Yanayin wayar hannu #7. Katin banki, wayoyin hannu da haɗin kai

Sannu, masu karatu. A cikin Gacuriro- Gidan da aka keɓe don haya a> "Mobile muhalli" Ina so in yi magana game da katunan banki, fa'idodin su akan tsabar kuɗi, da kuma haɗin kai tsakanin wayoyin hannu da katunan kuɗi.

Amfanin katunan banki akan tsabar kuɗi

Ni da kaina na kasance ina amfani da katunan banki ba da jimawa ba, fiye da shekaru biyu. Har zuwa lokacin, babu kawai tushen samun kuɗi na dindindin wanda zai fi dacewa don ci gaba da taswira. Na san cewa a cikin Rasha akwai stereotypes da yawa game da bankuna, a nan gaba an sanya su a kan fassarar da ba daidai ba na yarjejeniyar banki, a sakamakon haka, mai amfani zai iya samun tarar ko bai fahimci inda kuɗin sabis ya fito ba, sa'an nan kuma ya yi kururuwa. a kowane mataki da aka yi masa fashi. A mafi yawan lokuta, wannan yana faruwa ne kawai saboda rashin kulawar abokan ciniki da kuma rashin ilimin banki na farko, amma a wasu lokuta akwai yanayi mara kyau (duk da haka, adadin su ba shi da yawa). Yanzu bari mu yi saurin duba fa'idar katunan akan tsabar kuɗi.

Tsaro. Idan kudinka na cikin asusunka ba a cikin jakarka ba, idan ka rasa katinka, za ka iya sauri toshe shi a wayarka ta hannu. Bugu da kari, idan Allah ya kaimu ana sata a gida, kudin da ke cikin asusun ma ba zai shafa ba. Mutanen da ke fargabar cewa za a iya cire kudadensu daga katin idan an sace shi za su iya buɗe ƙarin asusun ajiyar sirri mai kariya (wannan zaɓin ya shahara sosai, kodayake ba duk bankuna ne ke da shi ba).

Amfani. Bari in ba ku misalin da kuka saba da ku: “Kuna biyan 353 rubles 53 kopecks. 3.53 don Allah a duba, Ba ni da wani canji. Ko ba da canji a cikin ƙananan tsabar kudi. Lokacin biyan kuɗi da katin, babu irin waɗannan matsalolin - kamar yadda suka ce, an cire da yawa daga katin.

Ayyukan biyan kuɗi, sadarwar wayar hannu, Intanet. Yanzu duk sanannun bankuna suna da sabis na banki na Intanet, ta hanyar da za ku iya biyan kuɗin kuɗaɗen gida, wutar lantarki, layin ƙasa da wayar hannu cikin sauƙi. Idan aka kwatanta da layukan da ke kusa da Sberbank, wannan babban ci gaba ne. Ina mai matukar tausayawa wadannan mata matalauta wadanda ake tilastawa tsayawa tsayin daka a kowane wata a bankin Sberbank (kuma ba ku bukatar ku gaya mani cewa suna zuwa wurin yin hira, an rubuta a fuskokin maziyartan da suke so. don barin wannan wuri da wuri-wuri).

Iyakar Credit. Duk katunan bashi suna da "lokacin alheri" wanda zaku iya kashe kuɗi daga asusunku ba tare da cajin riba akansa ba. A gaskiya ma, "lokacin alheri" ya kasu kashi biyu - kwanaki 30 don sayayya da kwanaki 20 na gaba don biyan bashi. Yana da kyau a yi amfani da CL a hankali, saboda jarabar kashewa fiye da yadda ake buƙata yana da girma sosai.

Amfani. A matsayinka na mai mulki, amfanin yin amfani da katunan banki ya kasu kashi biyu - sha'awa akan ma'auni na asusun da / ko cashback. A cikin shari'ar farko, banki kowane wata yana ƙididdige wasu riba akan ma'auni na asusunku (wani nau'in ajiya mai ikon cirewa da sake cika shi), a cikin shari'a ta biyu, a ƙarshen wata, kuna samun riba (yawanci daga gare ta). 1% zuwa 5%, da wuya hannun jari ke samun 10% baya. Ƙwararrun masu amfani suna adana ajiyar su akan irin waɗannan katunan, kuma duk abubuwan kashe kuɗi ana yin su ne daga katunan kuɗi. Bayan haka, a ƙarshen wata, suna biyan katin kiredit ta hanyar canja wurin banki na waje, suna karɓar riba akan ma'auni na asusun da tsabar kuɗi daga duk abin da aka kashe akan katin kiredit.

Biyan sayayya a waje. Idan kuna son siyan wani abu a ƙasashen waje, to, biyan kuɗi ta katin kusan ita ce hanya ɗaya. A cikin PayPal guda ɗaya, ana amfani da sakewa daga katunan banki.

Cutar kuɗaɗe. Tare da taimakon katunan banki, zaku iya biyan kuɗi cikin sauƙi a cikin kuɗin waje. Juyawa yana faruwa ko dai a cikin kuɗin banki, ko kuma a ƙimar Babban Bankin. A kowane hali, ba kwa buƙatar neman ofishin musanya ku canza kuɗi a can.

Canja wurin banki. Hanya mai dacewa don aika kuɗi zuwa ga ƙaunatattuna. A ka’ida, ana yin canja wuri a cikin banki nan take, kuma na waje yana ɗaukar matsakaicin kwanaki ɗaya zuwa biyu na kasuwanci.

Me yasa irin wannan dogon gabatarwar game da fa'idodin katunan banki? Gaskiyar ita ce, zan ci gaba da yin magana game da haɗa katunan banki da wayar hannu, kuma wannan ɓangaren labarin ba zai rasa nasaba ba idan wasu daga cikin masu sharhinmu ba su sake maimaita ba kawai "Ba ni amfani da katunan banki, me yasa ake buƙatar haka. kuma?".

Zaɓuɓɓuka don hulɗa tsakanin wayar hannu da katin banki

Aikace-aikacen wayar hannu. Shirye-shiryen banki don wayoyin komai da ruwanka sun bayyana na dogon lokaci, wanda ba abin mamaki bane, saboda ra'ayin kanta yana kan saman. Na yarda, menene zai fi dacewa fiye da sake cika wayar hannu kai tsaye daga allon wayar hannu? Mai sauri, mai sauƙi, koyaushe a hannu. A gaskiya, wannan yana ɗaya daga cikin farkon symbioses tsakanin wayar hannu da katin banki.

SIM Card a matsayin analogue na katin banki. A halin yanzu ana ba da irin wannan sabis ɗin daga mai aiki na MTS. Asalinsa mai sauƙi ne: asusun ajiyar ku na banki yana da alaƙa da katin SIM ɗin, kuma kuna iya biya tare da wayar ku a wuraren da PayPass ke aiki (ta kawai haɗa shi da eriyar NFC).

Smartphone a matsayin misalin katin banki. Da farko, an inganta wannan ra'ayin a cikin Rasha ta i-Free. A cikinta, a karon farko, sun sami damar aiwatar da biyan kuɗi kai tsaye daga wayar hannu, ba tare da “adapters” daban-daban kamar ɗaure zuwa katin SIM ba. Gaskiya ne, wasu hane-hane sun bayyana a cikin nau'in nau'in nau'in nau'in tallafi (Samsung har yanzu ba a cikin jerin waɗannan na'urori) da tsarin shigarwa mai rikitarwa. Ba za ku iya sauke aikace-aikacen daga Play Store da kanku ba, dole ne a aiko muku da shi azaman sabuntawa (kamar yadda i-Free ya bayyana mani, wannan lamari ne na tsaro). Wani iyakance kuma shine kawai kuna iya biyan kuɗi ta amfani da asusun katin banki na musamman wanda aka riga aka biya, wanda iyakarsa shine 15,000 rubles.

Baya ga i-Free, Samsung da Bankin Standard na Rasha sun sanar da irin wannan tarin kwanan nan (a hanya, kawai na gano cewa ana kiran wannan banki da ƙauna "barsik" akan dandalin banki na musamman, abin ban dariya).

A kowane hali, tsarin biyan kuɗi ɗaya ne: kuna buɗe aikace-aikacen akan wayoyinku, shigar da lambar wayar ku, sannan ku taɓa wayoyinku zuwa tashar da ke kunna PayPass.

Af, amfani da fasaha na PayPass a cikin kanta shine ƙuntatawa biyan kuɗi, tunda yawancin tashoshi ba sa tallafawa PayPass.

Hanyoyi masu dacewa don biyan aikace-aikacen aikace-aikace, abun ciki mai lasisi ko fakiti a ƙasashen waje

Na san cewa wasu masu amfani da gaske ba sa son samun katunan banki na zahiri, wasu kuma ba su kai shekara 18 ba tukuna, wasu kuma sun yi kasala su zauna a ofis su zana irin wannan katin. Ga irin waɗannan mutane, akwai ayyuka masu dacewa da yawa, Ina ba da shawarar yin magana game da kowannensu dalla-dalla.

Bisa QIWI Wallet. Kyakkyawan tsohuwar kuma sanannen walat ɗin lantarki na QIWI wanda kamfani ke ƙoƙarin jawo masu amfani da shi. Tana da ikon ƙirƙirar katin banki wanda aka riga aka biya kafin lokaci, sannan kawai shigar da bayanansa lokacin biyan kuɗi a shagunan kan layi ko a cikin Google Play / iTunes Store.

Yandex.Kudi. Wannan sabis ɗin ba shi da katin kama-da-wane, amma suna isar da katunan jiki na yau da kullun da sauri, waɗanda suke dacewa sosai don amfani tare da keɓaɓɓen asusun Yandex.Money (duk da haka, ban ba da shawarar adana kuɗi da yawa a cikin wannan sabis ɗin ba, akwai da yawa. ya kasance lokuta da aka yi kutse a cikin asusun ajiyar kuɗi, bayan haka waɗanda aka kashe a Yandex ba su sami kuɗi ba).

Tinkoff Mobile Wallet. Da farko, an tsara wannan sabis ɗin don samar da saurin canja wuri zuwa abokai, amma a ganina, a cikin wannan alkuki ya gaza. A gefe guda, lokacin yin rijistar walat, kuna samun dama ga adadin masu samar da sabis, da kuma katin kama-da-wane na Tinkoff.Wallet. Amfanin walat ɗin hannu akan QIWI da Ya.Money yana cikin yawan abokan haɗin gwiwa ta hanyar da za a iya cika shi ba tare da kwamitocin (Svyaznoy, Euroset, MTS, ION).

PayPal. Kamar yadda na sani, zaku iya ba da kuɗin asusun PayPal ɗinku sannan ku biya siyayya ta kan layi kai tsaye ta hanyarsa, ba tare da ƙarin kafa katunan daban ba. Wani fa'idar wannan hanyar ita ce, babu tabbacin cewa idan wani abu ba daidai ba a cikin kunshin ku, PayPal zai yi ƙoƙarin magance matsalar ku.

Kammalawa

Gaskiya naji dadin yadda harkar wayar hannu da na banki ke kara kusantowa a hankali, wata kila nan ba da jimawa ba za mu ga yadda ake hada katunan banki a cikin wayar salula. Koyaya, a halin yanzu, duk ƙoƙarin da kamfanoni ke yi na ko ta yaya daidaita wayowin komai da ruwan don biyan kuɗi sun yi kama da “cancantar kwakwalwan kwamfuta” fiye da matakai masu mahimmanci a wannan hanyar. Tabbatar da kai tsaye na kalmomi na shine gaskiyar cewa kusan dukkanin hanyoyin biyan kuɗi da na kwatanta suna da alaƙa da PayPass, wanda a halin yanzu ba a saba gani ba a Rasha (akwai maki da yawa a Moscow inda ake tallafawa, amma akwai wurare da yawa da za a iya amfani da su. ba haka ba)

<> kuma ku fa ya ku masu karatu? Yaya kuke ji game da amfani da katunan banki? Kuna jiran mafita da aka yi don wayar hannu? Ko kuna adana duk kuɗin ku a tsabar kuɗi kuma ba ku da sha'awar haɗa waɗannan wuraren?

Yanayin wayar hannu #7. Katin banki, wayoyin hannu da haɗin kai

Sannu, masu karatu. A cikin Gacuriro- Gidan da aka keɓe don haya a> "Mobile muhalli" Ina so in yi magana game da katunan banki, fa'idodin su akan tsabar kuɗi, da kuma haɗin kai tsakanin wayoyin hannu da katunan kuɗi.

Amfanin katunan banki akan tsabar kuɗi

Ni da kaina na kasance ina amfani da katunan banki ba da jimawa ba, fiye da shekaru biyu. Har zuwa lokacin, babu kawai tushen samun kuɗi na dindindin wanda zai fi dacewa don ci gaba da taswira. Na san cewa a cikin Rasha akwai stereotypes da yawa game da bankuna, a nan gaba an sanya su a kan fassarar da ba daidai ba na yarjejeniyar banki, a sakamakon haka, mai amfani zai iya samun tarar ko bai fahimci inda kuɗin sabis ya fito ba, sa'an nan kuma ya yi kururuwa. a kowane mataki da aka yi masa fashi. A mafi yawan lokuta, wannan yana faruwa ne kawai saboda rashin kulawar abokan ciniki da kuma rashin ilimin banki na farko, amma a wasu lokuta akwai yanayi mara kyau (duk da haka, adadin su ba shi da yawa). Yanzu bari mu yi saurin duba fa'idar katunan akan tsabar kuɗi.

Tsaro. Idan kudinka na cikin asusunka ba a cikin jakarka ba, idan ka rasa katinka, za ka iya sauri toshe shi a wayarka ta hannu. Bugu da kari, idan Allah ya kaimu ana sata a gida, kudin da ke cikin asusun ma ba zai shafa ba. Mutanen da ke fargabar cewa za a iya cire kudadensu daga katin idan an sace shi za su iya buɗe ƙarin asusun ajiyar sirri mai kariya (wannan zaɓin ya shahara sosai, kodayake ba duk bankuna ne ke da shi ba).

Amfani. Bari in ba ku misalin da kuka saba da ku: “Kuna biyan 353 rubles 53 kopecks. 3.53 don Allah a duba, Ba ni da wani canji. Ko ba da canji a cikin ƙananan tsabar kudi. Lokacin biyan kuɗi da katin, babu irin waɗannan matsalolin - kamar yadda suka ce, an cire da yawa daga katin.

Ayyukan biyan kuɗi, sadarwar wayar hannu, Intanet. Yanzu duk sanannun bankuna suna da sabis na banki na Intanet, ta hanyar da za ku iya biyan kuɗin kuɗaɗen gida, wutar lantarki, layin ƙasa da wayar hannu cikin sauƙi. Idan aka kwatanta da layukan da ke kusa da Sberbank, wannan babban ci gaba ne. Ina mai matukar tausayawa wadannan mata matalauta wadanda ake tilastawa tsayawa tsayin daka a kowane wata a bankin Sberbank (kuma ba ku bukatar ku gaya mani cewa suna zuwa wurin yin hira, an rubuta a fuskokin maziyartan da suke so. don barin wannan wuri da wuri-wuri).

Iyakar Credit. Duk katunan bashi suna da "lokacin alheri" wanda zaku iya kashe kuɗi daga asusunku ba tare da cajin riba akansa ba. A gaskiya ma, "lokacin alheri" ya kasu kashi biyu - kwanaki 30 don sayayya da kwanaki 20 na gaba don biyan bashi. Yana da kyau a yi amfani da CL a hankali, saboda jarabar kashewa fiye da yadda ake buƙata yana da girma sosai.

Amfani. A matsayinka na mai mulki, amfanin yin amfani da katunan banki ya kasu kashi biyu - sha'awa akan ma'auni na asusun da / ko cashback. A cikin shari'ar farko, banki kowane wata yana ƙididdige wasu riba akan ma'auni na asusunku (wani nau'in ajiya mai ikon cirewa da sake cika shi), a cikin shari'a ta biyu, a ƙarshen wata, kuna samun riba (yawanci daga gare ta). 1% zuwa 5%, da wuya hannun jari ke samun 10% baya. Ƙwararrun masu amfani suna adana ajiyar su akan irin waɗannan katunan, kuma duk abubuwan kashe kuɗi ana yin su ne daga katunan kuɗi. Bayan haka, a ƙarshen wata, suna biyan katin kiredit ta hanyar canja wurin banki na waje, suna karɓar riba akan ma'auni na asusun da tsabar kuɗi daga duk abin da aka kashe akan katin kiredit.

Biyan sayayya a waje. Idan kuna son siyan wani abu a ƙasashen waje, to, biyan kuɗi ta katin kusan ita ce hanya ɗaya. A cikin PayPal guda ɗaya, ana amfani da sakewa daga katunan banki.

Cutar kuɗaɗe. Tare da taimakon katunan banki, zaku iya biyan kuɗi cikin sauƙi a cikin kuɗin waje. Juyawa yana faruwa ko dai a cikin kuɗin banki, ko kuma a ƙimar Babban Bankin. A kowane hali, ba kwa buƙatar neman ofishin musanya ku canza kuɗi a can.

Canja wurin banki. Hanya mai dacewa don aika kuɗi zuwa ga ƙaunatattuna. A ka’ida, ana yin canja wuri a cikin banki nan take, kuma na waje yana ɗaukar matsakaicin kwanaki ɗaya zuwa biyu na kasuwanci.

Me yasa irin wannan dogon gabatarwar game da fa'idodin katunan banki? Gaskiyar ita ce, zan ci gaba da yin magana game da haɗa katunan banki da wayar hannu, kuma wannan ɓangaren labarin ba zai rasa nasaba ba idan wasu daga cikin masu sharhinmu ba su sake maimaita ba kawai "Ba ni amfani da katunan banki, me yasa ake buƙatar haka. kuma?".

Zaɓuɓɓuka don hulɗa tsakanin wayar hannu da katin banki

Aikace-aikacen wayar hannu. Shirye-shiryen banki don wayoyin komai da ruwanka sun bayyana na dogon lokaci, wanda ba abin mamaki bane, saboda ra'ayin kanta yana kan saman. Na yarda, menene zai fi dacewa fiye da sake cika wayar hannu kai tsaye daga allon wayar hannu? Mai sauri, mai sauƙi, koyaushe a hannu. A gaskiya, wannan yana ɗaya daga cikin farkon symbioses tsakanin wayar hannu da katin banki.

SIM Card a matsayin analogue na katin banki. A halin yanzu ana ba da irin wannan sabis ɗin daga mai aiki na MTS. Asalinsa mai sauƙi ne: asusun ajiyar ku na banki yana da alaƙa da katin SIM ɗin, kuma kuna iya biya tare da wayar ku a wuraren da PayPass ke aiki (ta kawai haɗa shi da eriyar NFC).

Smartphone a matsayin misalin katin banki. Da farko, an inganta wannan ra'ayin a cikin Rasha ta i-Free. A cikinta, a karon farko, sun sami damar aiwatar da biyan kuɗi kai tsaye daga wayar hannu, ba tare da “adapters” daban-daban kamar ɗaure zuwa katin SIM ba. Gaskiya ne, wasu hane-hane sun bayyana a cikin nau'in nau'in nau'in nau'in tallafi (Samsung har yanzu ba a cikin jerin waɗannan na'urori) da tsarin shigarwa mai rikitarwa. Ba za ku iya sauke aikace-aikacen daga Play Store da kanku ba, dole ne a aiko muku da shi azaman sabuntawa (kamar yadda i-Free ya bayyana mani, wannan lamari ne na tsaro). Wani iyakance kuma shine kawai kuna iya biyan kuɗi ta amfani da asusun katin banki na musamman wanda aka riga aka biya, wanda iyakarsa shine 15,000 rubles.

Ban da i-Free, Samsung da Bankin Standard na Rasha sun sanar da irin wannan gungu kwanan nan (a hanya, na gano cewa ana kiran wannan banki da ƙauna "barsik" akan dandalin banki na musamman, abin ban dariya).< /p>

A kowane hali, tsarin biyan kuɗi ɗaya ne: kuna buɗe aikace-aikacen akan wayoyinku, shigar da lambar wayar ku, sannan ku taɓa wayoyinku zuwa tashar da ke kunna PayPass.

Af, amfani da fasaha na PayPass a cikin kanta shine ƙuntatawa biyan kuɗi, tunda yawancin tashoshi ba sa tallafawa PayPass.

Hanyoyi masu dacewa don biyan aikace-aikacen aikace-aikace, abun ciki mai lasisi ko fakiti a ƙasashen waje

Na san cewa wasu masu amfani da gaske ba sa son samun katunan banki na zahiri, wasu kuma ba su kai shekara 18 ba tukuna, wasu kuma sun yi kasala su zauna a ofis su zana irin wannan katin. Ga irin waɗannan mutane, akwai ayyuka masu dacewa da yawa, Ina ba da shawarar yin magana game da kowannensu dalla-dalla.

Bisa QIWI Wallet. Kyakkyawan tsohuwar kuma sanannen walat ɗin lantarki na QIWI wanda kamfani ke ƙoƙarin jawo masu amfani da shi. Tana da ikon ƙirƙirar katin banki wanda aka riga aka biya kafin lokaci, sannan kawai shigar da bayanansa lokacin biyan kuɗi a shagunan kan layi ko a cikin Google Play / iTunes Store.

Yandex.Kudi. Wannan sabis ɗin ba shi da katin kama-da-wane, amma suna isar da katunan jiki na yau da kullun da sauri, waɗanda suke dacewa sosai don amfani tare da keɓaɓɓen asusun Yandex.Money (duk da haka, ban ba da shawarar adana kuɗi da yawa a cikin wannan sabis ɗin ba, akwai da yawa. ya kasance lokuta da aka yi kutse a cikin asusun ajiyar kuɗi, bayan haka waɗanda aka kashe a Yandex ba su sami kuɗi ba).

Tinkoff Mobile Wallet. Da farko, an tsara wannan sabis ɗin don samar da saurin canja wuri zuwa abokai, amma a ganina, a cikin wannan alkuki ya gaza. A gefe guda, lokacin yin rijistar walat, kuna samun dama ga adadin masu samar da sabis, da kuma katin kama-da-wane na Tinkoff.Wallet. Amfanin walat ɗin hannu akan QIWI da Ya.Money yana cikin yawan abokan haɗin gwiwa ta hanyar da za a iya cika shi ba tare da kwamitocin (Svyaznoy, Euroset, MTS, ION).

PayPal. Kamar yadda na sani, zaku iya ba da kuɗin asusun PayPal ɗinku sannan ku biya siyayya ta kan layi kai tsaye ta hanyarsa, ba tare da ƙarin kafa katunan daban ba. Wani fa'idar wannan hanyar ita ce, babu tabbacin cewa idan wani abu ba daidai ba a cikin kunshin ku, PayPal zai yi ƙoƙarin magance matsalar ku.

Kammalawa

Gaskiya naji dadin yadda harkar wayar hannu da na banki ke kara kusantowa a hankali, wata kila nan ba da jimawa ba za mu ga yadda ake hada katunan banki a cikin wayar salula. Koyaya, a halin yanzu, duk ƙoƙarin da kamfanoni ke yi na ko ta yaya daidaita wayowin komai da ruwan don biyan kuɗi sun yi kama da “cancantar kwakwalwan kwamfuta” fiye da matakai masu mahimmanci a wannan hanyar. Tabbatar da kai tsaye na kalmomi na shine gaskiyar cewa kusan dukkanin hanyoyin biyan kuɗi da na kwatanta suna da alaƙa da PayPass, wanda a halin yanzu ba a saba gani ba a Rasha (akwai maki da yawa a Moscow inda ake tallafawa, amma akwai wurare da yawa da za a iya amfani da su. ba haka ba)

<> kuma ku fa ya ku masu karatu? Yaya kuke ji game da amfani da katunan banki? Kuna jiran mafita da aka yi don wayar hannu? Ko kuna adana duk kuɗin ku a tsabar kuɗi kuma ba ku da sha'awar haɗa waɗannan wuraren?

Yanayin wayar hannu #7. Katin banki, wayoyin hannu da haɗin kai

Sannu, masu karatu. A cikin Gacuriro- Gidan da aka keɓe don haya a> "Mobile muhalli" Ina so in yi magana game da katunan banki, fa'idodin su akan tsabar kuɗi, da kuma haɗin kai tsakanin wayoyin hannu da katunan kuɗi.

Amfanin katunan banki akan tsabar kuɗi

Ni da kaina na kasance ina amfani da katunan banki ba da jimawa ba, fiye da shekaru biyu. Har zuwa lokacin, babu kawai tushen samun kuɗi na dindindin wanda zai fi dacewa don ci gaba da taswira. Na san cewa a cikin Rasha akwai stereotypes da yawa game da bankuna, a nan gaba an sanya su a kan fassarar da ba daidai ba na yarjejeniyar banki, a sakamakon haka, mai amfani zai iya samun tarar ko bai fahimci inda kuɗin sabis ya fito ba, sa'an nan kuma ya yi kururuwa. a kowane mataki da aka yi masa fashi. A mafi yawan lokuta, wannan yana faruwa ne kawai saboda rashin kulawar abokan ciniki da kuma rashin ilimin banki na farko, amma a wasu lokuta akwai yanayi mara kyau (duk da haka, adadin su ba shi da yawa). Yanzu bari mu yi saurin duba fa'idar katunan akan tsabar kuɗi.

Tsaro. Idan kudinka na cikin asusunka ba a cikin jakarka ba, idan ka rasa katinka, za ka iya sauri toshe shi a wayarka ta hannu. Bugu da kari, idan Allah ya kaimu ana sata a gida, kudin da ke cikin asusun ma ba zai shafa ba. Mutanen da ke fargabar cewa za a iya cire kudadensu daga katin idan an sace shi za su iya buɗe ƙarin asusun ajiyar sirri mai kariya (wannan zaɓin ya shahara sosai, kodayake ba duk bankuna ne ke da shi ba).

Amfani. Bari in ba ku misalin da kuka saba da ku: “Kuna biyan 353 rubles 53 kopecks. 3.53 don Allah a duba, Ba ni da wani canji. Ko ba da canji a cikin ƙananan tsabar kudi. Lokacin biyan kuɗi da katin, babu irin waɗannan matsalolin - kamar yadda suka ce, an cire da yawa daga katin.

Ayyukan biyan kuɗi, sadarwar wayar hannu, Intanet. Yanzu duk sanannun bankuna suna da sabis na banki na Intanet, ta hanyar da za ku iya biyan kuɗin kuɗaɗen gida, wutar lantarki, layin ƙasa da wayar hannu cikin sauƙi. Idan aka kwatanta da layukan da ke kusa da Sberbank, wannan babban ci gaba ne. Ina mai matukar tausayawa wadannan mata matalauta wadanda ake tilastawa tsayawa tsayin daka a kowane wata a bankin Sberbank (kuma ba ku bukatar ku gaya mani cewa suna zuwa wurin yin hira, an rubuta a fuskokin maziyartan da suke so. don barin wannan wuri da wuri-wuri).

Iyakar kuɗi. Duk katunan bashi suna da "lokacin alheri" wanda zaku iya kashe kuɗi daga asusunku ba tare da cajin riba akansa ba. A gaskiya ma, "lokacin alheri" ya kasu kashi biyu - kwanaki 30 don sayayya da kwanaki 20 na gaba don biyan bashi. Yana da kyau a yi amfani da CL a hankali, saboda jarabar kashewa fiye da yadda ake buƙata yana da girma sosai.

Amfani. A matsayinka na mai mulki, amfanin yin amfani da katunan banki ya kasu kashi biyu - sha'awa akan ma'auni na asusun da / ko cashback. A cikin shari'ar farko, bankin kowane wata yana tara riba akan ma'auni na asusun ku (wani nau'in ajiyar kuɗi tare da ikon cirewa da sake cika shi), a cikin yanayi na biyu, a ƙarshen wata, kuna samun riba (yawanci daga gare ta). 1% zuwa 5%, da wuya hannun jari ke samun 10% baya. Ƙwararrun masu amfani suna adana ajiyar su akan irin waɗannan katunan, kuma duk abubuwan kashe kuɗi ana yin su ne daga katunan kuɗi. Bayan haka, a ƙarshen wata, suna biyan katin kiredit ta hanyar canja wurin banki na waje, suna karɓar riba akan ma'auni na asusun da tsabar kuɗi daga duk abin da aka kashe akan katin kiredit.

Biyan sayayya a waje. Idan kuna son siyan wani abu a ƙasashen waje, to, biyan kuɗi ta katin kusan ita ce hanya ɗaya. A cikin PayPal guda ɗaya, ana amfani da sakewa daga katunan banki.

Cutar kuɗaɗe. Tare da taimakon katunan banki, zaku iya biyan kuɗi cikin sauƙi a cikin kuɗin waje. Juyawa yana faruwa ko dai a cikin kuɗin banki, ko kuma a ƙimar Babban Bankin. A kowane hali, ba kwa buƙatar neman ofishin musanya ku canza kuɗi a can.

Canja wurin banki. Hanya mai dacewa don aika kuɗi zuwa ga ƙaunatattuna. A ka’ida, ana yin canja wuri a cikin banki nan take, kuma na waje yana ɗaukar matsakaicin kwanaki ɗaya zuwa biyu na kasuwanci.

Me yasa irin wannan dogon gabatarwar game da fa'idodin katunan banki? Gaskiyar ita ce, zan ci gaba da yin magana game da haɗa katunan banki da wayar hannu, kuma wannan ɓangaren labarin ba zai rasa nasaba ba idan wasu daga cikin masu sharhinmu ba su sake maimaita ba kawai "Ba ni amfani da katunan banki, me yasa ake buƙatar haka. kuma?".

Zaɓuɓɓuka don hulɗa tsakanin wayar hannu da katin banki

Aikace-aikacen wayar hannu. Shirye-shiryen banki don wayoyin komai da ruwanka sun bayyana na dogon lokaci, wanda ba abin mamaki bane, saboda ra'ayin kanta yana kan saman. Na yarda, menene zai fi dacewa fiye da sake cika wayar hannu kai tsaye daga allon wayar hannu? Mai sauri, mai sauƙi, koyaushe a hannu. A gaskiya, wannan yana ɗaya daga cikin farkon symbioses tsakanin wayar hannu da katin banki.

SIM Card a matsayin analogue na katin banki. A halin yanzu ana ba da irin wannan sabis ɗin daga mai aiki na MTS. Asalinsa mai sauƙi ne: asusun ajiyar ku na banki yana da alaƙa da katin SIM ɗin, kuma kuna iya biya tare da wayar ku a wuraren da PayPass ke aiki (ta kawai haɗa shi da eriyar NFC).

Smartphone a matsayin misalin katin banki. Da farko, an inganta wannan ra'ayin a cikin Rasha ta i-Free. A cikinta, a karon farko, sun sami damar aiwatar da biyan kuɗi kai tsaye daga wayar hannu, ba tare da “adapters” daban-daban kamar ɗaure zuwa katin SIM ba. Gaskiya ne, wasu hane-hane sun bayyana a cikin nau'in nau'in nau'in nau'in tallafi (Samsung har yanzu ba a cikin jerin waɗannan na'urori) da tsarin shigarwa mai rikitarwa. Ba za ku iya sauke aikace-aikacen daga Play Store da kanku ba, dole ne a aiko muku da shi azaman sabuntawa (kamar yadda i-Free ya bayyana mani, wannan lamari ne na tsaro). Wani iyakance kuma shine kawai kuna iya biyan kuɗi ta amfani da asusun katin banki na musamman wanda aka riga aka biya, wanda iyakarsa shine 15,000 rubles.

Ban da i-Free, Samsung da Bankin Standard na Rasha sun sanar da irin wannan gungu kwanan nan (a hanya, na gano cewa ana kiran wannan banki da ƙauna "barsik" akan dandalin banki na musamman, abin ban dariya).< /p>

A kowane hali, tsarin biyan kuɗi ɗaya ne: kuna buɗe aikace-aikacen akan wayoyinku, shigar da lambar wayar ku, sannan ku taɓa wayoyinku zuwa tashar da ke kunna PayPass.

Af, amfani da fasaha na PayPass a cikin kanta shine ƙuntatawa biyan kuɗi, tunda yawancin tashoshi ba sa tallafawa PayPass.

Hanyoyi masu dacewa don biyan aikace-aikacen aikace-aikace, abun ciki mai lasisi ko fakiti a ƙasashen waje

Na san cewa wasu masu amfani da gaske ba sa son samun katunan banki na zahiri, wasu kuma ba su kai shekara 18 ba tukuna, wasu kuma sun yi kasala su zauna a ofis su zana irin wannan katin. Ga irin waɗannan mutane, akwai ayyuka masu dacewa da yawa, Ina ba da shawarar yin magana game da kowannensu dalla-dalla.

Bisa QIWI Wallet. Kyakkyawan tsohuwar kuma sanannen walat ɗin lantarki na QIWI wanda kamfani ke ƙoƙarin jawo masu amfani da shi. Tana da ikon ƙirƙirar katin banki wanda aka riga aka biya kafin lokaci, sannan kawai shigar da bayanansa lokacin biyan kuɗi a shagunan kan layi ko a cikin Google Play / iTunes Store.

Yandex.Kudi. Wannan sabis ɗin ba shi da katin kama-da-wane, amma suna isar da katunan jiki na yau da kullun da sauri, waɗanda suke dacewa sosai don amfani tare da keɓaɓɓen asusun Yandex.Money (duk da haka, ban ba da shawarar adana kuɗi da yawa a cikin wannan sabis ɗin ba, akwai da yawa. ya kasance lokuta da aka yi kutse a cikin asusun ajiyar kuɗi, bayan haka waɗanda aka kashe a Yandex ba su sami kuɗi ba).

Tinkoff Mobile Wallet. Da farko, an tsara wannan sabis ɗin don samar da saurin canja wuri zuwa abokai, amma a ganina, a cikin wannan alkuki ya gaza. A gefe guda, lokacin yin rijistar walat, kuna samun dama ga adadin masu samar da sabis, da kuma katin kama-da-wane na Tinkoff.Wallet. Amfanin walat ɗin hannu akan QIWI da Ya.Money yana cikin yawan abokan haɗin gwiwa ta hanyar da za a iya cika shi ba tare da kwamitocin (Svyaznoy, Euroset, MTS, ION).

PayPal. Kamar yadda na sani, zaku iya ba da kuɗin asusun PayPal ɗinku sannan ku biya siyayya ta kan layi kai tsaye ta hanyarsa, ba tare da ƙarin kafa katunan daban ba. Wani fa'idar wannan hanyar ita ce, babu tabbacin cewa idan wani abu ba daidai ba a cikin kunshin ku, PayPal zai yi ƙoƙarin magance matsalar ku.

Kammalawa

Gaskiya naji dadin yadda harkar wayar hannu da na banki ke kara kusantowa a hankali, wata kila nan ba da jimawa ba za mu ga yadda ake hada katunan banki a cikin wayar salula. Koyaya, a halin yanzu, duk ƙoƙarin da kamfanoni ke yi na ko ta yaya daidaita wayowin komai da ruwan don biyan kuɗi sun yi kama da “cancantar kwakwalwan kwamfuta” fiye da matakai masu mahimmanci a wannan hanyar. Tabbatar da kai tsaye na kalmomi na shine gaskiyar cewa kusan dukkanin hanyoyin biyan kuɗi da na kwatanta suna da alaƙa da PayPass, wanda a halin yanzu ba a saba gani ba a Rasha (akwai maki da yawa a Moscow inda ake tallafawa, amma akwai wurare da yawa da za a iya amfani da su. ba haka ba)

<> kuma ku fa ya ku masu karatu? Yaya kuke ji game da amfani da katunan banki? Kuna jiran mafita da aka yi don wayar hannu? Ko kuna adana duk kuɗin ku a tsabar kuɗi kuma ba ku da sha'awar haɗa waɗannan wuraren?

Yanayin wayar hannu #7. Katunan banki, wayoyin hannu da haɗin kai

Sannu, masu karatu. A cikin Gacuriro- Furnished House na Muhallin Wayar hannu na yau, Ina so in yi magana game da katunan banki, fa'idodin su akan tsabar kuɗi, da haɗin kai tsakanin wayoyin hannu da katunan kuɗi.

Salam yan uwa masu karatu. A cikin na yau
Gacuriro- Gidan da aka keɓe don haya Gacuriro Furnished House na haya "Yanayin wayar hannu" Ina so in yi magana game da katunan banki, fa'idodin su akan tsabar kuɗi, da kuma haɗin kai tsakanin wayoyin hannu da katunan kuɗi.

Amfanin katunan banki akan tsabar kuɗi

Ni da kaina na kasance ina amfani da katunan banki ba da jimawa ba, fiye da shekaru biyu. Har zuwa lokacin, babu kawai tushen samun kuɗi na dindindin wanda zai fi dacewa don ci gaba da taswira. Na san cewa a cikin Rasha akwai stereotypes da yawa game da bankunan, a nan gaba an sanya su a kan fassarar da ba daidai ba na yarjejeniyar banki, a sakamakon haka, mai amfani zai iya samun tarar ko bai fahimci inda kuɗin sabis ya fito ba, sa'an nan kuma ya yi kururuwa. a kowane mataki da aka yi masa fashi. A mafi yawan lokuta, wannan yana faruwa ne kawai saboda rashin kulawar abokan ciniki da kuma rashin ilimin banki na farko, amma a wasu lokuta akwai yanayi mara kyau (duk da haka, adadin su ba shi da yawa). Yanzu bari mu yi saurin duba fa'idar katunan akan tsabar kuɗi.

Tsaro. Idan kudinka na cikin asusunka ba a cikin jakarka ba, idan ka rasa katinka, za ka iya sauri toshe shi a wayarka ta hannu. Bugu da kari, idan Allah ya kaimu ana sata a gida, kudin da ke cikin asusun ma ba zai shafa ba. Mutanen da ke fargabar cewa za a iya cire kudadensu daga katin idan an sace shi za su iya buɗe ƙarin asusun ajiyar sirri mai kariya (wannan zaɓin ya shahara sosai, kodayake ba duk bankuna ne ke da shi ba).

Dadi. Bari in ba ku misalin da kuka saba da ku: “Kuna biyan 353 rubles 53 kopecks. 3.53 don Allah a duba, Ba ni da wani canji. Ko ba da canji a cikin ƙananan tsabar kudi. Lokacin biyan kuɗi da katin, babu irin waɗannan matsalolin - kamar yadda suka ce, an cire da yawa daga katin.

Ayyukan biyan kuɗi, sadarwar wayar hannu, Intanet. Yanzu duk sanannun bankuna suna da sabis na banki na Intanet, ta hanyar da za ku iya biyan kuɗin kuɗaɗen gida, wutar lantarki, layin ƙasa da wayar hannu cikin sauƙi. Idan aka kwatanta da layukan da ke kusa da Sberbank, wannan babban ci gaba ne. Ina mai matukar tausayawa wadannan mata matalauta wadanda ake tilastawa tsayawa tsayin daka a kowane wata a bankin Sberbank (kuma ba ku bukatar ku gaya mani cewa suna zuwa wurin yin hira, an rubuta a fuskokin maziyartan da suke so. don barin wannan wuri da wuri-wuri).

Iyakar kuɗi. Duk katunan bashi suna da "lokacin alheri" wanda zaku iya kashe kuɗi daga asusunku ba tare da cajin riba akansa ba. A gaskiya ma, "lokacin alheri" ya kasu kashi biyu - kwanaki 30 don sayayya da kwanaki 20 na gaba don biyan bashi. Yana da kyau a yi amfani da CL a hankali, saboda jarabar kashewa fiye da yadda ake buƙata yana da girma sosai.

Amfani. A matsayinka na mai mulki, amfanin yin amfani da katunan banki ya kasu kashi biyu - sha'awa akan ma'auni na asusun da / ko cashback. A cikin shari'ar farko, banki kowane wata yana ƙididdige wasu riba akan ma'auni na asusunku (wani nau'in ajiya mai ikon cirewa da sake cika shi), a cikin shari'a ta biyu, a ƙarshen wata, kuna samun riba (yawanci daga gare ta). 1% zuwa 5%, da wuya hannun jari ke samun 10% baya. Ƙwararrun masu amfani suna adana ajiyar su akan irin waɗannan katunan, kuma duk abubuwan kashe kuɗi ana yin su ne daga katunan kuɗi. Bayan haka, a ƙarshen wata, suna biyan katin kiredit ta hanyar canja wurin banki na waje, suna karɓar riba akan ma'auni na asusun da tsabar kuɗi daga duk abin da aka kashe akan katin kiredit.

Biyan sayayya a waje. Idan kuna son siyan wani abu a ƙasashen waje, to, biyan kuɗi ta katin kusan ita ce hanya ɗaya. A cikin PayPal guda ɗaya, ana amfani da sakewa daga katunan banki.

Musanya canjin kuɗi. Tare da taimakon katunan banki, zaku iya biyan kuɗi cikin sauƙi a cikin kuɗin waje. Juyawa yana faruwa ko dai a cikin kuɗin banki, ko kuma a ƙimar Babban Bankin. A kowane hali, ba kwa buƙatar neman ofishin musanya ku canza kuɗi a can.

Canja wurin banki. Hanya mai dacewa don aika kuɗi zuwa ga ƙaunatattuna. A ka’ida, ana yin canja wuri a cikin banki nan take, kuma na waje yana ɗaukar matsakaicin kwanaki ɗaya zuwa biyu na kasuwanci.

Me yasa irin wannan dogon gabatarwar game da fa'idodin katunan banki? Gaskiyar ita ce, zan ci gaba da yin magana game da haɗa katunan banki da wayar hannu, kuma wannan ɓangaren labarin ba zai rasa nasaba ba idan wasu daga cikin masu sharhinmu ba su sake maimaita ba kawai "Ba ni amfani da katunan banki, me yasa ake buƙatar haka. kuma?".

Zaɓuɓɓuka don hulɗa tsakanin wayar hannu da katin banki

Aikace-aikacen wayar hannu. Shirye-shiryen banki don wayoyin komai da ruwanka sun bayyana na dogon lokaci, wanda ba abin mamaki bane, saboda ra'ayin kanta yana kan saman. Na yarda, menene zai fi dacewa fiye da sake cika wayar hannu kai tsaye daga allon wayar hannu? Mai sauri, mai sauƙi, koyaushe a hannu. A gaskiya, wannan yana ɗaya daga cikin farkon symbioses tsakanin wayar hannu da katin banki.

Katin SIM a matsayin analogue na katin banki. A halin yanzu ana ba da irin wannan sabis ɗin daga mai aiki na MTS. Asalinsa mai sauƙi ne: asusun ajiyar ku na banki yana da alaƙa da katin SIM ɗin, kuma kuna iya biya tare da wayar ku a wuraren da PayPass ke aiki (ta kawai haɗa shi da eriyar NFC).

Wayar hannu a matsayin analogue na katin banki. Da farko, an inganta wannan ra'ayin a cikin Rasha ta i-Free. A cikinta, a karon farko, sun sami damar aiwatar da biyan kuɗi kai tsaye daga wayar hannu, ba tare da “adapters” daban-daban kamar ɗaure zuwa katin SIM ba. Gaskiya ne, wasu hane-hane sun bayyana a cikin nau'in nau'in nau'in nau'in tallafi (Samsung har yanzu ba a cikin jerin waɗannan na'urori) da tsarin shigarwa mai rikitarwa. Ba za ku iya sauke aikace-aikacen daga Play Store da kanku ba, dole ne a aiko muku da shi azaman sabuntawa (kamar yadda i-Free ya bayyana mani, wannan lamari ne na tsaro). Wani iyakance kuma shine kawai kuna iya biyan kuɗi ta amfani da asusun katin banki na musamman wanda aka riga aka biya, wanda iyakarsa shine 15,000 rubles.

Baya ga i-Free, Samsung da Bankin Standard na Rasha sun sanar da irin wannan tarin kwanan nan (a hanya, kawai na gano cewa ana kiran wannan banki da ƙauna "barsik" akan dandalin banki na musamman, abin ban dariya).

A kowane hali, tsarin biyan kuɗi ɗaya ne: kuna buɗe aikace-aikacen akan wayoyinku, shigar da lambar wayar ku, sannan ku taɓa wayoyinku zuwa tashar da ke kunna PayPass.

Af, amfani da fasaha na PayPass a cikin kanta shine ƙuntatawa biyan kuɗi, tunda yawancin tashoshi ba sa tallafawa PayPass.

Hanyoyi masu dacewa don biyan aikace-aikacen aikace-aikace, abun ciki mai lasisi ko fakiti a ƙasashen waje

Na san cewa wasu masu amfani da gaske ba sa son samun katunan banki na zahiri, wasu kuma ba su kai shekara 18 ba tukuna, wasu kuma sun yi kasala su zauna a ofis su zana irin wannan katin. Ga irin waɗannan mutane, akwai ayyuka masu dacewa da yawa, Ina ba da shawarar yin magana game da kowannensu dalla-dalla.

Bisa QIWI Wallet. Kyakkyawan tsohuwar kuma sanannen walat ɗin lantarki na QIWI wanda kamfani ke ƙoƙarin jawo masu amfani da shi. Tana da ikon ƙirƙirar katin banki wanda aka riga aka biya kafin lokaci, sannan kawai shigar da bayanansa lokacin biyan kuɗi a shagunan kan layi ko a cikin Google Play / iTunes Store.

Yandex.Kudi. Wannan sabis ɗin ba shi da katin kama-da-wane, amma suna isar da katunan jiki na yau da kullun da sauri, waɗanda suke dacewa sosai don amfani tare da keɓaɓɓen asusun Yandex.Money (duk da haka, ban ba da shawarar adana kuɗi da yawa a cikin wannan sabis ɗin ba, akwai da yawa. An kasance lokuta na kutse a cikin asusun, bayan haka Yandex bai sami kuɗi ba).

Tinkoff Mobile Wallet. Da farko, an tsara wannan sabis ɗin don samar da saurin canja wuri zuwa abokai, amma a ganina, a cikin wannan alkuki ya gaza. A gefe guda, lokacin yin rijistar walat, kuna samun dama ga adadin masu samar da sabis, da kuma katin kama-da-wane na Tinkoff.Wallet. Amfanin walat ɗin hannu akan QIWI da Ya.Money yana cikin yawan abokan haɗin gwiwa ta hanyar da za a iya cika shi ba tare da kwamitocin (Svyaznoy, Euroset, MTS, ION).

PayPal. Kamar yadda na sani, zaku iya ba da kuɗin asusun PayPal ɗinku sannan ku biya siyayya ta kan layi kai tsaye ta hanyarsa, ba tare da ƙarin kafa katunan daban ba. Ƙarin ƙari na wannan hanyar shine wani nau'i na garantin cewa idan wani abu ba daidai ba a cikin kunshin ku, PayPal zai yi ƙoƙarin magance matsalar ku.

Kammalawa

Gaskiya naji dadin yadda harkar wayar hannu da na banki ke kara kusantowa a hankali, wata kila nan ba da dadewa ba za mu ga yadda ake hada katunan banki a cikin wayar salula. Koyaya, a halin yanzu, duk ƙoƙarin da kamfanoni ke yi na ko ta yaya daidaita wayowin komai da ruwan don biyan kuɗi sun yi kama da “cancantar kwakwalwan kwamfuta” fiye da matakai masu mahimmanci a wannan hanyar. Tabbatar da kai tsaye na kalmomi na shine gaskiyar cewa kusan dukkanin hanyoyin biyan kuɗi da na kwatanta suna da alaƙa da PayPass, wanda a halin yanzu ba a saba gani ba a Rasha (akwai maki da yawa a Moscow inda ake tallafawa, amma akwai wurare da yawa da za a iya amfani da su. ba haka ba)

<> kuma ku fa ya ku masu karatu? Yaya kuke ji game da amfani da katunan banki? Kuna jiran mafita da aka yi don wayar hannu? Ko kuna adana duk kuɗin ku a tsabar kuɗi kuma ba ku da sha'awar haɗa waɗannan wuraren?