Mini bita na Asus MyPal A716 kwamfutar aljihu Sau da yawa, kamfanonin da ke samar da kayan aiki a ƙarƙashin kwangilar ODM sukan saki samfurin iri ɗaya, amma a ƙarƙashin alamar su (a cikin kasuwannin gida, idan ya shafi masana'antun Asiya). Sau da yawa, waɗannan samfuran sun fi arha saboda ba a haɗa darajar alamar a cikin farashin ba. Wani abu kuma shine idan an san alamar masana'anta akan sikelin duniya, a wannan yanayin bai kamata mutum yayi tsammanin farashi mai rahusa ba.

Me yasa muka fara da wannan gabatarwar? Gaskiyar ita ce batun tattaunawarmu a yau ita ce kwamfutar aljihun Asus A716. A kan wannan dandamali ne FSC Pocket LOOX 610 ya dogara. Kusan ƙirar iri ɗaya (yana ɗaukar ƙoƙari mai yawa don nemo bambance-bambancen), kayan kayan masarufi iri ɗaya, sai dai gaskiyar cewa Asus baya cikin gyare-gyare ba tare da Wi- Fi. Kuma sauran - duk abin da yake. Wataƙila ba za mu tsaya kan wannan ƙirar kwata-kwata ba idan ba don ɗaya "amma" - wata software ce ta ɗan bambanta: mai sarrafa Wi-Fi daban da direbobin Bluetooth.

Duk abin da ke da alaƙa da aiki, rayuwar batir, allo, ƙira da sarrafawa - zaku iya koyo game da duk waɗannan daga bita na Pocket LOOX 610. A cikin wannan ƙaramin bita, za mu ɗan tuno mahimman abubuwan kuma muyi magana game da software. /p > Al'amarin yana ba da ra'ayi na ingantaccen gini. Filastik na azurfa don taɓawa na iya rikicewa da ƙarfe, yana da daɗi. Na'urar tana da girma, girma fiye da yawancin PDAs na zamani tare da ramummuka biyu. Eriyar waje ta yi kama da zamani - manyan masana'antun sun riga sun koyi yadda ake yin PDAs mara waya ba tare da eriya na waje ba (iPaq 4150, MiTAC Mio558). Amma ko da ba tare da la'akari da eriya na waje ba, Asus A716 ya yi hasarar girman ga mai fafatawa kai tsaye - Mio58 (Rover P7). Babban korafi daga nan shine cewa tare da irin wannan yanki na saman gaba, Asus zai iya sanya babban allo (misali, 4”) a cikin PDA.

A saman gaba, akwai canji na gani idan aka kwatanta da ƙirar LOOX 610 - tsiri mai nuna alama maimakon alamar al'ada. Amma a kira shi babban canji ko ta yaya harshe baya juyawa. Alamar shuɗi ce lokacin da ɗayan adaftar mara waya (Bluetooth ko Wi-Fi) ke aiki. Lokacin da tunatarwa ke aiki, ƙarin koren mai nuna alama yana haskakawa. Gefen da ke kewaye da allon kuma an yi shi da filastik na azurfa, kamar sauran jikin, ba baki ba, kamar yadda yake a LOOX 610. Wannan duka game da bambance-bambancen waje ne. Har yanzu, watakila, mutum zai iya lura da irin wannan lokacin - maɓallin wuta ba zagaye ba ne, amma m.

Maɓallan aikace-aikacen daidaitattun - su huɗu ne. Ayyuka, lambobin sadarwa, kalanda. Maɓallin hagu tare da gidan da aka zana yana kiran shirin ASUS Launcher. A gefen hagu na maɓallan akwai lasifika.

Ƙarshen hagu shine sama, ƙasa, da shigar da maɓalli. Duk ukun tare sun maye gurbin dabaran gungurawa. Ƙananan ƙasa shine maɓallin sake saiti mai laushi na na'urar da taga tashar tashar infrared, latch ɗin baturi. Ƙarshen dama shine shigarwa don haɗa caji kai tsaye, ba tare da shimfiɗar jariri ba. Ƙarshen ƙasa shine haɗin kebul / shimfiɗar jariri da kuma ginannen makirufo.

An haɗa abubuwa da yawa a saman ƙarshen - ramukan haɓakawa guda biyu (CF da SD / MMC), daidaitaccen fitarwa na lasifikan kai, jack stylus da eriya.

Software

Asus A716 PDA yana aiki akan Windows Mobile 2003 don Aljihu PC Premium Edition. Kuna iya karanta game da daidaitattun shirye-shiryen da aka haɗa a ciki a cikin labarin na musamman a gidan yanar gizon mu, amma a nan za mu mai da hankali kan ƙarin shirye-shirye.

Asus Ajiyayyen. Mai sauƙi amma mai mahimmanci madadin mai amfani. Saitunan sa ba su da kyau idan aka kwatanta da kowane analog, amma shirin yana yin manyan ayyukansa ba tare da aibu ba.

Asus ƙaddamarwa. Saituna mara kyau da kusan shirin da ba dole ba, abin da ake kira madadin mai sarrafa ɗawainiya. Masu farawa ne kawai za su yi amfani da shi a karon farko suna aiki tare da PDA.

Asus settings. Ana yin duk ƙarin saituna anan (Mai sarrafawa, matakin hasken baya, ƙwarewar makirufo, saitunan maɓalli). Kuna iya saita madadin bayanai ta atomatik lokacin da cajin na'urar ya faɗi ƙasa mai mahimmanci - dacewa sosai, yana ba ku damar guje wa asarar bayanan da ba zato ba tsammani.

Bluetooth da Wi-Fi

Kamar LOOX 610, Bluetooth da Wi-Fi basa aiki a lokaci guda. Amma akwai bambance-bambance masu mahimmanci. Na farko, adaftan suna kunna kuma su canza da sauri. Lokacin da aka kunna na'urar, babu wani dogon tsari na sake farawa. Amma mun lura da wani abu mai ban sha'awa - don kunna Wi-Fi, dole ne ku fara kashe Bluetooth.

Don sarrafa haɗin Wi-Fi ɗin ku, an riga an shigar da manajan Wi-Fi na ku, WiFiCFG. A cikin aiki, bai haifar da wani korafi ba: na'urar ta gano wurin shiga cikin dakika 2 bayan kunnawa, bayan haka ana iya yin aiki akan Intanet ko ta hanyar wasiku.

Ka tuna cewa a cikin Pocket LOOX 610, an yi amfani da manajan mallakar mallaka don sarrafa Bluetooth - PlugFree, Binoculars, wanda ya haifar da matsaloli da yawa, kama daga buƙatar ci gaba da ci gaba da wannan shirin, yana ƙarewa tare da haɗin Intanet mara ƙarfi ta Bluetooth. katsewa bayan wani ɗan lokaci). Asus A716 yana da daidaitattun direbobi daga WIDCOMM. Kuma wannan ta atomatik yana gaya mana cewa yuwuwar Bluetooth a cikin wannan PDA shine matsakaicin, komai yana aiki mara kyau. Tabbas, a aikace, komai ya zama haka - PDA ta yi aiki da ƙarfi tare da wayoyin Sony Ericsson t630 da Nokia 6230 (shigar da fayiloli ta hanyar bayanan FTP, shiga Intanet), kwamfutar tebur.

Taƙaice

Za mu iya maimaita sakamakon da aka taɓa yi don Pocket LOOX 610 kawai, babu wani abin da ya canza tun daga lokacin. Kuna iya yin tunani game da ƙirar MyPal A716 kawai idan kuna da masaniyar buƙatar Wi-Fi. Akwai manyan fafatawa biyu. Da fari dai, wannan shine samfurin MiTAC Mio 558: masu adaftar mara waya ba sa aiki lokaci guda a ciki ko dai, amma PDA kanta ƙarami ce kuma ta fi sauƙi, ba ta da eriya ta waje, kuma tana da ƙasa kaɗan. Abu na biyu, wannan shine iPaq 4150: ƙirar tana da ƙanƙanta, ƙirar mara waya a cikinta tana aiki kusan daidai, amma ba ta da Ramin Flash ɗin Karami, ga mutane da yawa wannan muhimmin ma'auni ne lokacin zabar PDA. A sakamakon haka: PDA ba zai zama abin da aka samar da yawa ba, kamar yadda yake tare da samfurin Asus A620Bt, amma samfurin zai sami magoya bayansa saboda yana ba da matsakaicin aiki, aiki da kuma rayuwar batir mai kyau. Samfurin zai kasance da dacewa na wasu 'yan watanni, kafin a fito da samfurin Asus MyPal A730, wanda yayi alƙawarin zama babban nasara.