Muhalin Wayar hannu #6

Ana tambayar ni lokaci-lokaci don ba da shawarar wayar hannu don dalilai daban-daban, a matsayin mai mulkin, na zaɓi wani abu daga babbar rundunar na'urorin Android ko iPhone 5/5s. Ba na son wayoyin hannu da gaske a kan Windows Phone, ba su da daɗi a gare ni, don haka da wuya na ba da shawarar su don siye.

<> Watanni biyu da suka gabata, wani abokina ya nemi in taimake ni in zaɓi wayar salula. Ta yi la'akari da iPhone 5s da Samsung Galaxy Note 3. A cikin farko, yawancin wasanni sun jawo hankali, na biyu yana son girman allo, tana so ya ba wa yaro wayar don kallon zane-zane a hanya. Bayan doguwar tattaunawa, sai ta yanke shawarar ɗaukar bayanin kula 3. Bayan siyan, ta yi wa wasu ma’aurata ƙarin ƙarin haske, kuma ba mu daɗe muna tattaunawa ba.

Kwanan nan, na sami sako daga gare ta tare da ɗan bita kan na'urar, bayan wata biyu. Da farko dai, yarinyar ba ta son gaskiyar cewa duk aikace-aikacen kyauta suna da tallace-tallace na banner, kuma a wani wuri, ban da wannan, daban-daban tallan tallace-tallace kafin a fara wasan. Na biyu kuma, ta ji haushin saurin na’urar Note 3, musamman a lokacin da ake zazzage updates (wato, wannan matsala ce da ta zama ruwan dare ga dukkan na’urorin Android, sai dai layin Nexus), na uku kuma ta ce ba ta da kyau. 'yarta don kallon zane-zane, tun da kullun ta taɓa maɓallin taɓawa.

A kan bangon duk wannan "abin kunya", yarinyar ta lura cewa mijinta yana da Nokia Lumia (Ban tuna da ainihin samfurin ba, hakuri), kuma duk abin da yake da kyau a kai: gudun, rashin talla a aikace-aikace. , da sauransu.

Bayan haka, mun yi doguwar tattaunawa a kan batun siyan aikace-aikacen, jimillar adadin software da kuma yadda ake gudanar da ayyukan biyu, mun yarda cewa duka biyun suna da fa'ida da rashin amfaninsu.

Wannan lamarin yana da nuni sosai, domin masu amfani ne na yau da kullun ne ke tantance siyar da wani kamfani, ba “geeks” ba, waɗanda ke da ɗan ƙaramin ƙanƙara. Amma ba na so in yi magana game da hakan, amma game da tallan banner. Bayan haka, wannan hakika mafarki ne mai ban tsoro da ke faruwa a cikin wannan sashin: ƙwayoyin cuta, batsa, aikace-aikacen karya da sauran "jin daɗi" ga matsakaicin mai amfani. Ban damu ba idan Min Bus Tixe masu haɓaka suna son samun kuɗi tare da talla , amma Google yana buƙatar ya fi sarrafa AdSense, saboda sau da yawa yara kanana suna amfani da wayoyin hannu, da kuma mutanen da ba su da fasaha, waɗanda ke da sauƙin yaudara.

Komawa ga labarina game da Android da Windows Phone. Ya zama kamar ni mai ban dariya cewa mai sauƙin amfani yana da irin wannan ra'ayi game da tsarin aiki. Abokina bai damu da cewa Windows Phone ba ta da ikon shigar da maɓallin madannai na ɓangare na uku ko na'urar bidiyo na kanta, amma tana iya cikakkiyar godiya ga ƙarin saurin aiki. Kuma wannan yana nuna cewa bai kamata Samsung yayi watsi da wannan sigar ba yayin haɓaka TouchWiz (banda Galaxy S5).

Ayyukan kamfanoni a cikin cibiyoyin sadarwar jama'a

A wani lokaci, na kasance da al'ada na karanta asusun twitter na kamfanoni, da kuma yin rajista ga ƙungiyoyin Vkontakte. Bayan kusan mako guda, na gane cewa wannan ra'ayin ba zai ƙare da wani abu mai kyau ba. Manufar farko ita ce samun bayanai na zamani game da sabbin samfura, firmware da sauran labarai. Amma a maimakon haka, na ga tarin kuliyoyi a cikin abincin, “Barka da Juma’a!” da "Yaya Litinin din ku?". Duk waɗannan an shafe su da tambayoyin "Me kuke yawan yi da wayoyinku?" da dai sauransu. Tabbas, bayanai game da sabbin samfura suma sun bayyana, amma bisa ga ɗimbin “offtopic” mara amfani kawai an ɓace.

Na san kamfanoni suna zuba jari sosai a SMM, amma abin kunya ne a ce lissafin ya kasance don nishadantar da mabukaci, ba don sanar da shi ba. Af, a wannan batun, Ina son aikin asusun Twitter na bankuna da masu amfani da wayar hannu. Suna ba da ƙaramin adadin labarai tare da taimako na kan lokaci ga masu amfani. Kamar yadda na fahimta, mutum na musamman a cikin binciken yana nuna duk mahimman kalmomin banki / ma'aikaci (akwai irin wannan zaɓi akan Twitter da abokan ciniki na ɓangare na uku), sannan ma'aikaci yana ba da taimako ga mai amfani, nan da nan ya amsa tweet. . A ganina, cibiyoyin sadarwar jama'a a matsayin sabis na tallafi sune mafi amfani da su. Kuma duk waɗannan "hanti" da sauran tinsel ana buƙatar ƙarin don kamfanoni masu ba da rahoto fiye da wani abu mai amfani.

Shirya cibiyar watsa labarai ta gida

A cikin ɗaya daga cikin "mixes" Sergey Kuzmin yayi magana game da matsalarsa tare da rashin lokacin neman bidiyo da sabis na Amediateka. Yayin karanta wannan labarin, na yanke shawarar in yi magana game da ƙungiyara ta ɗakin karatu na kafofin watsa labaru, da kuma raba zaɓuɓɓukan da za ta yiwu (bayan haka, an gwada adadin adadin 'yan wasan watsa labaru da sandunan HDMI daban-daban).

Da farko, zan gaya muku zaɓin da zan yi amfani da kaina, sannan kuma menene sauran zaɓuɓɓukan da ke akwai.

TV na farko ko žasa na al'ada da na saya (ko kuma, daidai, sun saya ni) kimanin shekaru bakwai da suka wuce. Da farko, na shirya yin amfani da shi don duba fayilolin bidiyo daga faifan waje, kuma don wannan na zaɓi samfurin da ya dace. Duk da haka, bayan sa'o'i biyu na saba da TV, ya bayyana a fili cewa wannan zaɓin ba zai dace da ni ba. Matsalar ta kasance a cikin nunin rubutun kalmomi. Kuma ko da yake “abokina” mai faɗin allo na iya karanta fassarar fassarar rubutu, font ɗinsu yayi sirara sosai, kuma yana da matsala wajen fitar da komai. Sai na yanke shawarar gwada haɗa TV ɗin zuwa kwamfuta ta ta hanyar HDMI, tun da tashar tashar da ta dace, ko kuma, tashar jiragen ruwa, tana nan a kai.

Bayan na ɗan tona kaɗan a cikin saitunan Windows da kayan aikin NVIDIA, na saita Desktops a cikin yanayin "extensions", kuma yanzu lokacin da kuka ja taga mai fayil ɗin bidiyo zuwa tebur ɗin TV, yana buɗewa gaba ɗaya akansa ( kuma, wanda ya dace sosai, ana kuma nuna sauti ta atomatik akan TV, ba zan iya cimma wannan hali akan poppy ba, don haka ina canja wurin sauti daga iMac zuwa TV da baya da hannu). A matsayin na'ura mai nisa, na yi amfani da na'ura daga Logitech, wanda kawai za a kira shi "wireless NumPad".

Na saita maɓallan zuwa matsi da suka dace kuma na iya ragewa / ƙara girman rubutu cikin sauƙi, canza waƙar sauti, tsayawa da mayar da fim ɗin. Na kashe babban mai duba sa'ad da nake kallo.

Tun lokacin da na koma iMac, na sami ɗan matsala game da yanayin amfani da na saba. Na farko, kamar yadda na rubuta a sama, dole ne in canza sauti daga kwamfutar zuwa TV da hannu, na biyu kuma, ba zan iya kashe allon iMac ba tare da sanya shi barci ba. Ina la'akari da wannan babban lahani na Apple kuma ban ji daɗi da shi ba. Bayan tuntuɓar masu amfani da OS X masu ci gaba, na gane cewa a halin yanzu babu mafita ga wannan matsalar. Don haka yanzu ina amfani da zaɓi na sasantawa: Na saita mafi ƙarancin haske akan iMac, kuma MPlayer yana sanya baƙar fata ta atomatik lokacin da na kunna yanayin cikakken allo akan TV.

Game da na'urar nesa, na musanya karamin Logitech nesa don cikakken maballin mara waya ta K400. Ina amfani da faifan taɓawa don daidaita ƙarar, kuma don wasu ayyuka ina amfani da maɓallan zafi na MPlayer. Af, wani ragi na sababbin tsararraki na iMac shine Apple mai alamar nesa ba sa aiki a cikin su (Na gano hakan bayan na kawo irin wannan nesa daga Amurka).

Yanzu mu matsa kan yadda ake adanawa da kunna fina-finai. Da kaina, da rashin alheri, zaɓin yawo bai dace da ni ba, saboda yawancin ƴan wasan kwaikwayo na TV da anime tare da subtitles a cikin irin waɗannan ayyukan, kuma ko da sun kasance, ba za ku iya daidaita girman font ba, wanda kuma yana da mahimmanci a gare ni. . Ƙari ga haka, lokacin da kake yawo a kan layi, ana ɗaure ka da ingancin Intanet, kuma kewaya cikin fim ɗin yana da hankali fiye da kallon layi. Gabaɗaya, na fi son adana fina-finai da silsila akan rumbun kwamfutarka sannan in goge su bayan kallo. Idan akwai wani abu da nake bukata a kan iTunes, na saya a can, amma iTunes kuma labari ne "mai ban dariya": lokacin ƙoƙarin fitar da sauti zuwa TV, shirin ya rubuta wani abu game da rashin lasisi na wannan tashar mai jiwuwa, kuma tare da bidiyo. .

A wani lokaci nakan gwada masu wasan watsa labarai, na yau da kullun da na Android, da kuma igiyoyi na HDMI iri-iri, don haka zan so in yi magana game da fa'ida da rashin lafiyar kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka.

Mai kunna watsa labarai na yau da kullun. Zaɓin mafi sauƙi. Mafi dacewa ga waɗanda suke son kallon bidiyo a cikin tsarinsu na asali ba tare da wani fassarar magana ba da sauran maganganun banza. Na zazzage fim ɗin a kan kebul na USB, na saka kebul ɗin filasha a cikin na'urar watsa labarai kuma na duba lafiyar ku. A matsayinka na mai mulki, irin waɗannan 'yan wasan suna da ikon ko ta yaya suyi aiki tare da ajiyar fayil mai nisa ko kan hanyar sadarwar gida, amma a mafi yawan lokuta wannan tallafin ba a aiwatar da shi sosai. Hakanan ya shafi tallafi don rafuka daban-daban.

Android media player. Waɗannan na'urori sun riga sun fi ban sha'awa. Dukkansu an sanye su da Wi-Fi kuma suna tallafawa Play Store. Saboda haka, nan da nan za mu je da sauke MX Video Player. Kuma shi ke nan, mai kunnawa yana da kusan duk damar sake kunnawa: daidaitawa da gyara juzu'i, tallafi don tsarin sauti da bidiyo da ba kasafai ba, sauya waƙoƙin sauti da ƙari mai yawa. A zahiri, kasancewar MX Player shine babban fa'idar 'yan wasan watsa labarai akan Android.

HDMI yana tsayawa akan Android. A gaskiya ma, waɗannan 'yan wasan kafofin watsa labaru iri ɗaya ne, amma sun rasa mahimmanci a girman da nauyi. Za su iya yin komai daidai da takwarorinsu mafi girma, amma sun yi hasara sosai ga na ƙarshe dangane da daidaitawa da adadin tashoshin USB. Don haka, idan an haɗa panel ɗin sarrafawa tare da mai kunna watsa labarai akan Android, to dole ne ku saya shi daban don sandar HDMI akan 1,500 rubles. Masu siyar da irin waɗannan na'urori suna sanya su azaman hanyoyin da suka dace don kallon bidiyo akan layi.

Nettops da kasusuwa. Karamin "akwatuna" tare da cikakkun Windows akan jirgi. Gaskiya ne, don mafi yawancin ana sayar da su ba tare da tsarin aiki ba har ma ba tare da rumbun kwamfutarka ba, wanda, duk da haka, yana ba ka damar shigar da saitunan ƙwaƙwalwar ajiya masu mahimmanci akan su. A ganina, wannan zaɓi ne mai kyau don tsarin multimedia. Kuna buƙatar shigar da babban rumbun kwamfutarka kuma siyan madanni mara waya ta waya. Idan kuna so - rarraba raƙuman ruwa, idan kuna so - kalli fina-finai akan layi, idan kuna so - layi. Kuma duk wannan a cikin Windows ɗin da aka saba (ba takwas ba, ba shakka).

Apple TV da makamantansu. Abin takaici, a cikin ƙasarmu, kewayon fina-finai a cikin iTunes iri ɗaya sun fi kunkuntar, don haka ba zan iya ba da shawarar Apple TV a matsayin mai kunna bidiyo na duniya ba. Koyaya, na san cewa wasu mutane suna son watsa abun ciki zuwa Apple TV daga iPhones da iPads.

Kamar yadda na fada a sama, Ina tsammanin kyakkyawan zaɓi don ɗakin karatu na gida shine nettop / barbone, yana da kyau a kalli Foxconn, ko Mac Mini. Ee, yana da tsada, amma tabbas ba za ku sami matsala haɗawa, wasa, saitin, da sauransu.

Kammalawa

Abokai, da yake muna magana ne game da shafukan sada zumunta da kuma ɗakunan karatu na gida, bari in yi amfani da wannan matsayi kuma in sanar da takara a cikin rukuninmu na Vkontakte.

Sharuɗɗan suna da sauƙi: zama mai biyan kuɗi na ƙungiyar kuma gaya mana game da yadda ake tsara ɗakin karatu a cikin gidan da ya dace, kuma za mu zaɓi mafi kyawun sharhi kuma mu ba wanda ya ci nasara K400 maballin, ladabi na Logitech (Ina da Ni kaina, a hanya) - babban "remote" mara waya don Smart TV ko don sarrafa ramut na sake kunna bidiyo daga PC).

Muhalin Wayar hannu #6

Ana tambayar ni lokaci-lokaci don ba da shawarar wayar hannu don dalilai daban-daban, a matsayin mai mulkin, na zaɓi wani abu daga babbar rundunar na'urorin Android ko iPhone 5/5s. Ba na son wayoyin hannu da gaske a kan Windows Phone, ba su da daɗi a gare ni, don haka da wuya na ba da shawarar su don siye.

<> Watanni biyu da suka gabata, wani abokina ya nemi in taimake ni in zaɓi wayar salula. Ta yi la'akari da iPhone 5s da Samsung Galaxy Note 3. A cikin farko, yawancin wasanni sun jawo hankali, na biyu yana son girman allo, tana so ya ba wa yaro wayar don kallon zane-zane a hanya. Bayan doguwar tattaunawa, sai ta yanke shawarar ɗaukar bayanin kula 3. Bayan siyan, ta yi wa wasu ma’aurata ƙarin ƙarin haske, kuma ba mu daɗe muna tattaunawa ba.

Kwanan nan, na sami sako daga gare ta tare da ɗan bita kan na'urar, bayan wata biyu. Da farko dai, yarinyar ba ta son gaskiyar cewa duk aikace-aikacen kyauta suna da tallace-tallace na banner, kuma a wani wuri, ban da wannan, daban-daban tallan tallace-tallace kafin a fara wasan. Na biyu kuma, ta ji haushin saurin na’urar Note 3, musamman a lokacin da ake zazzage updates (wato, wannan matsala ce da ta zama ruwan dare ga dukkan na’urorin Android, sai dai layin Nexus), na uku kuma ta ce ba ta da kyau. 'yarta don kallon zane-zane, tun da kullun ta taɓa maɓallin taɓawa.

A kan bangon duk wannan "abin kunya", yarinyar ta lura cewa mijinta yana da Nokia Lumia (Ban tuna da ainihin samfurin ba, hakuri), kuma duk abin da yake da kyau a kai: gudun, rashin talla a aikace-aikace. , da sauransu.

Bayan haka, mun yi doguwar tattaunawa a kan batun siyan aikace-aikacen, jimillar adadin software da kuma yadda ake gudanar da ayyukan biyu, mun yarda cewa duka biyun suna da fa'ida da rashin amfaninsu.

Wannan lamarin yana da nuni sosai, domin masu amfani ne na yau da kullun ne ke tantance siyar da wani kamfani, ba “geeks” ba, waɗanda ke da ɗan ƙaramin ƙanƙara. Amma ba na so in yi magana game da hakan, amma game da tallan banner. Bayan haka, wannan hakika mafarki ne mai ban tsoro da ke faruwa a cikin wannan sashin: ƙwayoyin cuta, batsa, aikace-aikacen karya da sauran "jin daɗi" ga matsakaicin mai amfani. Ban damu ba idan Min Bus Tixe masu haɓaka suna son samun kuɗi tare da talla , amma Google yana buƙatar ya fi sarrafa AdSense, saboda sau da yawa yara kanana suna amfani da wayoyin hannu, da kuma mutanen da ba su da fasaha, waɗanda ke da sauƙin yaudara.

Komawa ga labarina game da Android da Windows Phone. Ya zama kamar ni mai ban dariya cewa mai sauƙin amfani yana da irin wannan ra'ayi game da tsarin aiki. Abokina bai damu da cewa Windows Phone ba ta da ikon shigar da maɓallin madannai na ɓangare na uku ko na'urar bidiyo na kanta, amma tana iya cikakkiyar godiya ga ƙarin saurin aiki. Kuma wannan yana nuna cewa bai kamata Samsung yayi watsi da wannan sigar ba yayin haɓaka TouchWiz (banda Galaxy S5).

Ayyukan kamfanoni a cikin cibiyoyin sadarwar jama'a

A wani lokaci, na kasance da al'ada na karanta asusun twitter na kamfanoni, da kuma yin rajista ga ƙungiyoyin Vkontakte. Bayan kusan mako guda, na gane cewa wannan ra'ayin ba zai ƙare da wani abu mai kyau ba. Manufar farko ita ce samun bayanai na zamani game da sabbin samfura, firmware da sauran labarai. Amma a maimakon haka, na ga tarin kuliyoyi a cikin abincin, “Barka da Juma’a!” da "Yaya Litinin din ku?". Duk waɗannan an shafe su da tambayoyin "Me kuke yawan yi da wayoyinku?" da dai sauransu. Tabbas, bayanai game da sabbin samfura suma sun bayyana, amma bisa ga ɗimbin “offtopic” mara amfani kawai an ɓace.

Na san kamfanoni suna zuba jari sosai a SMM, amma abin kunya ne a ce lissafin ya kasance don nishadantar da mabukaci, ba don sanar da shi ba. Af, a wannan batun, Ina son aikin asusun Twitter na bankuna da masu amfani da wayar hannu. Suna ba da ƙaramin adadin labarai tare da taimako na kan lokaci ga masu amfani. Kamar yadda na fahimta, mutum na musamman a cikin binciken yana nuna duk mahimman kalmomin banki / ma'aikaci (akwai irin wannan zaɓi akan Twitter da abokan ciniki na ɓangare na uku), sannan ma'aikaci yana ba da taimako ga mai amfani, nan da nan ya amsa tweet. . A ganina, cibiyoyin sadarwar jama'a a matsayin sabis na tallafi sune mafi amfani da su. Kuma duk waɗannan "hanti" da sauran tinsel ana buƙatar ƙarin don kamfanoni masu ba da rahoto fiye da wani abu mai amfani.

Shirya cibiyar watsa labarai ta gida

A cikin ɗaya daga cikin "mixes" Sergey Kuzmin yayi magana game da matsalarsa tare da rashin lokacin neman bidiyo da sabis na Amediateka. Yayin karanta wannan labarin, na yanke shawarar in yi magana game da ƙungiyara ta ɗakin karatu na kafofin watsa labaru, da kuma raba zaɓuɓɓukan da za ta yiwu (bayan haka, an gwada adadin adadin 'yan wasan watsa labaru da sandunan HDMI daban-daban).

Da farko, zan gaya muku zaɓin da zan yi amfani da kaina, sannan kuma menene sauran zaɓuɓɓukan da ke akwai.

TV na farko ko žasa na al'ada da na saya (ko kuma, daidai, sun saya ni) kimanin shekaru bakwai da suka wuce. Da farko, na shirya yin amfani da shi don duba fayilolin bidiyo daga faifan waje, kuma don wannan na zaɓi samfurin da ya dace. Duk da haka, bayan sa'o'i biyu na saba da TV, ya bayyana a fili cewa wannan zaɓin ba zai dace da ni ba. Matsalar ta kasance a cikin nunin rubutun kalmomi. Kuma ko da yake “abokina” mai faɗin allo na iya karanta fassarar fassarar rubutu, font ɗinsu yayi sirara sosai, kuma yana da matsala wajen fitar da komai. Sai na yanke shawarar gwada haɗa TV ɗin zuwa kwamfuta ta ta hanyar HDMI, tun da tashar tashar da ta dace, ko kuma, tashar jiragen ruwa, tana nan a kai.

Bayan na ɗan tona kaɗan a cikin saitunan Windows da kayan aikin NVIDIA, na saita Desktops a cikin yanayin "extensions", kuma yanzu lokacin da kuka ja taga mai fayil ɗin bidiyo zuwa tebur ɗin TV, yana buɗewa gaba ɗaya akansa ( kuma, wanda ya dace sosai, sautin kuma an nuna shi ta atomatik akan TV, ba zan iya cimma wannan hali akan poppy ba, don haka ina canja wurin sauti daga iMac zuwa TV da baya da hannu). A matsayin na'ura mai nisa, na yi amfani da na'ura daga Logitech, wanda kawai za a kira shi "wireless NumPad".

Na saita maɓallan zuwa matsi da suka dace kuma na iya ragewa / ƙara girman rubutu cikin sauƙi, canza waƙar sauti, tsayawa da mayar da fim ɗin. Na kashe babban mai duba sa'ad da nake kallo.

Tun lokacin da na koma iMac, na sami ɗan matsala game da yanayin amfani da na saba. Na farko, kamar yadda na rubuta a sama, dole ne in canza sauti daga kwamfutar zuwa TV da hannu, na biyu kuma, ba zan iya kashe allon iMac ba tare da sanya shi barci ba. Ina la'akari da wannan babban lahani na Apple kuma ban ji daɗi da shi ba. Bayan tuntuɓar masu amfani da OS X masu ci gaba, na gane cewa a halin yanzu babu mafita ga wannan matsalar. Don haka yanzu ina amfani da zaɓi na sasantawa: Na saita mafi ƙarancin haske akan iMac, kuma MPlayer yana sanya baƙar fata ta atomatik lokacin da na kunna yanayin cikakken allo akan TV.

Game da na'urar nesa, na musanya karamin Logitech nesa don cikakken maballin mara waya ta K400. Ina amfani da faifan taɓawa don daidaita ƙarar, kuma don wasu ayyuka ina amfani da maɓallan zafi na MPlayer. Af, wani ragi na sababbin tsararraki na iMac shine Apple mai alamar nesa ba sa aiki a cikin su (Na gano hakan bayan na kawo irin wannan nesa daga Amurka).

Yanzu mu matsa zuwa ga yadda ake adanawa da kunna fina-finai. Da kaina, da rashin alheri, zaɓin yawo bai dace da ni ba, saboda yawancin ƴan wasan kwaikwayo na TV da anime tare da subtitles a cikin irin waɗannan ayyukan, kuma ko da sun kasance, ba za ku iya daidaita girman font ba, wanda kuma yana da mahimmanci a gare ni. . Ƙari ga haka, lokacin da kake yawo a kan layi, ana ɗaure ka da ingancin Intanet, kuma kewaya cikin fim ɗin yana da hankali fiye da kallon layi. Gabaɗaya, na fi son adana fina-finai da silsila akan rumbun kwamfutarka sannan in goge su bayan kallo. Idan akwai wani abu da nake bukata a kan iTunes, na saya a can, amma iTunes kuma labari ne "mai ban dariya": lokacin ƙoƙarin fitar da sauti zuwa TV, shirin ya rubuta wani abu game da rashin lasisi na wannan tashar mai jiwuwa, kuma tare da bidiyo. .

A wani lokaci nakan gwada masu wasan watsa labarai, na yau da kullun da na Android, da kuma igiyoyi na HDMI iri-iri, don haka zan so in yi magana game da fa'ida da rashin lafiyar kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka.

Mai kunna watsa labarai na yau da kullun. Zaɓin mafi sauƙi. Mafi dacewa ga waɗanda suke son kallon bidiyo a cikin tsarinsu na asali ba tare da wani fassarar magana ba da sauran maganganun banza. Na zazzage fim ɗin a kan kebul na USB, na saka kebul ɗin filasha a cikin na'urar watsa labarai kuma na duba lafiyar ku. A matsayinka na mai mulki, irin waɗannan 'yan wasan suna da ikon ko ta yaya suyi aiki tare da ajiyar fayil mai nisa ko kan hanyar sadarwar gida, amma a mafi yawan lokuta wannan tallafin ba a aiwatar da shi sosai. Hakanan ya shafi tallafi don rafuka daban-daban.

Android media player. Waɗannan na'urori sun riga sun fi ban sha'awa. Dukkansu an sanye su da Wi-Fi kuma suna tallafawa Play Store. Saboda haka, nan da nan za mu je da sauke MX Video Player. Kuma shi ke nan, mai kunnawa yana da kusan duk damar sake kunnawa: daidaitawa da gyara juzu'i, tallafi don tsarin sauti da bidiyo da ba kasafai ba, sauya waƙoƙin sauti da ƙari mai yawa. A zahiri, kasancewar MX Player shine babban fa'idar 'yan wasan watsa labarai akan Android.

HDMI yana tsayawa akan Android. A gaskiya ma, waɗannan 'yan wasan kafofin watsa labaru iri ɗaya ne, amma sun rasa mahimmanci a girman da nauyi. Za su iya yin komai daidai da takwarorinsu mafi girma, amma sun yi hasara sosai ga na ƙarshe dangane da daidaitawa da adadin tashoshin USB. Don haka, idan an haɗa panel ɗin sarrafawa tare da mai kunna watsa labarai akan Android, to dole ne ku saya shi daban don sandar HDMI akan 1,500 rubles. Masu siyar da irin waɗannan na'urori suna sanya su azaman hanyoyin da suka dace don kallon bidiyo akan layi.

Nettops da kasusuwa. Karamin "akwatuna" tare da cikakkun Windows akan jirgi. Gaskiya ne, don mafi yawancin ana sayar da su ba tare da tsarin aiki ba har ma ba tare da rumbun kwamfutarka ba, wanda, duk da haka, yana ba ka damar shigar da saitunan ƙwaƙwalwar ajiya masu mahimmanci akan su. A ganina, wannan zaɓi ne mai kyau don tsarin multimedia. Kuna buƙatar shigar da babban rumbun kwamfutarka kuma siyan madanni mara waya ta waya. Idan kuna so - rarraba raƙuman ruwa, idan kuna so - kalli fina-finai akan layi, idan kuna so - layi. Kuma duk wannan a cikin Windows ɗin da aka saba (ba takwas ba, ba shakka).

Apple TV da makamantansu. Abin takaici, a cikin ƙasarmu, kewayon fina-finai a cikin iTunes iri ɗaya sun fi kunkuntar, don haka ba zan iya ba da shawarar Apple TV a matsayin mai kunna bidiyo na duniya ba. Koyaya, na san cewa wasu mutane suna son watsa abun ciki zuwa Apple TV daga iPhones da iPads.

Kamar yadda na fada a sama, Ina tsammanin kyakkyawan zaɓi don ɗakin karatu na gida shine nettop / barbone, yana da kyau a kalli Foxconn, ko Mac Mini. Ee, yana da tsada, amma tabbas ba za ku sami matsala haɗawa, wasa, saitin, da sauransu.

Kammalawa

Abokai, da yake muna magana ne game da shafukan sada zumunta da kuma ɗakunan karatu na gida, bari in yi amfani da wannan matsayi kuma in sanar da takara a cikin rukuninmu na Vkontakte.

Sharuɗɗan suna da sauƙi: zama mai biyan kuɗi na ƙungiyar kuma gaya mana game da yadda ake tsara ɗakin karatu a cikin gidan da ya dace, kuma za mu zaɓi mafi kyawun sharhi kuma mu ba wanda ya ci nasara K400 maballin, ladabi na Logitech (Ina da Ni kaina, a hanya) - babban "remote" mara waya don Smart TV ko don sarrafa ramut na sake kunna bidiyo daga PC).

Muhalin Wayar hannu #6

Ana tambayar ni lokaci-lokaci don ba da shawarar wayar hannu don dalilai daban-daban, a matsayin mai mulkin, na zaɓi wani abu daga babbar rundunar na'urorin Android ko iPhone 5/5s. Ba na son wayoyin hannu da gaske a kan Windows Phone, ba su da daɗi a gare ni, don haka ba kasafai nake ba da shawarar su saya ba.

<> Watanni biyu da suka gabata, wani abokina ya nemi in taimake ni in zaɓi wayar salula. Ta yi la'akari da iPhone 5s da Samsung Galaxy Note 3. A cikin farko, yawancin wasanni sun jawo hankali, na biyu yana son girman allo, tana so ya ba wa yaro wayar don kallon zane-zane a hanya. Bayan doguwar tattaunawa, sai ta yanke shawarar ɗaukar bayanin kula 3. Bayan siyan, ta yi wa wasu ma’aurata ƙarin ƙarin haske, kuma ba mu daɗe muna tattaunawa ba.

Kwanan nan, na sami sako daga gare ta tare da ɗan bita kan na'urar, bayan wata biyu. Da farko dai, yarinyar ba ta son gaskiyar cewa duk aikace-aikacen kyauta suna da tallace-tallace na banner, kuma a wani wuri, ban da wannan, daban-daban tallan tallace-tallace kafin a fara wasan. Na biyu kuma, ta ji haushin saurin na’urar Note 3, musamman a lokacin da ake zazzage updates (wato, wannan matsala ce da ta zama ruwan dare ga dukkan na’urorin Android, sai dai layin Nexus), na uku kuma ta ce ba ta da kyau. 'yarta don kallon zane-zane, tun da kullun ta taɓa maɓallin taɓawa.

A kan bangon duk wannan "abin kunya", yarinyar ta lura cewa mijinta yana da Nokia Lumia (Ban tuna da ainihin samfurin ba, hakuri), kuma duk abin da yake da kyau a kai: gudun, rashin talla a aikace-aikace. , da sauransu.

Bayan haka, mun yi doguwar tattaunawa a kan batun siyan aikace-aikacen, jimillar adadin software da kuma yadda ake gudanar da ayyukan biyu, mun yarda cewa duka biyun suna da fa'ida da rashin amfaninsu.

Wannan lamarin yana da nuni sosai, domin masu amfani ne na yau da kullun ne ke tantance siyar da wani kamfani, ba “geeks” ba, waɗanda ke da ɗan ƙaramin ƙanƙara. Amma ba na so in yi magana game da hakan, amma game da tallan banner. Bayan haka, wannan hakika mafarki ne mai ban tsoro da ke faruwa a cikin wannan sashin: ƙwayoyin cuta, batsa, aikace-aikacen karya da sauran "jin daɗi" ga matsakaicin mai amfani. Ban damu ba idan Min Bus Tixe masu haɓaka suna son samun kuɗi tare da talla , amma Google yana buƙatar ya fi sarrafa AdSense, saboda sau da yawa yara kanana suna amfani da wayoyin hannu, da kuma mutanen da ba su da fasaha, waɗanda ke da sauƙin yaudara.

Komawa ga labarina game da Android da Windows Phone. Ya zama kamar ni mai ban dariya cewa mai sauƙin amfani yana da irin wannan ra'ayi game da tsarin aiki. Abokina bai damu da cewa Windows Phone ba ta da ikon shigar da maɓallin madannai na ɓangare na uku ko na'urar bidiyo na kanta, amma tana iya cikakkiyar godiya ga ƙarin saurin aiki. Kuma wannan yana nuna cewa bai kamata Samsung yayi watsi da wannan sigar ba yayin haɓaka TouchWiz (banda Galaxy S5).

Ayyukan kamfanoni a cikin cibiyoyin sadarwar jama'a

A wani lokaci, na kasance da al'ada na karanta asusun twitter na kamfanoni, da kuma yin rajista ga ƙungiyoyin Vkontakte. Bayan kusan mako guda, na gane cewa wannan ra'ayin ba zai ƙare da wani abu mai kyau ba. Manufar farko ita ce samun bayanai na zamani game da sabbin samfura, firmware da sauran labarai. Amma a maimakon haka, na ga tarin kuliyoyi a cikin abincin, “Barka da Juma’a!” da "Yaya Litinin din ku?". Duk waɗannan an shafe su da tambayoyin "Me kuke yawan yi da wayoyinku?" da dai sauransu. Tabbas, bayanai game da sabbin samfura suma sun bayyana, amma bisa ga ɗimbin “offtopic” mara amfani kawai an ɓace.

Na san kamfanoni suna zuba jari sosai a SMM, amma abin kunya ne a ce lissafin ya kasance don nishadantar da mabukaci, ba don sanar da shi ba. Af, a wannan batun, Ina son aikin asusun Twitter na bankuna da masu amfani da wayar hannu. Suna ba da ƙaramin adadin labarai tare da taimako na kan lokaci ga masu amfani. Kamar yadda na fahimta, mutum na musamman a cikin binciken yana nuna duk mahimman kalmomin banki / ma'aikaci (akwai irin wannan zaɓi akan Twitter da abokan ciniki na ɓangare na uku), sannan ma'aikaci yana ba da taimako ga mai amfani, nan da nan ya amsa tweet. . A ganina, cibiyoyin sadarwar jama'a a matsayin sabis na tallafi sune mafi amfani da su. Kuma duk waɗannan "hanti" da sauran tinsel ana buƙatar ƙarin don kamfanoni masu ba da rahoto fiye da wani abu mai amfani.

Shirya cibiyar watsa labarai ta gida

A cikin ɗaya daga cikin "mixes" Sergey Kuzmin yayi magana game da matsalarsa tare da rashin lokacin neman bidiyo da sabis na Amediateka. Yayin karanta wannan labarin, na yanke shawarar in yi magana game da ƙungiyara ta ɗakin karatu na kafofin watsa labaru, da kuma raba zaɓuɓɓukan da za ta yiwu (bayan haka, an gwada adadin adadin 'yan wasan watsa labaru da sandunan HDMI daban-daban).

Da farko, zan gaya muku zaɓin da zan yi amfani da kaina, sannan kuma menene sauran zaɓuɓɓukan da ke akwai.

TV na farko ko žasa na al'ada da na saya (ko kuma, daidai, sun saya ni) kimanin shekaru bakwai da suka wuce. Da farko, na shirya yin amfani da shi don duba fayilolin bidiyo daga faifan waje, kuma don wannan na zaɓi samfurin da ya dace. Duk da haka, bayan sa'o'i biyu na saba da TV, ya bayyana a fili cewa wannan zaɓin ba zai dace da ni ba. Matsalar ta kasance a cikin nunin rubutun kalmomi. Kuma ko da yake “abokina” mai faɗin allo na iya karanta fassarar fassarar rubutu, font ɗinsu yayi sirara sosai, kuma yana da matsala wajen fitar da komai. Sai na yanke shawarar gwada haɗa TV ɗin zuwa kwamfuta ta ta hanyar HDMI, tun da tashar tashar da ta dace, ko kuma, tashar jiragen ruwa, tana nan akansa.

Bayan na ɗan tona kaɗan a cikin saitunan Windows da kayan aikin NVIDIA, na saita Desktops a cikin yanayin "extensions", kuma yanzu lokacin da kuka ja taga mai fayil ɗin bidiyo zuwa tebur ɗin TV, yana buɗewa gaba ɗaya akansa ( kuma, wanda ya dace sosai, sautin kuma an nuna shi ta atomatik akan TV, ba zan iya cimma wannan hali akan poppy ba, don haka ina canja wurin sauti daga iMac zuwa TV da baya da hannu). A matsayin na'ura mai nisa, na yi amfani da na'ura daga Logitech, wanda kawai za a kira shi "wireless NumPad".

Na saita maɓallan zuwa matsi da suka dace kuma na iya ragewa / ƙara girman rubutu cikin sauƙi, canza waƙar sauti, tsayawa da mayar da fim ɗin. Na kashe babban mai duba sa'ad da nake kallo.

Tun lokacin da na koma iMac, na sami ɗan matsala game da yanayin amfani da na saba. Na farko, kamar yadda na rubuta a sama, dole ne in canza sauti daga kwamfutar zuwa TV da hannu, na biyu kuma, ba zan iya kashe allon iMac ba tare da sanya shi barci ba. Ina la'akari da wannan babban lahani na Apple kuma ban ji daɗi da shi ba. Bayan tuntuɓar masu amfani da OS X masu ci gaba, na gane cewa a halin yanzu babu mafita ga wannan matsalar. Don haka yanzu ina amfani da zaɓi na sasantawa: Na saita mafi ƙarancin haske akan iMac, kuma MPlayer yana sanya baƙar fata ta atomatik lokacin da na kunna yanayin cikakken allo akan TV.

Game da na'urar nesa, na musanya karamin Logitech nesa don cikakken maballin mara waya ta K400. Ina amfani da faifan taɓawa don daidaita ƙarar, kuma don wasu ayyuka ina amfani da maɓallan zafi na MPlayer. Af, wani ragi na sababbin tsararraki na iMac shine Apple mai alamar nesa ba sa aiki a cikin su (Na gano hakan bayan na kawo irin wannan nesa daga Amurka).

Yanzu mu matsa kan yadda ake adanawa da kunna fina-finai. Da kaina, da rashin alheri, zaɓin yawo bai dace da ni ba, saboda yawancin ƴan wasan kwaikwayo na TV da anime tare da subtitles a cikin irin waɗannan ayyukan, kuma ko da sun kasance, ba za ku iya daidaita girman font ba, wanda kuma yana da mahimmanci a gare ni. . Ƙari ga haka, lokacin da kake yawo a kan layi, ana ɗaure ka da ingancin Intanet, kuma kewaya cikin fim ɗin yana da hankali fiye da kallon layi. Gabaɗaya, na fi son adana fina-finai da silsila akan rumbun kwamfutarka sannan in goge su bayan kallo. Idan akwai wani abu da nake bukata a kan iTunes, na saya a can, amma iTunes kuma labari ne "mai ban dariya": lokacin ƙoƙarin fitar da sauti zuwa TV, shirin ya rubuta wani abu game da rashin lasisi na wannan tashar mai jiwuwa, kuma tare da bidiyo. .

A wani lokaci nakan gwada masu wasan watsa labarai, na yau da kullun da na Android, da kuma igiyoyi na HDMI iri-iri, don haka zan so in yi magana game da fa'ida da rashin lafiyar kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka.

Mai kunna watsa labarai na yau da kullun. Zaɓin mafi sauƙi. Mafi dacewa ga waɗanda suke son kallon bidiyo a cikin tsarinsu na asali ba tare da wani fassarar magana ba da sauran maganganun banza. Na zazzage fim ɗin a kan kebul na USB, na saka kebul ɗin filasha a cikin na'urar watsa labarai kuma na duba lafiyar ku. A matsayinka na mai mulki, irin waɗannan 'yan wasan suna da ikon ko ta yaya suyi aiki tare da ajiyar fayil mai nisa ko kan hanyar sadarwar gida, amma a mafi yawan lokuta wannan tallafin ba a aiwatar da shi sosai. Hakanan ya shafi tallafi don rafuka daban-daban.

Android media player. Waɗannan na'urori sun riga sun fi ban sha'awa. Dukkansu an sanye su da Wi-Fi kuma suna tallafawa Play Store. Saboda haka, nan da nan za mu je da sauke MX Video Player. Kuma shi ke nan, mai kunnawa yana da kusan duk damar sake kunnawa: daidaitawa da gyara juzu'i, tallafi don tsarin sauti da bidiyo da ba kasafai ba, sauya waƙoƙin sauti da ƙari mai yawa. A zahiri, kasancewar MX Player shine babban fa'idar 'yan wasan watsa labarai akan Android.

HDMI yana tsayawa akan Android. A gaskiya ma, waɗannan 'yan wasan kafofin watsa labaru iri ɗaya ne, amma sun rasa mahimmanci a girman da nauyi. Za su iya yin komai daidai da takwarorinsu mafi girma, amma sun yi hasara sosai ga na ƙarshe dangane da daidaitawa da adadin tashoshin USB. Don haka, idan an haɗa panel ɗin sarrafawa tare da mai kunna watsa labarai akan Android, to dole ne ku saya shi daban don sandar HDMI akan 1,500 rubles. Masu siyar da irin waɗannan na'urori suna sanya su azaman hanyoyin da suka dace don kallon bidiyo akan layi.

Nettops da kasusuwa. Karamin "akwatuna" tare da cikakkun Windows akan jirgi. Gaskiya ne, don mafi yawancin ana sayar da su ba tare da tsarin aiki ba har ma ba tare da rumbun kwamfutarka ba, wanda, duk da haka, yana ba ka damar shigar da saitunan ƙwaƙwalwar ajiya masu mahimmanci akan su. A ganina, wannan zaɓi ne mai kyau don tsarin multimedia. Kuna buƙatar shigar da babban rumbun kwamfutarka kuma siyan madanni mara waya ta waya. Idan kuna so - rarraba raƙuman ruwa, idan kuna so - kalli fina-finai akan layi, idan kuna so - layi. Kuma duk wannan a cikin Windows ɗin da aka saba (ba takwas ba, ba shakka).

Apple TV da makamantansu. Abin takaici, a cikin ƙasarmu, kewayon fina-finai a cikin iTunes iri ɗaya sun fi kunkuntar, don haka ba zan iya ba da shawarar Apple TV a matsayin mai kunna bidiyo na duniya ba. Koyaya, na san cewa wasu mutane suna son watsa abun ciki zuwa Apple TV daga iPhones da iPads.

Kamar yadda na fada a sama, Ina tsammanin kyakkyawan zaɓi don ɗakin karatu na gida shine nettop / barbone, yana da kyau a kalli Foxconn, ko Mac Mini. Ee, yana da tsada, amma tabbas ba za ku sami matsala haɗawa, wasa, saitin, da sauransu.

Kammalawa

Abokai, da yake muna magana ne game da shafukan sada zumunta da kuma ɗakunan karatu na gida, bari in yi amfani da wannan matsayi kuma in sanar da takara a cikin rukuninmu na Vkontakte.

Sharuɗɗan suna da sauƙi: zama mai biyan kuɗi na ƙungiyar kuma gaya mana game da yadda ake tsara ɗakin karatu a cikin gidan da ya dace, kuma za mu zaɓi mafi kyawun sharhi kuma mu ba wanda ya ci nasara K400 maballin, ladabi na Logitech (Ina da Ni kaina, a hanya) - babban "remote" mara waya don Smart TV ko don sarrafa ramut na sake kunna bidiyo daga PC).

Muhalin Wayar hannu #6

Ana tambayar ni lokaci-lokaci don ba da shawarar wayar hannu don dalilai daban-daban, a matsayin mai mulkin, na zaɓi wani abu daga babbar rundunar na'urorin Android ko iPhone 5/5s. Ba na son wayoyin hannu da gaske a kan Windows Phone, ba su da daɗi a gare ni, don haka da wuya na ba da shawarar su don siye.

<> Watanni biyu da suka gabata, wani abokina ya nemi in taimake ni in zaɓi wayar salula. Ta yi la'akari da iPhone 5s da Samsung Galaxy Note 3. A cikin farko, yawancin wasanni sun jawo hankali, na biyu yana son girman allo, tana so ya ba wa yaro wayar don kallon zane-zane a hanya. Bayan doguwar tattaunawa, sai ta yanke shawarar ɗaukar bayanin kula 3. Bayan siyan, ta yi wa wasu ma’aurata ƙarin ƙarin haske, kuma ba mu daɗe muna tattaunawa ba.

Kwanan nan, na sami sako daga gare ta tare da ɗan bita kan na'urar, bayan wata biyu. Da farko dai, yarinyar ba ta son gaskiyar cewa duk aikace-aikacen kyauta suna da tallace-tallace na banner, kuma a wani wuri, ban da wannan, daban-daban tallan tallace-tallace kafin a fara wasan. Na biyu kuma, ta ji haushin saurin na’urar Note 3, musamman a lokacin da ake zazzage updates (wato, wannan matsala ce da ta zama ruwan dare ga dukkan na’urorin Android, sai dai layin Nexus), na uku kuma ta ce ba ta da kyau. 'yarta don kallon zane-zane, tun da kullun ta taɓa maɓallin taɓawa.

A kan bangon duk wannan "abin kunya", yarinyar ta lura cewa mijinta yana da Nokia Lumia (Ban tuna da ainihin samfurin ba, hakuri), kuma duk abin da yake da kyau a kai: gudun, rashin talla a aikace-aikace. , da sauransu.

Bayan haka, mun yi doguwar tattaunawa a kan batun siyan aikace-aikacen, jimillar adadin software da kuma yadda ake gudanar da ayyukan biyu, mun yarda cewa duka biyun suna da fa'ida da rashin amfaninsu.

Wannan lamarin yana da nuni sosai, domin masu amfani ne na yau da kullun ne ke tantance siyar da wani kamfani, ba “geeks” ba, waɗanda ke da ɗan ƙaramin ƙanƙara.Amma ba na so in yi magana game da hakan, amma game da tallan banner. Bayan haka, wannan hakika mafarki ne mai ban tsoro da ke faruwa a cikin wannan sashin: ƙwayoyin cuta, batsa, aikace-aikacen karya da sauran "jin daɗi" ga matsakaicin mai amfani. Ban damu ba idan masu haɓakawa na Min Bus Tixe suna son samun kuɗi tare da tallace-tallace, amma Google yana buƙatar mafi kyawun sarrafa AdSense, saboda ƙananan yara suna amfani da wayoyin hannu sau da yawa, da kuma mutanen da ba su da fasaha, waɗanda suke da sauƙin wawa. /p> Amma ba na so in yi magana game da hakan, amma game da tallan banner. Bayan haka, wannan hakika mafarki ne mai ban tsoro da ke faruwa a cikin wannan sashin: ƙwayoyin cuta, batsa, aikace-aikacen karya da sauran "jin daɗi" ga matsakaicin mai amfani. Ban damu ba Min Bus Tixe Min Bus Tixe Masu haɓakawa suna son samun kuɗi ta hanyar tallace-tallace, amma Google yana buƙatar mafi kyawun sarrafa AdSense, kamar yadda yara kanana ke amfani da wayoyin hannu sau da yawa, da kuma mutanen da ba su da fasaha, waɗanda ke da sauƙin wawa.

Komawa ga labarina game da Android da Windows Phone. Ya zama kamar ni mai ban dariya cewa mai sauƙin amfani yana da irin wannan ra'ayi game da tsarin aiki. Abokina bai damu da cewa Windows Phone ba ta da ikon shigar da maɓallin madannai na ɓangare na uku ko na'urar bidiyo na kanta, amma tana iya cikakkiyar godiya ga ƙarin saurin aiki. Kuma wannan yana nuna cewa bai kamata Samsung yayi watsi da wannan sigar ba yayin haɓaka TouchWiz (banda Galaxy S5).

Ayyukan kamfanoni a cikin cibiyoyin sadarwar jama'a

A wani lokaci, na kasance da al'ada na karanta asusun twitter na kamfanoni, da kuma yin rajista ga ƙungiyoyin Vkontakte. Bayan kusan mako guda, na gane cewa wannan ra'ayin ba zai ƙare da wani abu mai kyau ba. Manufar farko ita ce samun bayanai na zamani game da sabbin samfura, firmware da sauran labarai. Amma a maimakon haka, na ga tarin kuliyoyi a cikin abincin, “Barka da Juma’a!” da "Yaya Litinin din ku?". Duk waɗannan an shafe su da tambayoyin "Me kuke yawan yi da wayoyinku?" da dai sauransu. Tabbas, bayanai game da sabbin samfura suma sun bayyana, amma bisa ga ɗimbin “offtopic” mara amfani kawai an ɓace.

Na san kamfanoni suna zuba jari sosai a SMM, amma abin kunya ne a ce lissafin ya kasance don nishadantar da mabukaci, ba don sanar da shi ba. Af, a wannan batun, Ina son aikin asusun Twitter na bankuna da masu amfani da wayar hannu. Suna ba da ƙaramin adadin labarai tare da taimako na kan lokaci ga masu amfani. Kamar yadda na fahimta, mutum na musamman a cikin binciken yana nuna duk mahimman kalmomin banki / ma'aikaci (akwai irin wannan zaɓi akan Twitter da abokan ciniki na ɓangare na uku), sannan ma'aikaci yana ba da taimako ga mai amfani, nan da nan ya amsa tweet. . A ganina, cibiyoyin sadarwar jama'a a matsayin sabis na tallafi sune mafi amfani da su. Kuma duk waɗannan "hanti" da sauran tinsel ana buƙatar ƙarin don kamfanoni masu ba da rahoto fiye da wani abu mai amfani.

Shirya cibiyar watsa labarai ta gida

A cikin ɗaya daga cikin "mixes" Sergey Kuzmin yayi magana game da matsalarsa tare da rashin lokacin neman bidiyo da sabis na Amediateka. Yayin karanta wannan labarin, na yanke shawarar in yi magana game da ƙungiyara ta ɗakin karatu na kafofin watsa labaru, da kuma raba zaɓuɓɓukan da za ta yiwu (bayan haka, an gwada adadi mai kyau na 'yan wasan watsa labaru da sandunan HDMI daban-daban).

Da farko, zan gaya muku zaɓin da zan yi amfani da kaina, sannan kuma menene sauran zaɓuɓɓukan da ke akwai.

TV na farko ko žasa na al'ada da na saya (ko kuma, daidai, sun saya ni) kimanin shekaru bakwai da suka wuce. Da farko, na shirya yin amfani da shi don duba fayilolin bidiyo daga faifan waje, kuma don wannan na zaɓi samfurin da ya dace. Duk da haka, bayan sa'o'i biyu na saba da TV, ya bayyana a fili cewa wannan zaɓin ba zai dace da ni ba. Matsalar ta kasance a cikin nunin rubutun kalmomi. Kuma ko da yake “abokina” mai faɗin allo na iya karanta fassarar fassarar rubutu, font ɗinsu yayi sirara sosai, kuma yana da matsala wajen fitar da komai. Sai na yanke shawarar gwada haɗa TV ɗin zuwa kwamfuta ta ta hanyar HDMI, tun da tashar tashar da ta dace, ko kuma, tashar jiragen ruwa, tana nan akansa.

Bayan na ɗan tona kaɗan a cikin saitunan Windows da kayan aikin NVIDIA, na saita Desktops a cikin yanayin "extensions", kuma yanzu lokacin da kuka ja taga mai fayil ɗin bidiyo zuwa tebur ɗin TV, yana buɗewa gaba ɗaya akansa ( kuma, wanda ya dace sosai, ana kuma nuna sauti ta atomatik akan TV, ba zan iya cimma wannan hali akan poppy ba, don haka ina canja wurin sauti daga iMac zuwa TV da baya da hannu). A matsayin na'ura mai nisa, na yi amfani da na'ura daga Logitech, wanda kawai za a kira shi "wireless NumPad".

Na saita maɓallan zuwa matsi da suka dace kuma na iya ragewa / ƙara girman rubutu cikin sauƙi, canza waƙar sauti, tsayawa da mayar da fim ɗin. Na kashe babban mai duba sa'ad da nake kallo.

Tun lokacin da na koma iMac, na sami ɗan matsala game da yanayin amfani da na saba. Na farko, kamar yadda na rubuta a sama, dole ne in canza sauti daga kwamfutar zuwa TV da hannu, na biyu kuma, ba zan iya kashe allon iMac ba tare da sanya shi barci ba. Ina la'akari da wannan babban lahani na Apple kuma ban ji daɗi da shi ba. Bayan tuntuɓar masu amfani da OS X masu ci gaba, na gane cewa a halin yanzu babu mafita ga wannan matsalar. Don haka yanzu ina amfani da zaɓi na sasantawa: Na saita mafi ƙarancin haske akan iMac, kuma MPlayer yana sanya baƙar fata ta atomatik lokacin da na kunna yanayin cikakken allo akan TV.

Game da na'urar nesa, na musanya karamin Logitech nesa don cikakken maballin mara waya ta K400. Ina amfani da faifan taɓawa don daidaita ƙarar, kuma don wasu ayyuka ina amfani da maɓallan zafi na MPlayer. Af, wani ragi na sababbin tsararraki na iMac shine Apple mai alamar nesa ba sa aiki a cikin su (Na gano hakan bayan na kawo irin wannan nesa daga Amurka).

Yanzu mu matsa zuwa ga yadda ake adanawa da kunna fina-finai. Da kaina, da rashin alheri, zaɓin yawo bai dace da ni ba, saboda yawancin ƴan wasan kwaikwayo na TV da anime tare da subtitles a cikin irin waɗannan ayyukan, kuma ko da sun kasance, ba za ku iya daidaita girman font ba, wanda kuma yana da mahimmanci a gare ni. . Ƙari ga haka, lokacin da kake yawo a kan layi, ana ɗaure ka da ingancin Intanet, kuma kewaya cikin fim ɗin yana da hankali fiye da kallon layi. Gabaɗaya, na fi son adana fina-finai da silsila akan rumbun kwamfutarka sannan in goge su bayan kallo. Idan akwai wani abu da nake bukata a kan iTunes, na saya a can, amma iTunes kuma labari ne "mai ban dariya": lokacin ƙoƙarin fitar da sauti zuwa TV, shirin ya rubuta wani abu game da rashin lasisi na wannan tashar mai jiwuwa, kuma tare da bidiyo. .

A wani lokaci nakan gwada masu wasan watsa labarai, na yau da kullun da na Android, da kuma igiyoyi na HDMI iri-iri, don haka zan so in yi magana game da fa'ida da rashin lafiyar kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka.

Mai kunnawa na yau da kullun. Zaɓin mafi sauƙi. Mafi dacewa ga waɗanda suke son kallon bidiyo a cikin tsarinsu na asali ba tare da wani fassarar magana ba da sauran maganganun banza. Na zazzage fim ɗin a kan kebul na USB, na saka kebul ɗin filasha a cikin na'urar watsa labarai kuma na duba lafiyar ku. A matsayinka na mai mulki, irin waɗannan 'yan wasan suna da ikon ko ta yaya suyi aiki tare da ajiyar fayil mai nisa ko kan hanyar sadarwar gida, amma a mafi yawan lokuta wannan tallafin ba a aiwatar da shi sosai. Hakanan ya shafi tallafi don rafuka daban-daban.

Mai kunnawa Android media. Waɗannan na'urori sun riga sun fi ban sha'awa. Dukkansu an sanye su da Wi-Fi kuma suna tallafawa Play Store. Saboda haka, nan da nan za mu je da sauke MX Video Player. Kuma shi ke nan, mai kunnawa yana da kusan duk damar sake kunnawa: daidaitawa da gyara juzu'i, tallafi don tsarin sauti da bidiyo da ba kasafai ba, sauya waƙoƙin sauti da ƙari mai yawa. A zahiri, kasancewar MX Player shine babban fa'idar 'yan wasan watsa labarai akan Android.

HDMI yana tsayawa akan Android. A gaskiya ma, waɗannan 'yan wasan kafofin watsa labaru iri ɗaya ne, amma sun rasa mahimmanci a girman da nauyi. Za su iya yin komai daidai da takwarorinsu mafi girma, amma sun yi hasara sosai ga na ƙarshe dangane da daidaitawa da adadin tashoshin USB. Don haka, idan an haɗa panel ɗin sarrafawa tare da mai kunna watsa labarai akan Android, to dole ne ku saya shi daban don sandar HDMI akan 1,500 rubles. Masu siyar da irin waɗannan na'urori suna sanya su azaman hanyoyin da suka dace don kallon bidiyo akan layi.

Nettops da kasusuwa. Karamin "akwatuna" tare da cikakkun Windows akan jirgi. Gaskiya ne, don mafi yawancin ana sayar da su ba tare da tsarin aiki ba har ma ba tare da rumbun kwamfutarka ba, wanda, duk da haka, yana ba ka damar shigar da saitunan ƙwaƙwalwar ajiya masu mahimmanci akan su. A ganina, wannan zaɓi ne mai kyau don tsarin multimedia. Kuna buƙatar shigar da babban rumbun kwamfutarka kuma siyan madanni mara waya ta waya. Idan kuna so - rarraba raƙuman ruwa, idan kuna so - kalli fina-finai akan layi, idan kuna so - layi. Kuma duk wannan a cikin Windows ɗin da aka saba (ba takwas ba, ba shakka).

Apple TV da makamantansu. Abin takaici, a cikin ƙasarmu, kewayon fina-finai a cikin iTunes iri ɗaya sun fi kunkuntar, don haka ba zan iya ba da shawarar Apple TV a matsayin mai kunna bidiyo na duniya ba. Koyaya, na san cewa wasu mutane suna son watsa abun ciki zuwa Apple TV daga iPhones da iPads.

Kamar yadda na fada a sama, Ina tsammanin kyakkyawan zaɓi don ɗakin karatu na gida shine nettop / barbone, yana da kyau a kalli Foxconn, ko Mac Mini. Ee, yana da tsada, amma tabbas ba za ku sami matsala haɗawa, wasa, saitin, da sauransu.

Kammalawa

Abokai, da yake muna magana ne game da shafukan sada zumunta da kuma ɗakunan karatu na gida, bari in yi amfani da wannan matsayi kuma in sanar da takara a cikin rukuninmu na Vkontakte.

Sharuɗɗan suna da sauƙi: zama mai biyan kuɗi na ƙungiyar kuma gaya mana game da yadda ake tsara ɗakin karatu a cikin gidan da ya dace, kuma za mu zaɓi mafi kyawun sharhi kuma mu ba wanda ya ci nasara K400 maballin, ladabi na Logitech (Ina da Ni kaina, a hanya) - babban "remote" mara waya don Smart TV ko don sarrafa ramut na sake kunna bidiyo daga PC).