kuma kawai idan na yanke shawarar duba ko an haɗa irin wannan ƙuntatawa a cikin jadawalin kuɗin fito. Da alama ba a haɗa shi ba, tunda katin SIM ɗaya a cikin modem ɗin ya nuna gudun kusa da 30 Mbps.

Wani sakamako mai ban sha'awa, wanda aka auna daga wayar hannu da aka haɗa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin kusan tsakar dare ne, ranar ba hutu ba ce, kuma da kyar ake loda hanyoyin sadarwa. Amma sakamakon dangane da saurin loda bayanai "sau" yana da kyau sosai. Babu shakka an yi sa'a. Amma gaskiyar cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya sami damar loda bayanai zuwa cibiyar sadarwa a cikin wannan saurin yana da ban sha'awa a nan, na ga lambobin haɓakawa kawai lokacin gwada modem.

Kwatanta MR100-2 da wanda ya gabace shi MR100-1 yana da wahala. Duk da kamanceceniya na halaye, waɗannan na'urori sun zama suna da “ɗabi’u” daban-daban. Wataƙila, don gida, ɗan gajeren tafiye-tafiye ko a dacha, MR100-1 ba zai zama mafi muni ba, amma yanzu yana da ƙasa. Amma MR100-2 ya fi dacewa da aiki tare da na'urorin hannu, wannan a bayyane yake.

MegaFon: na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa MR100-2

Kamar yadda sunan ke nunawa, samfuri na biyu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na aljihu tare da tallafin 4G. A wannan lokacin, ci gaban na'urorin Yota, masana'anta shine Gemtek Electronics (China). Babban haɓakawa akan MR100-1 shine mafi ingantaccen amfani da wutar lantarki da haɓaka 50% na ƙarfin baturi. Haɗin waɗannan abubuwan guda biyu suna haifar da cikakkiyar ranar amfani da Intanet mai aiki da gaskiya. Kuma a cikin yanayin shiga lokaci-lokaci daga na'urorin hannu guda biyu, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa "tare da gefe" yayi aiki akan hanyar sadarwar 4G na sa'o'i 16 da aka ayyana.

Na asali a cikin ƴan kalmomi. Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana da alamar MegaFon kuma an kulle shi don aiki akan hanyar sadarwar wannan afaretan kawai. Ana sayar da shi a farashin 4,900 rubles, daidai farashin MR100-1 a farkon tallace-tallace. Yana goyan bayan aiki a cikin cibiyoyin sadarwa na 4G/3G/2G, ƙungiyoyin aiki 4G (LTE) 800 da 2600 MHz. Adadin haɗin kai a lokaci guda ya kai masu amfani guda 10. Yana aiki tare da katin microSIM, babu katin microSD da ake buƙata. Babu soket don haɗa eriyar waje, baturin 2100 mAh ne, mara cirewa.

Abin ciki:

Game da dangi

Ƙaramin nuni (1.3-inch) da aka yi ta amfani da fasahar E-ink yana aiki azaman "guntu" na talla. Maganin yana da ban sha'awa kuma yana taimakawa wajen adana makamashi mai daraja, an yi tallan shi sosai a cikin ɗan'uwan tagwaye Yota Many, wanda ya bayyana a wannan lokacin rani. Na'urorin Hardware sun yi kama da juna, idan ba iri ɗaya ba. Babban bambanci tsakanin MR100-2 shine cewa Yota na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa an toshe shi da shirye-shirye daga aiki a cikin 3G/2G, kuma MegaFon na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta duniya ce, wannan ƙari ne mai mahimmanci.

Farashin na'urorin biyu kuma iri ɗaya ne, guda 4,900 rubles. To, launi kuma ana iya la'akari da bambanci: Yota Mutane da yawa sun zo a cikin fararen fata, yayin da MR100-2 ke samuwa a cikin fari da baki. Ana iya la'akari da dangi "fasaha" bisa yanayin yanayin da ya gabata MR100-1 tare da halaye iri ɗaya. Kwatancen suna ba da shawarar kansu, kuma za su kasance a cikin rubutu, kuma an buga bitar mu na MR100-1 kaɗan fiye da shekara guda da ta gabata, zaku iya karantawa anan.

Matsayi

Da wannan, komai a bayyane yake, na riga na rubuta akai-akai. Daga bayyane - samar da allunan ba tare da tsarin salula ba da kwamfyutocin kwamfyutoci tare da Intanet ta hannu. Daga ƙasan bayyane - mahimmin tanadi akan Zaɓuɓɓukan Bayanai don duk gidan zoo na na'urori masu yawa. Farashin dillalan sararin samaniya na megabyte ga duk masu aiki yana ƙarfafa haɗin gwiwa mara iyaka, kuma wannan shine kusan 200 rubles. ga kowace na'ura. Idan akwai fiye da biyu, to, tanadi a bayyane yake.

LTE. Saurin haɓaka hanyoyin sadarwar 4G ya ɗan farfado da shaharar masu amfani da aljihu. Ayyukan hanyar shiga a cikin wayoyin hannu na Android ya yi tasiri sosai ga buƙatun masu amfani da hanyar sadarwa, amma wayoyin hannu tare da LTE har yanzu suna da tsada kuma ba za a daɗe ana amfani da su ba. Don haka, masu amfani da wayar hannu tare da tallafin LTE za su rayu, suna da nasu alkuki.

Zan yi ƙoƙari in faɗi cewa MR100-2 an inganta shi da kyau don kawai "dige-dige" aiki tare da na'urorin hannu. A cikin wannan yanayin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana cin wuta kaɗan kuma, mafi mahimmanci, na'urar ba ta buƙatar ƙarin ayyuka don tashe ta da fita yanayin jiran aiki.

Farashi. Masu kasuwa sun san mafi kyau, amma 5 dubu rubles. don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a yau ya riga ya yi yawa. Na'urar a zahiri ana magana da ita ba ga masu kwamfutar hannu kaɗai ba, har ma ga masu hankali, kuma alamar farashin zai yi kama da girma ga wannan ɓangaren masu sauraro.

Abubuwa

Ƙaƙƙarfan akwati tare da filastik "trough" a ciki don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma jagorar mai amfani, ɗayan shafukansa shine katin garanti. Komai. Karami kuma mai hankali, yawancin mutane suna da isassun caja masu dacewa da igiyoyi masu haɗawa.

Babu ​​korafe-korafe game da littafin, manyan an jera su da hotuna. Kyakkyawan jagora ga sarrafawa da ayyuka, daidaitawa mai kyau tsakanin ƙaƙƙarfan ƙasidar da ba wanda zai karanta, da shafuka biyu na hotuna akan ƙa'idar "Ka kwatanta sauran ko ta yaya don kanka."

Halayen

Kusan duk halayen yanzu ana buga su akan marufi, wanda ya dace. A cikin hanyar sadarwar LTE TDD, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya aiki, amma wannan ba za a iya la'akari da hasara ba, MegaFon baya amfani da TDD don haɗa na'urorin masu biyan kuɗi. Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai akan gidan yanar gizon kantin sayar da kan layi na MegaFon.

Baturin ba cirewa ba ne, yana da ƙarfin 2100 mAh. Hakanan akwai wasu abubuwan ban sha'awa, da farko an nuna 1430 mAh, an gyara su bayan nunawa na akan Twitter. Matsakaicin ma'auni na lokacin aiki yana da girma sosai: sun yi alkawarin sa'o'i 5 na zazzage fayiloli, sa'o'i 10 na kallon bidiyon kan layi, awanni 24 na musayar bayanai tare da wayar hannu, kuma har zuwa kwanaki 39 a yanayin bacci. Har ila yau, da alama, a cikin wasu sanarwar manema labarai, adadi na sa'o'i 16 ya haskaka. Yawancin lokaci, yana da kyau a raba duk waɗannan lambobi masu ban sha'awa ta biyu a lokaci ɗaya, amma ga MR100-2 lambobin ba su da nisa daga ainihin, sai dai sun yi farin ciki da 10 hours na bidiyo, kuma, ba shakka, sun yi. kar a duba tsawon wata guda a yanayin barci. Na riga na rubuta game da tsarin ceton makamashi wanda ba a saba gani ba, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kyar take fitarwa idan babu canja wurin bayanai. Saboda haka, lokacin gudu yana dogara sosai akan mita da tsawon lokacin watsawa na ainihi.

Sa'o'i 16 da aka nuna "marasa gaskiya" sun kasance fiye da na gaske (tare da kyakkyawan gefe) tare da wayoyin hannu guda biyu da aka haɗa, waɗanda nakan yi amfani da su lokaci-lokaci, da sa'o'i biyu na amfani da Intanet na yau da kullun akan kwamfutar gida ta. Domin kimanin sa'o'i 12, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi aiki tare da yin amfani da Intanet mai aiki daga na'urori da yawa, jimlar zirga-zirga ta kasance game da 350 MB. Kuma akasin haka, ba zan yi mamaki ba idan ci gaba da torrent zai zubar da baturi na a cikin sa'o'i hudu, ko ma da sauri.

Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta dace sosai don aiki da na'urorin hannu. A karon farko na ga irin wannan tasirin, lokacin da adadin fitar da baturi ya dogara kadan da lokacin aiki a cikin yanayin jiran aiki kuma an ƙayyade shi ne ta hanyar adadin zirga-zirgar da ya wuce ta hanyar hanyar sadarwa.

Don daina komawa baturin. Cikakken caja a cikin sa'o'i biyu daga caja tare da fitarwa na yanzu na 1.5 A, kamar yadda aka rubuta a cikin jagorar. Na kuma karanta game da wani sabon tsari wanda ke cajin baturi zuwa matakin 70% a cikin awa ɗaya. Ya zama a gare ni cewa duk algorithms na caji na zamani suna aiki kamar haka (aiki cikin sauri har zuwa oda na 80%), amma bari mu ga laifin kalmomin. Yana da kyau cewa mai nuna alama yana nuna halin yanzu na baturin yayin caji, wannan ɗan ƙaramin abu wani lokaci yana ɓacewa a cikin MR100-1.

Kira da gini

Kyakkyawan akwati mai zagayen gefuna yana da ban sha'awa da ban mamaki. Zane ya riga ya saba da masu amfani da sauran na'urorin Yota, ni da kaina ban ga wani abu ba daidai ba tare da bin nasarar gano kamfani na kamfani. Kula da "pimp" mai haske wanda ke fitowa daga sama, wannan injin yana kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma yana canza yanayin. Yana aiki a hankali kuma idan an sanya na'urar a cikin aljihu ko jaka ba a yi nasara ba, za ta iya kunna bazata.

Fuskokin gefen ba su da 'yanci daga masu nuna alama, allon maɓalli da sauran abubuwan sarrafawa, duk abin da ke da ban sha'awa yana kan ƙarshen samfurin. Banda babban LED mai haske mai haske wanda ke haskaka 4G Megafon. Hasken baya ba kayan ado bane, amma yana aiki sosai; ta tsohuwa, yana haskakawa kawai yayin canja wurin bayanai. Kuna iya kashe shi gaba ɗaya (ceton makamashi) ko kunna yanayin haske akai-akai, amma zaɓin tsoho shine mafi ban sha'awa. Eh, idan launi na hasken baya ya canza dangane da nau'in haɗin (4G/3G/2G), to wannan alamar ba za ta sami farashi ba kwata-kwata.

Kebul na USB, rotator mai matsayi biyar, daidai adadin ƙarfin da ya dace don ingantaccen dacewa. Filogi a buɗe yake, kuma wannan, a ganina, shine mafita mara kyau ga na'urar da mutane da yawa ke taɓa hannayensu lokacin da aka haɗa kai tsaye zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka. Hakanan akwai soket ɗin microUSB kuma yana kwafin USB gaba ɗaya, wato, zaku iya haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyarsa kuma caji shima yana aiki.

Fitowar yatsa a kan ledar al'ada ce kuma ba ta da daɗi. Ga alama kamar ƙaramin abu ne, amma yadda wasu modem suka fusata ni (Ban ƙara tunawa da ƙirar ba), wanda da gangan na ɗauki da farce na don buɗe rotator.

Ramin microSIM yana ƙarƙashin rotator, ƙirar ta yau da kullun ce. Amma a nan ne neman hankali da basira ke jiranmu. An saka Simkartu kamar yadda aka saba - ba ya aiki. Ban yi kasala sosai ba don ganin umarnin, in ji shi “. karshen katin SIM ya kamata a gani a ƙarƙashin gefen akwati. Da alama haka ne. Ya juya cewa kana buƙatar fitar da ita, masoyi, har ma da zurfi tare da ƙoƙari mai kyau, kawai sai latch yayi aiki. Ci gaba mai dacewa shine cire katin sim, anan ba za ku iya samun ta da farce na yau da kullun ba. Watakila, tweezers tare da kaifi ƙare shine mafi kyawun mafita.

Babban maɓalli yana da hanyoyi guda uku: ana kashe na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (matsayi na tsakiya), kunna shi a cikin yanayin samun kariya ta kalmar sirri (har zuwa masu amfani 10), kunna a yanayin rufaffiyar da buɗe cibiyoyin sadarwar Wi-Fi a. lokaci guda. A cikin yanayin ƙarshe max. Ana iya canza adadin masu amfani da hanyoyin sadarwa na buɗaɗɗe da rufaffiyar hanyar sadarwa ta hanyar Intanet, jimlar adadin haɗin haɗin gwiwa guda ɗaya ya kai 10. Jajayen ɗigon da ke kusa da injin shine maɓallin Sake saiti, da kaina ba zan taɓa tsammani ba. /p>

Wannan sanannen nunin E-ink. Alamar cibiyar sadarwar Wi-Fi, alamar ƙarfin siginar salula, nau'in haɗi (4G/3G/2G), matakin baturi. Yana da kyau cewa bayanin yana da sauƙin karantawa ba tare da ƙarin amfani da makamashi ba. Ba shi da kyau gaba ɗaya cewa ƙaramin girman allo bai ƙyale a nuna wasu ƙarin bayani akansa ba. Misali, baya nuna yanayin boye-boye, kuma yawan masu amfani da ke da alaka da na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba za a iya samun su ta hanyar Intanet ba.

Da alama an nuna alamar don Yota Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuma MR100-2 na duniya an canza shi zuwa abin da aka ba da izini don nuna nuni da kawai LED akan lamarin. Don son sha'awa, na tattara sigogin da ke nuna MR100-2 da wanda ya gabace shi MR100-1.

MR100-1 MR100-2 Nau'in haɗin kai: 4G (LTE), 3G ko 2G ee ee Ƙarfin siginar cibiyar sadarwa da matsayin yawo ee > Ee Bayanan haɗin Intanet Ee Ee td>Bayani game da kasancewar SMS mara karantawa e a'a Sunan mai aiki e< /td> babu Matakin baturi ye ye Wi-Fi aiki nuna alama ee ee Mai nuna boye-boye ee td> ba Yawancin masu amfani da Wi-Fi da aka haɗa ee a'a < /tr> > Alamar bayanan salula babu ee 75% nunin baturi haske baturi iya ba

Bayyana sunan mai aiki da alama ba shi da mahimmanci sosai (na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana kulle), amma tana iya zama da amfani yayin yawo.

Gudanarwa

Harkokin mu'amalar yanar gizo a bayyane take kuma dacewa, mai sauƙin fahimta. Akwai a status.megafon.ru. Amma mai amfani yana isa wurin kai tsaye idan ya fara shiga ta browser, za a sa shi ya saita sunan cibiyar sadarwa da kalmar sirri.

Daga mai ban sha'awa - ikon yin hardcode ɗaya daga cikin hanyoyin 4G, 3G ko 2G ban da atomatik tare da fifiko na yau da kullun Tsoron Halitta 4G/3G/2G. An raba mahaɗin zuwa matakai uku: mafi yawan saitunan "gudu" ta danna kan shafin, ƙarin sigogi suna bayyana ta danna kan ƙananan "ƙarin" a kasan shafin. Kuna iya zuwa matakin na uku (wani shafin yana bayyana a cikin menu) ta amfani da hanyar haɗin yanar gizon http://status.megafon.ru/advanced, inda zaku iya wasa tare da isar da tashar jiragen ruwa da jeri na DHCP, sake saita duk saitunan zuwa saitunan masana'anta, da sauransu. .

Abubuwa

Ya kamata a lura cewa sauyawa daga 2G/3G zuwa cibiyar sadarwar 4G yana da hankali sosai, ko da tare da kyakkyawan tsarin 4G, tsarin zai iya ɗaukar har zuwa minti 10 a yanayin atomatik. A karo na farko, na yi tunanin cewa ya kasance. ba a horar da shi don canzawa zuwa LTE da kansa ba, kawai ta hanyar kashewa. Wataƙila ba misali mai kyau ba ne, amma ka tuna. Amma yana riƙe da hanyar sadarwar 4G (LTE) daidai ko da sigina mai rauni sosai kuma yana “tsalle” zuwa 2G/3G kawai lokacin da ya ɓace gaba ɗaya.

Daidaitaccen kasancewar rufaffiyar cibiyoyin sadarwa da buɗewa ya dace, idan ya cancanta, zaku iya raba Intanet cikin sauri ba tare da canza komai akan wayoyinku ba. Daga abin da ba a zata ba - takamaiman ƙirar eriya ta Wi-Fi. Na riga na yi nasarar ambaton Wi-Fi "matattu" akan Twitter, amma a'a, nayi kuskure. Zane na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da lebur karshen tsokanar sanya shi a tsaye, wanda na yi. A cikin wannan matsayi, siginar Wi-Fi ya zama mai rauni sosai, kuma ya bazu marar daidaituwa a wurare daban-daban. Amma a cikin matsayi na kwance, komai ya juya da kyau. Mafi muni fiye da magabata MR100-1, amma game da matakin tsammanin. Kuma tabbas ya fi wayar hannu a yanayin hotspot.

Ba tare da ɓata lokaci ba, don gwaje-gwaje, na haɗa fakitin XS na Intanet zuwa katin SIM na tare da tallafin 4G da iyakar saurin zirga-zirga na yau da kullun na 70 MB. Lokacin da ake haɗawa, saboda wasu dalilai, na fara karɓar SMS cewa na riga na ci 70 MB na kuma ba lokacin sayen kari ba? Kuma bayan ƴan mintuna, SMS game da haɗin kai mai nasara. A lokaci guda kuma, sun aika da umarni mai amfani don fayyace adadin sauran zirga-zirgar ababen hawa, yi amfani da shi ga lafiyar ku.

Ƙuntatawa yana aiki ta hanya mai ban dariya, i. Yana kunnawa, yana ɗaukar awa ɗaya da rabi, sannan yana kashe kuma baya damuwa da 64 Kbps. Wataƙila an sami matsala na ɗan lokaci ko kuma na sami lokacin saitin wani wuri da wani abu, amma ya zo da amfani, na tuka na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Bayanan aikin

Sakamakon a cikin 4G yana kusan 20 Mbps ƙasa kuma 7 Mbps sama ana iya ɗaukar shi da kyau sosai, duba hoton da ke sama. Ba Allah ne ya san saurin gudu ba, amma ba sharri ba ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Kuma tabbatacce, ko da yake wani lokacin saurin yana raguwa zuwa 8-9 Mbps. "Don taɓawa" yayin aiki na yau da kullun akan Intanet, ban lura da faduwa da asarar amsawa ba. Tabbas, idan aka kwatanta da 3G, jin ya bambanta sosai, martanin 4G ya fi kama da hanyar sadarwa.

Ban taba ganin fiye da 21 Mbps ba, kuma kawai idan na yanke shawarar duba ko an haɗa irin wannan ƙuntatawa a cikin jadawalin kuɗin fito. Da alama ba a haɗa shi ba, tunda a cikin modem ɗin katin SIM ɗaya ya nuna gudun kusa da 30 Mbps.

Wani sakamako mai ban sha'awa, wanda aka auna daga wayar hannu da aka haɗa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin kusan tsakar dare ne, ranar ba hutu ba ce, kuma da kyar ake loda hanyoyin sadarwa. Amma sakamakon dangane da saurin loda bayanai "sau" yana da kyau sosai. Babu shakka an yi sa'a. Amma a nan gaskiyar cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya sami damar loda bayanai zuwa cibiyar sadarwa a cikin wannan saurin yana da ban sha'awa, na ga irin waɗannan lambobi masu haɓakawa kawai lokacin gwada modem.

Kwatanta MR100-2 da wanda ya gabace shi MR100-1 yana da wahala. Duk da kamanceceniya na halaye, waɗannan na'urori sun zama suna da “ɗabi’u” daban-daban. Wataƙila, don gida, ɗan gajeren tafiye-tafiye ko a dacha, MR100-1 ba zai zama mafi muni ba, amma yanzu yana da ƙasa. Amma MR100-2 ya fi dacewa da aiki tare da na'urorin hannu, wannan a bayyane yake.

MegaFon: na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa MR100-2

Kamar yadda sunan ke nunawa, samfuri na biyu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na aljihu tare da tallafin 4G. A wannan lokacin, ci gaban na'urorin Yota, masana'anta shine Gemtek Electronics (China). Babban haɓakawa akan MR100-1 shine mafi ingantaccen amfani da wutar lantarki da haɓaka 50% na ƙarfin baturi. Haɗin waɗannan abubuwan guda biyu suna haifar da cikakkiyar ranar amfani da Intanet mai aiki da gaskiya. Kuma a cikin yanayin shiga lokaci-lokaci daga na'urorin hannu guda biyu, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa "tare da gefe" yayi aiki akan hanyar sadarwar 4G na sa'o'i 16 da aka ayyana.

Na asali a cikin ƴan kalmomi. Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana da alamar MegaFon kuma an kulle shi don aiki akan hanyar sadarwar wannan afaretan kawai. Ana sayar da shi a farashin 4,900 rubles, daidai farashin MR100-1 a farkon tallace-tallace. Yana goyan bayan aiki a cikin cibiyoyin sadarwa na 4G/3G/2G, ƙungiyoyin aiki 4G (LTE) 800 da 2600 MHz. Adadin haɗin kai a lokaci guda ya kai masu amfani guda 10. Yana aiki tare da katin microSIM, babu katin microSD da ake buƙata. Babu soket don haɗa eriyar waje, baturin 2100 mAh ne, mara cirewa.

Abin ciki:

Game da dangi

Ƙaramin nuni (1.3-inch) da aka yi ta amfani da fasahar E-ink yana aiki azaman "guntu" na talla. Maganin yana da ban sha'awa kuma yana taimakawa wajen adana makamashi mai daraja, an yi tallan shi sosai a cikin ɗan'uwan tagwaye Yota Many, wanda ya bayyana a wannan lokacin rani. Na'urorin Hardware sun yi kama da juna, idan ba iri ɗaya ba. Babban bambanci tsakanin MR100-2 shine cewa Yota na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa an toshe shi da shirye-shirye daga aiki a cikin 3G/2G, kuma MegaFon na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta duniya ce, wannan ƙari ne mai mahimmanci.

Farashin na'urorin biyu kuma iri ɗaya ne, guda 4,900 rubles. To, launi kuma ana iya la'akari da bambanci: Yota Mutane da yawa sun zo a cikin fararen fata, yayin da MR100-2 ke samuwa a cikin fari da baki. Ana iya la'akari da dangi "fasaha" bisa yanayin yanayin da ya gabata MR100-1 tare da halaye iri ɗaya. Kwatancen suna ba da shawarar kansu, kuma za su kasance a cikin rubutu, kuma an buga bitar mu na MR100-1 kaɗan fiye da shekara guda da ta gabata, zaku iya karantawa anan.

Matsayi

Da wannan, komai a bayyane yake, na riga na rubuta akai-akai. Daga bayyane - samar da allunan ba tare da tsarin salula ba da kwamfyutocin kwamfyutoci tare da Intanet ta hannu. Daga ƙasan bayyane - mahimmin tanadi akan Zaɓuɓɓukan Bayanai don duk gidan zoo na na'urori masu yawa. Farashin dillalan sararin samaniya na megabyte ga duk masu aiki yana ƙarfafa haɗin gwiwa mara iyaka, kuma wannan shine kusan 200 rubles. ga kowace na'ura. Idan akwai fiye da biyu, to, tanadi a bayyane yake.

LTE. Saurin haɓaka hanyoyin sadarwar 4G ya ɗan farfado da shaharar masu amfani da aljihu. Ayyukan hanyar shiga a cikin wayoyin hannu na Android ya yi tasiri sosai ga buƙatun masu amfani da hanyar sadarwa, amma wayoyin hannu tare da LTE har yanzu suna da tsada kuma ba za a daɗe ana amfani da su ba. Don haka, masu amfani da wayar hannu tare da tallafin LTE za su rayu, suna da nasu alkuki.

Zan yi ƙoƙari in faɗi cewa MR100-2 an inganta shi da kyau don kawai "dige-dige" aiki tare da na'urorin hannu. A cikin wannan yanayin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana cin wuta kaɗan kuma, mafi mahimmanci, na'urar ba ta buƙatar ƙarin ayyuka don tashe ta da fita yanayin jiran aiki.

Farashi. Masu kasuwa sun san mafi kyau, amma 5 dubu rubles. don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a yau ya riga ya yi yawa. Na'urar a zahiri ana magana da ita ba ga masu kwamfutar hannu kaɗai ba, har ma ga masu hankali, kuma alamar farashin zai yi kama da girma ga wannan ɓangaren masu sauraro.

Abubuwa

Ƙaƙƙarfan akwati tare da filastik "trough" a ciki don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma jagorar mai amfani, ɗayan shafukansa shine katin garanti. Komai. Karami kuma mai hankali, yawancin mutane suna da isassun caja masu dacewa da igiyoyi masu haɗawa.

Babu ​​korafe-korafe game da littafin, manyan an jera su da hotuna. Kyakkyawan jagora ga sarrafawa da ayyuka, daidaitawa mai kyau tsakanin ƙaƙƙarfan ƙasidar da ba wanda zai karanta, da shafuka biyu na hotuna akan ƙa'idar "Ka kwatanta sauran ko ta yaya don kanka."

Halayen

Kusan duk halayen yanzu ana buga su akan marufi, wanda ya dace. A cikin hanyar sadarwar LTE TDD, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya aiki, amma wannan ba za a iya la'akari da hasara ba, MegaFon baya amfani da TDD don haɗa na'urorin masu biyan kuɗi. Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai akan gidan yanar gizon kantin sayar da kan layi na MegaFon.

Baturin ba cirewa ba ne, yana da ƙarfin 2100 mAh. Hakanan akwai wasu abubuwan ban sha'awa, da farko an nuna 1430 mAh, an gyara su bayan nunawa na akan Twitter. Matsakaicin ma'auni na lokacin aiki yana da girma sosai: sun yi alkawarin sa'o'i 5 na zazzage fayiloli, sa'o'i 10 na kallon bidiyon kan layi, awanni 24 na musayar bayanai tare da wayar hannu, kuma har zuwa kwanaki 39 a yanayin bacci. Har ila yau, da alama, a cikin wasu sanarwar manema labarai, adadi na sa'o'i 16 ya haskaka. Yawancin lokaci, yana da kyau a raba duk waɗannan lambobi masu ban sha'awa ta biyu a lokaci ɗaya, amma ga MR100-2 lambobin ba su da nisa daga ainihin, sai dai sun yi farin ciki da 10 hours na bidiyo, kuma, ba shakka, sun yi. kar a duba tsawon wata guda a yanayin barci. Na riga na rubuta game da tsarin ceton makamashi wanda ba a saba gani ba, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kyar take fitarwa idan babu canja wurin bayanai. Saboda haka, lokacin gudu yana dogara sosai akan mita da tsawon lokacin watsawa na ainihi.

Sa'o'i 16 da aka nuna "marasa gaskiya" sun kasance fiye da na gaske (tare da kyakkyawan gefe) tare da wayoyin hannu guda biyu da aka haɗa, waɗanda nakan yi amfani da su lokaci-lokaci, da sa'o'i biyu na amfani da Intanet na yau da kullun akan kwamfutar gida ta. Domin kimanin sa'o'i 12, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi aiki tare da yin amfani da Intanet mai aiki daga na'urori da yawa, jimlar zirga-zirga ta kasance game da 350 MB. Kuma akasin haka, ba zan yi mamaki ba idan ci gaba da torrent zai zubar da baturi na a cikin sa'o'i hudu, ko ma da sauri.

Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta dace sosai don aiki da na'urorin hannu. A karon farko na ga irin wannan tasirin, lokacin da adadin fitar da baturi ya dogara kadan da lokacin aiki a cikin yanayin jiran aiki kuma an ƙayyade shi ne ta hanyar adadin zirga-zirgar da ya wuce ta hanyar hanyar sadarwa.

Don daina komawa baturin. Cikakken caja a cikin sa'o'i biyu daga caja tare da fitarwa na yanzu na 1.5 A, kamar yadda aka rubuta a cikin jagorar. Na kuma karanta game da wani sabon tsari wanda ke cajin baturi zuwa matakin 70% a cikin awa ɗaya. Ya zama a gare ni cewa duk algorithms na caji na zamani suna aiki kamar haka (aiki cikin sauri har zuwa oda na 80%), amma bari mu ga laifin kalmomin. Yana da kyau cewa mai nuna alama yana nuna halin yanzu na baturin yayin caji, wannan ɗan ƙaramin abu wani lokaci yana ɓacewa a cikin MR100-1.

Kira da gini

Kyakkyawan akwati mai zagayen gefuna yana da ban sha'awa da ban mamaki. Zane ya riga ya saba da masu amfani da sauran na'urorin Yota, ni da kaina ban ga wani abu ba daidai ba tare da bin nasarar gano kamfani na kamfani. Kula da "pimp" mai haske wanda ke fitowa daga sama, wannan injin yana kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma yana canza yanayin. Yana aiki a hankali kuma idan an sanya na'urar a cikin aljihu ko jaka ba a yi nasara ba, za ta iya kunna bazata.

Fuskokin gefen ba su da 'yanci daga masu nuna alama, allon maɓalli da sauran abubuwan sarrafawa, duk abin da ke da ban sha'awa yana kan ƙarshen samfurin. Banda babban LED mai haske mai haske wanda ke haskaka 4G Megafon. Hasken baya ba kayan ado bane, amma yana aiki sosai; ta tsohuwa, yana haskakawa kawai yayin canja wurin bayanai. Kuna iya kashe shi gaba ɗaya (ceton makamashi) ko kunna yanayin haske akai-akai, amma zaɓin tsoho shine mafi ban sha'awa. Eh, idan launi na hasken baya ya canza dangane da nau'in haɗin (4G/3G/2G), to wannan alamar ba za ta sami farashi ba kwata-kwata.

Kebul na USB, rotator mai matsayi biyar, daidai adadin ƙarfin da ya dace don ingantaccen dacewa. Filogi a buɗe yake, kuma wannan, a ganina, shine mafita mara kyau ga na'urar da mutane da yawa ke taɓa hannayensu lokacin da aka haɗa kai tsaye zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka. Hakanan akwai soket ɗin microUSB kuma yana kwafin USB gaba ɗaya, wato, zaku iya haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyarsa kuma caji shima yana aiki.

Fitowar yatsa a kan ledar al'ada ce kuma ba ta da daɗi. Ga alama kamar ƙaramin abu ne, amma yadda wasu modem suka fusata ni (Ban ƙara tunawa da ƙirar ba), wanda da gangan na ɗauki da farce na don buɗe rotator.

Ramin microSIM yana ƙarƙashin rotator, ƙirar ta yau da kullun ce. Amma a nan ne neman hankali da basira ke jiranmu. An saka Simkartu kamar yadda aka saba - ba ya aiki. Ban yi kasala sosai ba don ganin umarnin, in ji shi “. karshen katin SIM ya kamata a gani a ƙarƙashin gefen akwati. Da alama haka ne. Ya juya cewa kana buƙatar fitar da ita, masoyi, har ma da zurfi tare da ƙoƙari mai kyau, kawai sai latch yayi aiki. Ci gaba mai dacewa shine cire katin sim, anan ba za ku iya samun ta da farce na yau da kullun ba. Watakila, tweezers tare da kaifi ƙare shine mafi kyawun mafita.

Babban maɓalli yana da hanyoyi guda uku: ana kashe na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (matsayi na tsakiya), kunna shi a cikin yanayin samun kariya ta kalmar sirri (har zuwa masu amfani 10), kunna a yanayin rufaffiyar da buɗe cibiyoyin sadarwar Wi-Fi a. lokaci guda. A cikin yanayin ƙarshe max. Ana iya canza adadin masu amfani da hanyoyin sadarwa na buɗaɗɗe da rufaffiyar hanyar sadarwa ta hanyar Intanet, jimlar adadin haɗin haɗin gwiwa guda ɗaya ya kai 10. Jajayen ɗigon da ke kusa da injin shine maɓallin Sake saiti, da kaina ba zan taɓa tsammani ba. /p>

Wannan sanannen nunin E-ink. Alamar cibiyar sadarwar Wi-Fi, alamar ƙarfin siginar salula, nau'in haɗi (4G/3G/2G), matakin baturi. Yana da kyau cewa bayanin yana da sauƙin karantawa ba tare da ƙarin amfani da makamashi ba. Ba shi da kyau gaba ɗaya cewa ƙaramin girman allo bai ƙyale a nuna wasu ƙarin bayani akansa ba. Misali, baya nuna yanayin boye-boye, kuma yawan masu amfani da ke da alaka da na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba za a iya samun su ta hanyar Intanet ba.

Da alama an nuna alamar don Yota Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuma MR100-2 na duniya an canza shi zuwa abin da aka ba da izini don nuna nuni da kawai LED akan lamarin. Don son sha'awa, na tattara sigogin da ke nuna MR100-2 da wanda ya gabace shi MR100-1.

MR100-1 MR100-2 Nau'in haɗin kai: 4G (LTE), 3G ko 2G ee ee Ƙarfin siginar cibiyar sadarwa da yanayin yawo yes bayanin haɗin Intanet Ee Ee mara karanta SMS Ee babu Sunan mai aiki eh babu baturin baturi yes Wi -Fi mai nuna alamar eh eh alamar kasancewar ɓoye Ee a'a Adadin masu amfani da aka haɗa ta hanyar Wi-Fi eh babu alamar canja wurin bayanan salula a'a 75% ƙananan hasken baturi eh a'a

Bayyana sunan mai aiki da alama ba shi da mahimmanci sosai (na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana kulle), amma tana iya zama da amfani yayin yawo.

Gudanarwa

Harkokin mu'amalar yanar gizo a bayyane take kuma dacewa, mai sauƙin fahimta. Akwai a status.megafon.ru. Amma mai amfani yana isa wurin kai tsaye idan ya fara shiga ta browser, za a sa shi ya saita sunan cibiyar sadarwa da kalmar sirri.

Daga mai ban sha'awa - ikon yin hardcode ɗaya daga cikin hanyoyin 4G, 3G ko 2G ban da na atomatik tare da fifikon dabi'a na dabi'a na 4G / 3G / 2G. An raba mahaɗin zuwa matakai uku: mafi yawan saitunan "gudu" ta danna kan shafin, ƙarin sigogi suna bayyana ta danna kan ƙananan "ƙarin" a kasan shafin. Kuna iya zuwa matakin na uku (wani shafin yana bayyana a cikin menu) ta amfani da hanyar haɗin yanar gizon http://status.megafon.ru/advanced, inda zaku iya wasa tare da isar da tashar jiragen ruwa da jeri na DHCP, sake saita duk saitunan zuwa saitunan masana'anta, da sauransu. .

Daga mai ban sha'awa - ikon yin hardcode ɗaya daga cikin hanyoyin 4G, 3G ko 2G ban da atomatik tare da fifiko na yau da kullun. Tsoron Halitta na halitta tsoro 4G/3G/2G. An raba mahaɗin zuwa matakai uku: mafi yawan saitunan "gudu" ta danna kan shafin, ƙarin sigogi suna bayyana ta danna kan ƙananan "ƙarin" a kasan shafin. Kuna iya zuwa matakin na uku (wani shafin yana bayyana a cikin menu) a http://status.megafon.ru/advanced, inda zaku iya wasa tare da isar da tashar jiragen ruwa da jeri na DHCP, sake saita duk saitunan zuwa saitunan masana'anta, da sauransu.

Abubuwa

Ya kamata a lura cewa sauyawa daga 2G/3G zuwa cibiyar sadarwar 4G yana da hankali sosai, ko da tare da kyakkyawan tsarin 4G, tsarin zai iya ɗaukar har zuwa minti 10 a yanayin atomatik. A karo na farko, na yi tunanin cewa ya kasance. ba a horar da shi don canzawa zuwa LTE da kansa ba, kawai ta hanyar kashewa. Wataƙila ba misali mai kyau ba ne, amma ka tuna. Amma yana riƙe da hanyar sadarwar 4G (LTE) daidai ko da sigina mai rauni sosai kuma yana “tsalle” zuwa 2G/3G kawai lokacin da ya ɓace gaba ɗaya.

Daidaitaccen kasancewar rufaffiyar cibiyoyin sadarwa da buɗewa ya dace, idan ya cancanta, zaku iya raba Intanet cikin sauri ba tare da canza komai akan wayoyinku ba. Daga abin da ba a zata ba - takamaiman ƙirar eriya ta Wi-Fi. Na riga na yi nasarar ambaton Wi-Fi "matattu" akan Twitter, amma a'a, nayi kuskure. Zane na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da lebur karshen tsokanar sanya shi a tsaye, wanda na yi. A cikin wannan matsayi, siginar Wi-Fi ya zama mai rauni sosai, kuma ya bazu marar daidaituwa a wurare daban-daban. Amma a cikin matsayi na kwance, komai ya juya da kyau. Mafi muni fiye da magabata MR100-1, amma game da matakin tsammanin. Kuma tabbas ya fi wayar hannu a yanayin hotspot.

Ba tare da ɓata lokaci ba, don gwaje-gwaje, na haɗa fakitin XS na Intanet zuwa katin SIM na tare da tallafin 4G da iyakar saurin zirga-zirga na yau da kullun na 70 MB. Lokacin da ake haɗawa, saboda wasu dalilai, na fara karɓar SMS cewa na riga na ci 70 MB na kuma ba lokacin sayen kari ba? Kuma bayan ƴan mintuna, SMS game da haɗin kai mai nasara. A lokaci guda kuma, sun aika da umarni mai amfani don fayyace adadin sauran zirga-zirgar ababen hawa, yi amfani da shi ga lafiyar ku.

Ƙuntatawa yana aiki ta hanya mai ban dariya, i. Yana kunnawa, yana ɗaukar awa ɗaya da rabi, sannan yana kashe kuma baya damuwa da 64 Kbps. Wataƙila an sami matsala na ɗan lokaci ko kuma na sami lokacin saitin wani wuri da wani abu, amma ya zo da amfani, na tuka na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Bayanan aikin

Sakamakon a cikin 4G yana kusan 20 Mbps ƙasa kuma 7 Mbps sama ana iya ɗaukar shi da kyau sosai, duba hoton da ke sama. Ba Allah ne ya san saurin gudu ba, amma ba sharri ba ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Kuma tabbatacce, ko da yake wani lokacin saurin yana raguwa zuwa 8-9 Mbps. "Don taɓawa" yayin aiki na yau da kullun akan Intanet, ban lura da faduwa da asarar amsawa ba. Tabbas, idan aka kwatanta da 3G, jin ya bambanta sosai, martanin 4G ya fi kama da hanyar sadarwa.

Ban taba ganin fiye da 21 Mbps ba kuma kawai idan na yanke shawarar duba ko an haɗa irin wannan ƙuntatawa a cikin jadawalin kuɗin fito. Da alama ba a haɗa shi ba, tunda katin SIM ɗaya a cikin modem ɗin ya nuna gudun kusa da 30 Mbps.

Wani sakamako mai ban sha'awa, wanda aka auna daga wayar hannu da aka haɗa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin kusan tsakar dare ne, ranar ba hutu ba ce, kuma da kyar ake loda hanyoyin sadarwa. Amma sakamakon dangane da saurin loda bayanai "sau" yana da kyau sosai. Babu shakka an yi sa'a. Amma gaskiyar cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya sami damar loda bayanai zuwa cibiyar sadarwa a cikin wannan saurin yana da ban sha'awa a nan, na ga lambobin haɓakawa kawai lokacin gwada modem.

Kwatanta MR100-2 da wanda ya gabace shi MR100-1 yana da wahala. Duk da kamanceceniya na halaye, waɗannan na'urori sun zama suna da “ɗabi’u” daban-daban. Wataƙila, don gida, ɗan gajeren tafiye-tafiye ko a dacha, MR100-1 ba zai zama mafi muni ba, amma yanzu yana da ƙasa. Amma MR100-2 ya fi dacewa da aiki tare da na'urorin hannu, wannan a bayyane yake.